ที่แรกก่อนใคร ปาด 13 สี Bobbi Brown Artstick Liquid Lip แมตนุ่มๆ ชุ่มชื่นใจ :)

48 35

เฮลโหลสาวๆ วันนี้มีของเล่นใหม่สุดน่ารักมาอวด แต่ไม่ใช่แค่อวดเฉยๆ นะ เพราะวันนี้ เราจะปาดสีให้ดูแบบจะๆ! นั่นก็คือ

Bobbi Brown Art Stick Liquid Lip

อ่ะ หน้าตาคุ้นๆ ใช่ไหม เพราะนี่คือร่างอวตารของ Art Stick ที่เป็นแท่งดินสอไงล่าา หน้าตาเหมือนกันเปี้ยบบบ แต่เจ้า Art Stick Liquid Lip เนี่ย เป็นลิปเนื้อครีมค่ะ คือให้สีที่เข้มข้น พร้อมลุคที่ดูแมตแต่ยังให้ความชุ่มชื่น

เค้าออกมาทั้งหมด 16 สี แต่ที่ไทยน่าจะมาแค่ 13 สีค่ะ เราเลยลอง grouping ง่ายๆ ให้เป็น 3 โทนสีหลักๆ คือ

• nude/ natural
  • bright
  • bold

ถ้าพร้อมแล้ว เราไปเริ่มปาดกันเลยค่าาา

NATURAL// NUDE

ในกลุ่ม Natural/ Nude นี่ทาง่ายทุกอันค่ะ ไม่แต่หน้าก็ทาได้ ดูไม่ป่วย เราลองเลือกสี Naked Pink มาทาดู ก็เป็นชมพูที่ดูสุภาพดี ไม่หวานเจี้ยบ ไม่สด ดูผู้ดีเบอร์ 10 ไปเลยค่าาาา :)

BRIGHT

ในกลุ่ม Bright นี้ สดทุกสีเลย!! โทนนี้มีความเก๋นะ คือถ้าแต่งตาน้อยๆ เน้นคิ้วกับไลเนอร์แล้วฟาดลิปโทนนี้ไป คือมาจากรันเวย์เลยนะ แต่บอกก่อนว่าสำหรับคนที่ชอบลิปสีส้ม อาจจะไม่มีสีไหนที่ส้มมากๆ จะมีเจอชมพู และเจือแดง อย่างสี Papaya ที่เราเลือก ก็มีความคอรัล สดใส ไม่สดจนน่ากลัว ส่วน Azalea นี่บานเย็นมาเลยยยย มั่นมาก สีนี้!

BOLD

กลุ่มสุดท้าย กลุมโทน Bold มีตั้งแต่แดงเข้มไปจนแดงอมม่วง เป็นแดงที่ทายังไงก็เป็นสาวมั่นเลยทันที แล้วที่เด็ดคือ ทาอ่อนๆ เบลอๆ เป็นแบบ ombre ก็ได้นะคะ จะดูระเรื่อๆ น่ารัก อย่างสีที่เลือกมาทา คือ Cherry ก็มีความแดงเข้มอมชมพู สีนี้ทำให้หน้าดูสว่างขึ้นด้วยนะ

TIPS!!

ด้วยความที่เค้าเป็นหลอดบีบ ทำให้เราบีบออกมาผสมสีได้ง่ายมากกก หรือจะใช้ 2 สี อ่อน-เข้ม มาทาปากแบบ ombre เล็กๆ ก็ดูสวยแบบไม่ได้ตั้งใจดี

อ่ะ หวังว่าสาวๆ จะชอบ swatch ลิปในครั้งนี้นะค้าาา สำหรับคนที่สนใจ Art Stick Liquid Lip ตัวนี้ เค้าวางขายที่เคาน์เตอร์ Bobbi Brown ราคาแท่งละ 1,150 บาท เท่ากับ Art Stick ตัวเดิมเลยค่ะ

สำหรับวันนี้ ลาไปก่อนน้าาาาาาชุ้บบ

fateye_slim

fateye_slim

make up เริ่ดแค่ไหน ไม่เท่ากับความมั่นใจในกระเป๋า :)
Jebanista Since 2008/ Jeban Team Since 2012

FULL PROFILE