Easy Glam Nails | 7 DAYS 7 STYLES | ยาทาเล็บถูกและดี

22 18

หลังจากห่างหายกันไปซักพัก

วันนี้พลอยกลับมาพร้อมกับฮาวทู 7 Days 7 Styles ในเวอร์ชั่น Glam ค่ะ

เกริ่นนิดนึงสำหรับคนที่ไม่รู้

7 Days 7 Styles คือพลอยจะทำเล็บออกมา 7 วัน 7ลาย

เปลี่ยนตีมไปเรื่อยๆ ครั้งนี้มาในความ Glam เป๊ะ ปัง เผื่อใครจะออกงานก็ทำได้เนอะ

อ้ออ บอกก่อนว่าครั้งนี้ใช้ยาทาเล็บแบบถูกและดีย์เว่อร์ๆด้วยนะ

ป่ะ ไปดู

ลุดแรกเน้นสีเอิร์ทโทน เพิ่มความเริ่ดปังด้วยกลิตเตอร์กับเพชร

สีที่ใช้

Essence 83 Pretty Cool Life

Essence 87 Gossip Girl

Essence 21 Icy Fairy

ลุคต่อมามีความ Glam แบบไม่เว่อร์วัง เน้นสีแดงก่ำๆ ติดเพชร กับกลิตเตอร์ทอง

สีที่ใช้

Essence 14 Do You Speak Love

Essence 33 Where Is My Crown

ต่อๆ ลุคนี้ง่ายเว่อร์ ทาลงไปเลยสีแมทสลับกับสีธรรมดา เพิ่มลูกเล่นด้วยเพชรนิดนึง

สีที่ใช้

Essence 22 I ❤️ My Blue Jeans

Essence 73 More Than a Feeling

ไปต่อลุคที่ 4 ใช้สีแดงปรี๊ด เอาแบบอมส้ม เลือดนก แต่งด้วยเพชรนิดนึง

สีที่ใช้

Essence 16 Fame Fatal

เอ้ารีบๆ ลุคถัดมาเป็นแบบคุณหนู เรียบร้อยแต่ติดหรู

มาในสไตล์เฟร้นช์ทิป แต่งด้วยเพชรรอบๆโคน

สีที่ใช้

Essence 33 Wild White Ways

ใครว่าสีสันจะ Glam ไม่ได้ จัดค่ะส้มชมพู ทาสลับกัน แปะเพชรหลายๆสีไปเลย

สีที่ใช้

Essence 24 Indian Summer

Essence 13 Forgive Me

สุดท้ายขอเป็นสีขาว แต่เริ่ดอยู่มีความกลิตเตอร์ทอง สลับเพชรไปอีก

สีที่ใช้ 

Essence 33 Wild White Ways

Essence 33 Where Is My Crown

เท๊ออจบไป 7 ลุค อย่าเพิ่งเหนื่อยเรามารีวิวกันต่อดีกว่า

เอาจริงๆก่อนหน้านี้ไม่เคยได้ลองยาทาเล็บของ Essence แบบจริงจัง 

พอใช้แล้วแบบเห้ยย มันดีนะยูวว มีหลายตัวที่เริ่ดอะ 

สีในไลน์ของ Gel Nail Polish โคตรชอบบบบ

คือนางจะมีเนื้อแบบเจลแต่ไม่ต้องใช้ไฟอบเล็บ แล้วก็ติดทน

สีคือพิกเม้นท์แน่นจริงๆ ปาดปื้ดสีปัง แห้งเร็วด้วยนะ ราคาก็ไม่แพง 

มาถึงอีกตัวที่พลอยว่าเริ่ด และสำคัญพอๆกับสี

คือ Base Coat และ Top Coat

Base Coat คือดีย์อะ พอทาลงไปแล้วเหมือนเนื้อจะมีทินท์สีฟ้าๆ ช่วยให้เล็บดูอมชมพู

Top Coat ก็ปังมาก มหาศาสดาแห่งความเงาของยาทาเล็บดรักส์สโตร์

ไม่ทำให้เล็บหนา แห้งไว

ไปซื้อนะขอร้อง

อีกตัวที่ควรมี อันนี้จริงจัง 

มันคือน้ำมันวิเศษหยดลงไปบนเล็บหลังจากทำเสร็จแล้วให้เล็บแห้งเร็ว 

แกร๊ดีม๊ากกกก คือคิดว่าต่อจากนี้ต้องมีติดบ้านอะ

พอหยดไปแล้วก็ทิ้งไว้แป๊บนึง เสร็จแล้วก็ถูๆไปให้ซึมเข้าจมูกเล็บ

อ่ะอันนี้ๆ สุดท้ายละ เป็นที่ผลัดเซลล์ผิวบริเวณจมูกเล็บ

จุ่มๆละทาลงไป ทิ้งไว้ซัก 15 วินาที แล้วก็ถูๆ เซลล์ผิวที่แห้งก็จะหลุดออกมา

อันนี้พลอยเฉยๆนะ แต่ก็ใช้ได้อยู่

โอเคร๊จบละค่ะคุ๊ณณณ

ของเยอะมาก เอาจริงอันนี้คือใช้ละชอบจริงๆนะ

ถ้าตัวไหนแนะนำอะ คือดีจริงๆ ใครสนใจก็ไปดู ไปเล่นที่เคาท์เตอร์เนอะ 

หาง่ายมาก มีทุกที่ 

ส่วนเรื่องราคาพลอยไม่แน่ใจ ต้องขออภัยด้วยนะคะ

เหนื่อยละ ไปก่อน ครั้งหน้าเจอกันค่ะ

misscandyunicorns

misscandyunicorns

สวัสดีค่ะ ชื่อพลอยค่ะ พลอยชอบเรื่องเกี่ยวกับเล็บมาก ทุกๆHow to หรือ Review พลอยทำเองล้วนๆ พลอยอยากให้ทุกคนสนุกกับการทำเล็บค่ะ
อย่าลืมเข้าไปพูดคุยในบล็อกนะคะ

Inquiries : misscandyunicorns@gmail.com

FULL PROFILE