ขอรีวิวหน่อย #2 Swatch&Review Ashley แมทลิป สีแน่นมาก! 12สี ถูกและดี

17 5

สวัสดีค่ะ วันนี้นัทจะขอนำเสนอ ลิปสติก Collection ใหม่จากแบรนด์ Ashely ที่เด่นเรื่องของถูกและดี มาใน Theme Pastelมีถึง 12 เฉดสี  ให้ลองเล่นกัน เราไปดูกันเลยดีกว่าว่าจะ Cute แค่ไหนกัน เริ่ม !

คาถาดึงดูดจากแบรนด์ (คำเคลม)"ลิปสติกเนื้อแมทเนียนกริบ สีสวยขั้นสุด เนรมิตสีปาก คมชัด ติดทนนาน พร้อมบำรุงริมฝีปากให้เอิบอิ่ม เนียนเรียบ ไม่เป็นคราบ อวดปากอิ่ม สวยแซบเวอร์ดั่งใจได้ตลอดวัน"

แค่เห็นแพคเกจก็กรีดร้องในความสวย ฟรุ้งฟริ้ง น่าพก น่าใช้กันแล้ว ไปดูสวอชทั้ง 12 สีกันเลยกีว่า !

โทนพีช Korea Look แนะนำ : เบอร์ 01,04

Party งานแซ่บ ปัง แนะนำ : เบอร์ 09,11,12

Everyday Look แนะนำ : เบอร์ 06,08

ความเห็นส่วนตัว-โทนสี :เน้นชมพู ส้ม แดงเป็นส่วนใหญ่ บางสีสีมีความใกล้เคียงกัน สาวๆหน่ะ แยกออก แต่ลองให้คุณผู้ชายดูนะ มีมึนงงแน่นอน! (*ขำแปป)-เนื้อลิป :ความจริงออกครีมมี่แมทค่ะ ให้ความชุ่มชื้นได้ดี บำรุงไปในตัว คนปากแห้งก็ทาได้ค่ะ ทาแล้วอวบอิ่มสุดๆ-พิกเม้นต์ : สีแน่น สามารถกลบปากคล้ำได้-แพคเกจ : เนื้อแบบด้าน ทำให้ไม่ต้องกลัวรอยนิ้วมือ แข็งแรงดี ล็อคได้ดี สีพาสเทลชมพูฟรุ้งฟริ้ง

ให้คะแนนน้องกันหน่อย-แพคเกจ 5/5 *Loveมาก-ความติดทน 3.5/5-ความชุ่มชื้น บำรุงปาก 4.5/5-สีแน่น กลบปากคล้ำได้ 5/5

เป็นอย่างไรกันบ้างคะสาวๆ ขอบอกว่าถ้าได้ลองใช้ต้องถูกใจใครหลายคนแน่ๆ หวังว่ารีวิวนี้จะช่วยให้ตัดสินใจตำได้ง่ายขึ้นนะคะ ถูกและดีแบบนี้ ไม่มีได้ไง !! 

วันนี้นัทขอตัวก่อนน้า มาติดตามกันได้นะคะขอบคุณค่ะ ^^

Bynattiw

Bynattiw

ฝึกหัด

FULL PROFILE