[ Review ] เปิดพาเลทจาก Cute Press x Disney สุดน่าร้ากกก

35 19

ฮัลโหลววว กลับมาเจอกันอีกแล้วนะคะ เมื่อวันก่อนเมย์ลงกระทู้เห่อที่ไปตำของใหม่จาก Cute Press มาได้ ของลงปุ๊บรีบไปตำมาปั๊บ แอบเสียใจที่เมย์ไม่ได้ตำมาเยอะนะคะ กลัวจะใช้ไม่ทันซะก่อน แงงงงง แต่ก็จะตั้งใจรีวิวให้ดีที่สุดนะคะ เอาให้ชัดๆ จัดแจ้งกันไปเลย ฮึบบบ

เมย์ได้พาเลทสี #Enchanted Beauty  และไฮไลท์สี #Pearl Light มานะคะ

ว้ายตายแล้วววว (ออกเสียงให้เหมือนไดอารี่ตุ๊ดซี่2 นะคะ ฟีลมา!!) กระจกให้มาใหญ่มากกกก กรี๊ดกร๊าดกับแม่นางพาเลทนี้มาก  ตอนที่ไปลอง swatch ในชอปคือฟีลแบบ นี่แหละเนื้อคู่ฉัน!! ตอนแรกกะจะไปซื้อแค่ไฮไลท์อย่างเดียวเพราะอายแชโดว์มีเยอะแล้ว แต่พอเจอสีปุ๊บ เริ่มมีอาการหน้ามืดตามัว "พี่คะ เอาสีนี้ค่ะ" ตายๆๆ เบื่อตัวเอง 55555

มา มาดูสีกันชัดๆ ดีกว่า

Cute Press Beauty and The Beast True Beauty Palette #Enchanted Beauty

เบอร์นี้จะออกโทนน้ำตาลๆ มีสีชมพูแบะส้มอยู่ในพาเลทด้วย ซึ่งบลัชออนของอีกเบอร์สีจะไม่เข้มและสดใสเท่านี้ ในอายแชโดว์จะมี 4 สีที่เป็นเนื้อชิมเมอร์ และ 2 สีที่เป็นเนื้อแมท  ส่วนบลัชออนเป็นเนื้อแมททั้ง 2 สี  ที่เมย์เลือกพาเลทนี้มาเพราะอายแชโดว์มีสีชมพูตุ่นอ่อนๆ และสีส้มนมๆ (แต่ไม่นีออน) มันดูเหมาะกับ everyday look ที่จะแต่งไปเรียนได้ง่ายๆ หลักการเลือกสีของเมย์คือสีอะไรก็ได้ที่ทาเดี่ยวๆ แล้วรอดเพราะเมย์ชอบตื่นสาย 55555 ส่วนแปรงที่เขาให้มาปัดแก้มนั้นเมย์ว่าใช้แปรงส่วนตัวดีกว่า แปรงแอบแข็งไปนิด ไม่เป็นไรเราไม่ซีเรียสอะไรอยู่แล้ว 555 ส่วนตัวฟองน้ำ 2 หัวที่ให้มาใช้ทาอายแชโดว์นี่โอเคเลยค่ะ

ราคา : 599 บาท

เมย์ขอ swatch พร้อม Highlighter นะคะ รอแปบนึงน้า

Cute Press Beauty and The Beast Romantic Light Highlighter #01 Pearl Light

ตอนดูในตลับก็ดูเหมือนจะไม่ค่อยวิ้งเท่าไหร่นะคะ ต้องลอง swatch ถึงจะรู้ว่านางมาแรงมาก 555 ตลับเล็กพกพาง่าย  หยิบขึ้นมาใช้ก็ดูเป็นเจ้าหญิงสุดๆ ตลับนี้จะไม่มีแปรงหรืออะไรติดมาด้วยทั้งนั้น แต่ปกติเราก็ใช้แปรงส่วนตัวกันอยู่แล้วเนอะ  แต่เวลาพกไปเที่ยวด้วยก็คงต้องพกแปรงไปเองก็อาจจะไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ 555

ราคา : 229 บาท

มาถึงขั้นตอนการ swatch ที่ทุกคนรอคอย  เมย์พยายามจะถ่ายและปรับให้เห็นชัดเหมือนสีจริงที่สุดนะคะ  มีทั้งแสงในสตูดิโอและแสงธรรมชาติเลย จะได้เทียบความแตกต่างกันได้

ขอบอกนะตรงนี้เลยว่าสีติดชัดมากค่ะ ชิมเมอร์มีเท่าไหร่ใส่มาหมด 55555 บลัชออนสีจะติดยากไปนิดนึง เป็นข้อดีสำหรับคนที่มือหนัก แก้มจะได้ไม่เป็นลิง 555 ถือว่าประทับใจตัวพาเลทมาก เพราะคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป ส่วนใครที่อยากให้อยู่ติดทนจริงๆ ต้องใช้ eye primer ลงก่อนนะคะ ถ้าไม่ใช้ก็ต้องมีหลุดระหว่างวันบ้างเป็นธรรมดาเนาะ  เนื้อสีนุ่มพอประมาณ  แต่สีถือว่าติดดีมาก โดยเฉพาะสีเข้มๆ นี่อื้อหือออ เบาๆ มือกันหน่อยเดี๋ยวจะเข้มไป 555

ส่วนตัว Highlighter สี #Pearl Light นี่ประทับใจมากค่าาา วิ้งชัดจัดเต็มมากกก  ไม่มีกลิตเตอร์ใหญ่ๆ ให้มารำคาญตา  ปัดแล้วหน้าพุ่งฉ่ำมาก  แต่สีนี้ไม่น่าเหมาะกับผิวสีเข้มๆ นะคะ  เพราะสีนางขาววิ้งมาก 555 คนผิวสีเข้มหน่อยแนะนำสี Champagne Light และ Moon Light ค่ะ 

ทั้ง 2 ตัวนี้ราคาไม่แพงเลยค่ะ  เหมาะกับนักเรียนนักศึกษาที่อยากลองแต่งหน้าแต่อยากได้เครื่องสำอางคุณภาพดีๆ แต่ราคาไม่แพง  เมย์แนะนำเลย  เพราะอะไรถึงได้แนะนำ  เพราะนอกจากราคาปกติมันไม่แพงแล้ว  ยังมีโปรลดราคาอีกเยอะแยะมากมายด้วย  

โอ้ยย รีวิวจบแล้ว  ไวจัง  เสียใจที่ไม่ได้ซื้อตัวอื่นมาด้วยเพราะเมย์มีลิปเยอะแล้ว (ยังดีที่ยังดึงสติได้) หวังว่ารีวิวนี้จะช่วยเพิ่มกิเลสเพื่อนๆ จีบันให้เยอะยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ บั๊ยบายยยย

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE