[เปิดกล่องลองเลย] น้ำแร่ผสมชาเขียว seven select เช็ค เช็ค อ่าาา สดชื่น

15 6

สวัสดีค่ะเพื่อนเพื่อนจีบัน วันนี้ได้มีโอกาสลองน้ำแร่ชาเขียวในเซเว่น แบรนด์เซเว่น ซึ่งเป็นตัวที่แฟนๆมัทฉะหลายคนอาจเคยลองแล้ว แต่ถ้ายัง เราคือเพื่อนกันค่ะ อิอิ

โดยตัวขวดจะเป็นน้ำแร่ของเซเว่น ในขนาดปกติ ขายคู่กับผงมัทฉะแนบข้างขวด แกะมาเขย่าๆ แล้วจึงได้น้ำแร่ชาเขียว แต่ถ้าใครจะกินน้ำแร่เปล่าๆเก็บผงมัทฉะไว้ใช้อย่างอื่นก็ไม่ว่ากัน

ที่ฉลากบอกว่าน้ำแร่ธรรมชาติพร้อมผงชาเขียวนำเข้า

สิริราคา 15 บาทเท่านั้นเอง ได้ทั้งน้ำแร่และผงมัทฉะ

(น้ำแร่ขวดไซส์ 7 บาทนะคะ)

ผงมัทฉะดูอินเตอร์มาก ซองเล็ก แกะออกมาผงมีน้อยกว่านั้นอีกค่ะ 555555

กระบวนการคือ เปิดขวดมาดื่มน้ำแร่ไปนิดหนึ่งก่อน เพื่อให้ง่ายต่อการเช็ก แต่ถ้าหากว่าเพื่อนๆอยากได้แบบเข้มข้นก็ให้ดื่มน้ำไปได้เลยตามสมควร

จากนั้นจึงค่อยเปิดซองเทผงมัทฉะลงขวดไปอย่างระมัดระวัง

จากนั้นปิดฝาเช็กเลยค่ะ

ปล. เราเด๋อมาก เทผงมัทฉะทั้งที่หลอดยังคาอยู่ ผงจึงติดหลอด ถ้าเพื่อนๆประสบปัญหาเดียวกันขอให้เก็บหลอดไว้ในขวดแล้วเขย่าค่ะ ผงจะละลายตามปกติไม่มีบิดพริ้ว

แหน่ เท่านี้ก็สำเร็จแล้ว

สำหรับรสชาตินะคะ จะไม่เข้มข้นค่ะ แต่ก็ไม่แย่ ดื่มแล้วสดชื่น มีกลิ่นชาเขียวอ่อนๆ หอมเบา คอชาเขียวฮาร์ดคอร์สไตล์คิดว่าไม่น่าคลิ๊กกับเจ้าผลิตภัณฑ์นี้เท่าที่ควร ราคาไม่แพง เอามาลองสนุกๆก็ไม่เสียหายนะคะ

เราคิดว่ากิมมิกของมันคือความสนุกที่ได้เขย่าแหนะ 

สำหรับวันนี้ซินเด้ต้องขอตัวก่อนค่ะ ไว้คราวหน้ามีอะไรน่าลองจะมาลองให้เพื่อนๆชมอีกนะคะ ขอบคุณสำหรับการกดคลิ๊กเข้ามาอ่าน เลิป เลิป นะทุกคน บายยย

Cindie

Cindie

สวัสดีค่ะ นี่ " ซินดี้ " เอง
ชอบทำรีวิวให้ทุกคนได้อ่านกัน
❤ Makeup, Skincare, Movie, Food ❤
ติดตามเม้าท์มอยเพิ่มเติมกันได้ทางทวิตเตอร์

@LONELYCINDIE หรือเมล์มาที่ ✉
lonelycindie@gmail.com ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE