สีสวยสยบ!! ลิปดินสอเขียนง่าย หัวออโต้

20 11

สวัสดีค๊าา  ^^  ครั้งนี้มาแบบครบๆ  #งานลิปดินสอ #ยอดฮิตในออนไลน์เกาหลี  เชื่อว่าสาวทุกคนต้องบ้าซื้อการลิปเหมือนเราแน่ๆ คือมีอยู่เยอะแล้ว ก็ไม่เคยพอค่า ชะนีจะมีความเยอะ มีรุ่นใหม่สีใหม่ออกมาก็ต้องตาโตเป็นธรรมดา วันนี้เลยจะมารีวิวลิปสีสวย แถมเขียนง่ายด้วยเป็นหัวแหลมๆวาดได้ชัด  ใครที่เป็นมือใหม่ช่วยให้การทาลิปง่ายขึ้นเยอะเลย มีสีที่เข้ากับการแต่งหน้าหลายลุค ทายังไงให้ดูดีมีมูลค่า มาดูกันเลยค๊า

จุดเด่นของรุ่นนี้ คือ เป็นลิปแมทท์ เนื้อนิ่ม  ไม่ตกร่อง  เนื้อลิปชุ่มชื่น ทาง่ายเป็นแท่งแบบดินสอหัวออโต้   ไม่ต้องคอยนั่งเหลาสามารถ วาดได้คมเข้าขอบปากได้และมุมได้เป็นอย่างดี  ชะนี กรี้ดร้อง พกพาง่ายมีที่กบเหลาหัวด้านล่างแท่งด้วย  มาดูกันทั้งหมดเลย 6 สี >>>>>>   

#Royal Carpet #Coffee Berry#Gun Fire#Ruby Berry#Swing Petal#Antique Box

มาดูสีชัดๆ  กัน

มาดู swatch  กันบนริมฝีปากกันบ้าง 

ทาออกมาแล้วสีก็มีหลากหลายนะคะ ตั้งแต่ ส้ม พีช ชมพู แดง โทนประมาณนี้  สามารถทาได้กับการแต่งหน้าทุกลุคเลย  สีที่ทาบ่อยสุดๆ ไปทำงานหรือเที่ยววันหยุดได้ลุคธรรมชาติก็จะเป็นสี  # Antique Box  ที่ทาได้ตลอดเป็นสีนู้ดชมพูที่เราชอบมากที่สุดค่ะ  สีนี้คือชอบแนะนำเลย น่าจะรอดกับทุกสีผิว

ทั้ง6 สี นี้เข้ากับการแต่งหน้าได้ทุกลุค  มีสี # Swing Petal ที่ส่วนตัวไม่ชอบนะคะ มีความทาที่ปากแล้วโดนชมพูลอยเกินไปค่ะ ส่วนใครเป็นสายแบ้วชมพูก็เชิญนะคะ  ปาดลงรอบเดียวก็กลบสีปากได้แน่นๆเลย แต่ระหว่างวันจะมีเติมบ้างรอบหรือสองรอบค่ะมีหลุดบ้างเวลาทานอาหาร ถ้าวันไหนอยากได้ลุคที่แซ่บๆไปเที่ยวต่อ ก็จะแต่งหน้าแบบลุคแน่นๆ ก็ทาสี # Gun Fire เป็นสีส้มๆ ไปเลยคร้าเป็นสีที่เราทาแล้วรู้สึกมีความมั่นหน้า เราเป็นคนที่หน้าขาวผิวขาวพอทาสีนี้แล้ว ความมั่นใจพุ่งไปอีกคร้า ลิปของ Missha  สามารถหาซื้อได้ที่ เค้าเตอร์Missha  ในร้านBeautrium หรือ Karmartshop  แต่เราเห็นแว็บๆว่าสี #Antique Box มีขายที่เซเว่นนะคะ แต่ไม่แน่ใจว่ามีทุกสีรึเปล่า ไปเช็คกันเองนะจ๊ะ    วันนี้ขอจบการรีวิวเท่านี้เจอกันใหม่รีวิวหน้าค่า <3<3<3

momoeww

momoeww

FULL PROFILE