{How to} แต่งหน้าไปสมัครงานหรือสัมภาษณ์งานให้สวยแพงแต่ไม่เวอร์ ❤

28 10

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนค่าา กลับมาพบกับมายด์อีกครั้งน้าไม่ได้มาแชร์ฮาวทูนานเลย เพราะช่วงนี้เพิ่งเรียนจบใหม่ไฟกำลังแรง เลยเริ่มไปสมัครงานค่ะ เลยอยากจะนำลุคที่เราแต่งไปสมัครงานมาแชร์ให้เพื่อนๆที่กำลังหาแนวทางได้นำไปปรับใช้กัน ถ้าอยากรู้ว่าแต่งยังไง เราไปเริ่มกันเลยดีกว่า !

ขั้นตอนแรก

วันนี้มายด์หยิบคูชั่นมาใช้ค่ะ เป็น

BEAUSKIN Cushion BB Sun Block No.23

ลงทั่วบริเวณใบหน้าเลยค่ะ

ที่เลือกใช้ตัวนี้เพราะว่าทำให้หน้ากระจ่างใสขึ้น ไม่ดรอป

สามารถปกปิดจุดด่างดำบนหน้ามายด์ได้ค่อนข้างดีด้วยค่ะ

และที่สำคัญกันแดดได้ด้วยครบวงจรเลย เลยหยิบตัวนี้มาใช้

ต่อมามายด์ลง Highlight และ คอนทัวร์ ด้วย

REYA 3D Contour Balm(highlight&contour) Stick No.3

ใช้สี Highlight ลงบริเวณ T-Zone คือ หน้าผาก สันจมูก กระจับปาก คาง และใต้ตา

ใช้สี contour ลงบริเวณ ด้านข้างสันจมูก หน้าผาก ข้างแก้ม และปลายคางค่ะ

ลงครีมบลัชต่อกันเลยค่ะ มายด์ใช้ของ

Baby Bright 2in1 Eye & Cheek Cream #03 poppy rose

ใช้แป้งฝุ่นโปร่งแสงของ covermark ลงทั่วหน้าต่อเลยจ้า

เขียนคิ้วด้วย mei linda smart auto brow liner

โดยขึ้นโครงคิ้วก่อนค่ะ ตามรูปที่ 1 เลย

และต่อมาระบายถมลงไปแล้วนำแปรงมาเบลนที่หัวคิ้วตามรูปที่ 2 เลยจ้า

เขียนทรงที่ถนัดนะ อย่าเปลี่ยนกระทันหัน ไม่งั้นอาจจะพังได้ !

ต่อมาแต่งตากันจ้าาา

วันนี้มายด์หยิบพาเลต anastasia modern renaissance palette มาใช้ค่ะ

นำสีที่ 1 : เบลนเป็นบริเวณกระบอกตาก่อนค่ะ จากรูปคือมายด์จิ้มผสมกันนะคะ ลงบริเวณหางตาล่างด้วยน้า

นำสีที่ 2 : ออกส้มน้ำตาลลงบริเวณหางตาแล้วเกลี่ยให้สมูท

นำสีที่ 3 : ชิมเมอร์สว่างลงบริเวณเปลือกตาที่เหลือเลยจ้า เพื่อให้ตาดูไบร์ท สดใส ลงบริเวณหัวตาด้วยนะ

ปัดขนตาด้วย ODBO multi angel curling mascara

บอกเลยว่าต้องไปตำ ดูสินางฟูมาก ขนตายาวขึ้น

กลายเป็นลูกรักคนใหม่ไปเลยยย ><

คอนทัวร์หน้ากัน ปัดเบาๆพอนะคะเพราะเราลงแบบครีมไปแล้ว

Sivanna colors bronzed professional No.3

ปัดไฮไลท์ด้วย becca shimmering skin perfector #opal

อะๆ อย่าหนักนะจ้ เอาพอสุขภาพดีกรุบกริบ 55+

ลิปสติกวันนี้มายด์เลือกมา 2 โทนด้วยกันค่ะ

สีแรกมายด์หยิบ Cerise cosmetics No.16 Amuse

สีออกชมพูติ่งม่วงนิดๆ หวานๆไม่เวอร์มาก

ทาลิปสีนี้แล้วใส่กับสูทสีขาวคือดีต่อใจมากๆ

อีกสีนึงออกนู้ดกะปิเบาๆ ของ Forever matte liquid lipstick F02 : sugar

ทาแล้วดูแพงมากๆ แต่เราทาแค่ในปากพอค่ะ

แล้วค่อยๆเอานิ้วแตะๆ เบลนๆออกจะได้แบบนัวร์ๆ สวยสุดดด

เป็นยังไงบ้างคะเพื่อนๆ มายด์แต่งง่ายมากกก

เพราะวันนั้นมายด์ต้องตื่นเช้ามากๆเวลามีไม่เยอะ

แต่ก็พยายามออกมาให้ดูดีที่สุด เพื่อเป็นศรีแก่หน้าตา 55+

หวังว่าเพื่อนๆจะชอบและนำไปปรับใช้ได้บ้างไม่มากก็น้อยน้าา

วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะค้า

พบกันใหม่กระทู้หน้าน้าาา

ขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค้าาา

xoxo !!! loveeee....

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE