ตัดผมม้ายังไง ให้เข้ากับรูปหน้า

27 11

สวัสดีค่าสาวๆ จีบันทุกคนนนน เมื่อวานน้องฟาร่าห์เปิดดูข่าวค่ะ แล้วข่าวเขาก็บอกว่าช่วงนี้ประเทศไทยเราจะมีลมหนาวผ่านเข้ามา แต่!!! นี้น้องฟาร่าห์รอมาตั้งหลายวันแล้วนะคะ ไม่เห็นจะมีลมหนาวอะไรมาปะทะเลยซักแอะ! แถมยังร้อน ร้อน ร้อนนนนน ร้อนจนสิวผดขึ้นเต็มหน้าผากน้องฟาร่าห์ไปหมดแล้วเนี้ย ว่าแล้วก็ไปตัดหน้าม้าดีกว่าค่ะ หน้าผากจะได้หายใจจจจ

จะว่าไปการตัดหน้าม้านี้ก็ไม่ใช่ว่าจะตัดกันแบบมั่วๆ แล้วจะรอดน่ะ มันก็ต้องมีการคำนวนหามุมหาเหลี่ยม ดูทรงหน้ากันหน่อยว่าตัดหน้าม้าแบบไหนแล้วจะดีงาม แต่ถ้ายังไม่รู้ว่าเดี๋ยววันนี้น้องฟาร่าห์จะมาบอกทุกคนเองค่า

หน้ารูปไข่เธอทำบุญกันด้วยอะไร ทำไมถึงมีหน้าที่สมส่วนแบบนี้เนี้ย สาวๆ ที่มีหน้ารูปไข่นี้สามารถตัดหน้าม้าได้ทุกทรงเลยจ้า จะม้าโค้ง ม้าตรง ม้าสามเหลี่ยม ม้าแหว่ง #เดี๋ยวววววว เอาง่ายๆ ว่าทรงอะไรก็ตัดได้!

หน้ากล๊มกลมอย่าเพิ่งน้อยเนื้อต่ำใจในความหน้ากลม เพราะหน้าน้องฟาร่าห์นี้อีกนิดเดียวก็ลูกบอลแล้ว TvT แต่จะแอบกระซิบให้ว่า สาวๆ หน้ากลมนี่ตัดหน้าม้าแล้วน่ารักน๊าาา แถมยังดูเด็กกว่ารูปหน้าแบบอื่นๆ อีก แต่หน้าม้าที่ตัดนั้น ควรจะเป็นหน้าม้าที่โค้งขึ้นเพื่อเพิ่มพื้นที่แนวยาวบนหน้า หรือไม่ก็เป็นหน้าม้าปาดข้างระดับคิ้วหน่อย แค่นี้สาวหน้ากลมก็น่ารักแล้ว

หน้ายาวไปอี๊กกกสาวรูปหน้ายาวก็แอบมีความกลุ้มใจเล็กๆ ใช่ไหมล่า เพราะบางทีหน้าที่ยาวเกินไปก็อาจจะทำให้ดูมีอายุได้ ดังนั้นการตัดหน้าม้าเป็นความคิดที่ดีมากค่ะ! แต่สาวๆ ที่มีรูปหน้ายาวไม่ควรตัดม้าโค้งเหินสูงน่ะ แนะนำให้ตัดหน้าม้าตรงจะเป็นอะไรที่เวิร์คสุด ม้าตรงหนาเป็นพุ่ม หรือจะม้าปาดที่ยาวเลยคิ้วออกมานิดหน่อย เพื่อลดพื้นที่หน้าให้ยาวน้อยลงงี้

หน้าเหลี่ยมแบบชิคๆด้วยความหน้าเหลี่ยมชิคๆ เยี่ยงนางแบบวิคตอเรียซีเคร็ดของเรานั้น ทำให้เราอาจจะต้องตัดม้าปาดพร้อมซอยไล่ระดับตรงกรอบหน้าหน่อย เพื่อลดพื้นที่ตรงช่วงขอบหน้าให้ดูแคบลง ปลายผมม้าก็จะได้ไปคลอเคลียตรงช่วงกรามให้กรามดูไม่ชัดเจนจนเกินไป แหม ได้ความชิคบวกความหวานด้วยน่ะเนี้ย

หน้ารูปเพชรสุดแพงใครที่มีโหนกแก้มสูง คางเรียวๆ หน้าผากเล็กหน่อย คุณคือสาวหน้ารูปเพชรสุดแพงนั่นเองจ้า สาวหน้ารูปเพชรแบบนี้ลองตัดม้าซอยปลายแบบไล่ระดับด้านข้างดูค่ะ แบบให้ปิดโหนกแก้มเล็กน้อย ปลายผมม้าที่ซอยก็จะช่วยให้รูปหน้าดูซอฟต์ลงได้ หน้าจะดูเด็กขึ้นอีก 10 ปี!

รู้เคล็ดลับการตัดหน้าม้าให้เข้ากับรูปหน้าแล้ว ก็อย่าลืมนำเทคนิคที่น้องฟาร่าห์มาแชร์ไปลองใช้กันนะค่า แล้วพบกันครั้งหน้ากับเคล็ดลับเรื่องผมกับกูรูน้องฟาร่าห์คนนี้นะคะ สวัสดีค่า

น้องฟาร่าห์

น้องฟาร่าห์

FULL PROFILE