Lab ทากันแดด 8 แบรนด์ ท้าแสงอาทิตย์ ริมทะเล จะไหม้หรือไม่ ไปดู !

4 6

Aloha ค่าทุกคน ทักทายกันแบบซัมเมอร์สุดๆ

ให้เข้ากับอุณหภูมิอันร้อนระอุ และแดดที่กำลังแผดเผาเราอยู่ในตอนนี้ T^Tแต่ โลกได้ส่งนวัตกรรมที่เรียกว่า "ครีมกันแดด" มาให้แล้ว

จะกลัวอะไรคะ เชิ่ด!

Sundae's lab วันนี้ เรา 2 คน จะมารับหน้าที่ เป็นหนูทดลอง ทาครีมกันแดด 8 แบรนด์ ออกไปสู้แสงอาทิตย์ !

สถานที่ที่เราจะไปออกรบกันวันนี้ ก็คือออ เกาะสีชัง

บอกเลยว่า ถ้ากันแดดที่ทะเลได้ แดดที่อื่นก็ไม่ต้องกังวลค่ะ !

มาดูสภาพผิวของ ลูกน้ำ กับ ฟ้า กันก่อนนะคะ "ปกติผิวฟ้าไม่ค่อยได้โดนแดดเท่าไหร่ และฟ้าเป็นคนที่ชอบทากันแดดอยู่แล้วค่ะ ต่างจากลูกน้ำ ชอบใส่เสื้อเปิดหลังเปิดไหล่ +ไม่ค่อยทาครีมบำรุงผิวอีก(นิสัยไม่ดีเลย) กันแดดก็ไม่ทา เรียกง่ายๆ ไม่ทาอะไรทั้งสิ้น แถมค่อนไปทางผิวแห้งอีกด้วยยค่า".......... พร้อมแล้วมาเริ่มกันเลย

ผู้เข้าแข่งขันของเราวันนี้มีทั้งหมด 8 แบรนด์ด้วยกันค่า

8 ตัวนี้ เขาเม้าท์กันว่าคุณภาพเลิศ ราคาน่ารัก หาซื้อง่าย

ไปตำได้ตาม Drugstore ทั่วไป ลูกน้ำกับฟ้าก็เลยต้องพิสูจน์ซะหน่อย

ดีอย่างที่ว่าๆ กันจริงอ๊ะป่าวว ?

วิธีการทดสอบ เราจะทาครีมกันแดดลงไปในช่องพยัญชนะแต่ละตัวแยกให้เห็นแบบชัดเจนไปเล้ย ใครกันไม่กัน เดี๋ยวรู้เลย  !

โดย Lab ของเราครั้งนี้ จะทำการทดสอบ 4 ด้าน ได้แก่

1. กันแดด
  2. กันน้ำ/เหงื่อ
  3. ซึมไว ไม่เหนอะหนะ
  4. ควบคุมความมัน

ทากันแดดก่อนออกแดด 15 นาทีนะคะครบ 15 นาทีแล้วก็ไปออกแดดกันค่า ลุยยย!

ไม่ว่าพวกเราจะแว้นมอเตอร์ไซค์ ตากแดด ตากลม หรือลงเล่นน้ำ เราเอาหลังสู้แดด ไว้ก่อนค่ะ ไม่กลัวว่าหลังจะแห้งกรอบแต่อย่างใด !ใช้ชีวิตแบบโชว์หลัง ท้าแดด เป็นเวลารวมทั้งหมดก็ 4 ชม. อะค่ะ

ถึงเวลาที่ทุกคนรอคอยแล้วว..

มาดูกันค่ะว่าพวกนาง กันแดด ได้จริงหรือเปล่า ?

สำหรับผิวฟ้า คือเห็นชัดมาก ! บ่งบอกว่าสอบผ่านหลายตัวเลยยย ^____^บริเวณที่ลงกันแดด Sunplay, Biore, Za และ Smooth E ไว้

จะขาวกว่าผิวที่ไม่ได้ลงกันแดดอย่างเห็นได้ชัด !

สำหรับผิวลูกน้ำ แตกต่างจากของฟ้าเลยค่ะ !แทบจะกลืนไปกับส่วนที่ไม่ได้ทาเลย แงงงง T^T

ไม่รู้ว่าหลังด้านจนไม่มีตัวไหนต้านทานได้รึเปล่านะคะ ฮ่าๆ

มีแค่ Smooth E และ ZA เท่านั้นที่ยังรอดอยู่

วิ่งเล่นมา 4 ชั่วโมง แถมยังลงน้ำทะเลอีก พวกนางกันน้ำ/กันเหงื่อ ได้ไหม?หลังจากที่เราสองคนลงเล่นน้ำกัน ก็ไม่ได้มีการทากันแดดเพิ่มใดๆ ค่ะใช้ชีวิตกันต่อ แบบสู้แดด ก็ไม่ทำให้ผิวบริเวณที่ทากันแดดหลุดแต่อย่างใด

ถือว่าเรื่องกันน้ำ กันเหงื่อทุกตัว ผ่าน ค่าาาาาาาา !!

"ทากันแดดที่ไร หน้ามันทุกที" ไม่อยากหน้ามันต้องเลือกตัวไหนน้า ?" หลังจากผ่านไป 2 ชั่วโมง "

ข้อนี้มีคนสอบตกด้วยนะคะ ! 

แต่ต้องขอมอบมงให้กับ NIVEA กับ KA เลย

กับเรื่องคุมมัน ทั้ง 2 ตัวนี้ทำได้ดีมากจริงๆ กินขาดเพื่อนๆ เว่อร์

ส่วนเรื่องการซึมไว ไม่เหนอะหนะว้าววววว Biore ทำได้ดีที่สุดค่ะ

ไม่รู้สึกหนักหน้าแต่อย่างใดเลยจริงๆ > <"

ท้ายสุดสุดท้ายมาสรุปกัน !!ทั้งลูกน้ำและฟ้าเห็นตรงกันว่า ขอมอบมงให้กับ...

เอาใจไปเลยค่าาา ถึงเค้าจะซึมช้าบ้างอะไรบ้าง ซึ่งก็อาจจะเป็นเพราะความเป็นเนื้อเบส(แต่มันช่วยปรับสีผิวก่อนแต่งหน้าได้ในระดับนึงเลยนะ)แต่ต้องยอมจริงๆ ค่ะในเรื่องของการปกป้องแสงแดด เอามงไปเลย !.................

ยังค่ะ ยังไม่หมด ! สำหรับใครที่ไม่ชอบกันแดดที่ผสมเนื้อเบส ต้องตัวนี้เลย

ตัวนี้มงก็ลงแบบไม่ลังเลเลยค่ะ ซึมไวมาก ไม่รู้สึกหนักหน้าเลย อารมณ์แบบเป็นส่วนหนึ่งของผิวแม้ว่าจะซึมไวแค่ไหน ก็ปกป้องแสงแดดได้ดีเว่อร์ ไม่แพ้กันที่สำคัญเลย ทาทับเครื่องสำอางได้ด้วยจ้า ดีงามมาก !.................

มงสุดท้ายขอมอบให้ ...

เอาไปเลยค่ะ Sunplay แม้จะทาแล้วหน้ามันมากแต่เรื่องกันแดดนี่กราบนะคะ !! แถมทาได้ทั้งตัวและหน้าครบครันไปอีก แอบกระซิบ คือนางชอบซื้อ 1 แถม 1 ด้วยอะของดี ได้ฟรีมันก็ยิ่งได้ใจอะคะซิส อิอิ ~~~.................

จบแล้วค่าาาาาาา...วันนี้ลูกน้ำกับฟ้าต้องขอตัวลาไปก่อนนะคะ Lab ครั้งหน้าจะเป็นอะไร รอติดตามได้เลย รับรองว่าไม่ผิดหวังแน่นอน บ๊ายบาย ;)

looknambubble

looknambubble

FULL PROFILE