Makeup with Sissy EP.12 แต่งหน้าไปงานเลี้ยงจบ ม.6

4 2

สวัสดีค่ะ กลับมาพบกับ Make up with Sissy EP.12 วันนี้พี่ต้าร์ของเราจะมาสอนแต่งหน้าไปงานเลี้ยงจบ ม.6 !!!เผลอแปปเดียว น้องอดออมของเราจบ ม.6 แล้วหรอเนี้ย ?ตอบ เปล่าค่ะ แต่งให้เป็นตัวอย่่างกับสาวๆ ที่กำลังจะไปงานเลี้ยงรุ่นไปดูกันดีกว่าค่ะ ว่าน้องอดออมของเราจะแต่งหน้าลุคไหนไปงานเลี้ยงกันนะ ........................

จุดเด่นของลุคนี้ :  หน้าจะต้องเป๊ะปังอลังเว่อร์ สู้แฟลชกล้องแบบสุด ( ควรเลือก รองพื้น และอายแชโดว์ต่างๆ ที่มีส่วนผสมของชิมเมอร์ เพื่อความวิ้งวับ เวลาถ่ายรูปออกมาจะได้ความนัว ผิว Glow นะคะ )

เพื่อให้หน้าของเราสวยทะลุเลนส์ เลือกรองพื้นสูตร HD ที่มีความวิ้งนิดๆ และใช้แปรงในการลงเพื่อความสวยเป็นธรรมชาติค่า บอกเลยว่ารองพื้นตัวนี้ดีงามมาก ชีฟ้าใช้แล้วติดใจ หน้าเป๊ะตลอดวันเลยค่ะ !

แน่นอนว่าเราจะไปสู้ไฟ สู้แฟลช ควรลงคอนซีลเลอร์ฆ่าแพนด้าให้ตายก่อนจะออกไปนะคะ ถ่ายรูปออกมา จะได้ไม่ตาดำคล้ำเป็นหมาแพนดี้ หมีแพนด้านาาาา.. . 

สำหรับสาวๆ ที่ยังเลือกคอนซีลเลอร์ กระทู้นี้เลยค่ะ : https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=226932&rel=226932สำหรับสาวๆ ที่เป็นสิว ต้องการกลบสิวแบบเป๊ะๆ กระทู้นี้เลยค่ะ : https://sundae.jeban.com/topic/228480

ลงแป้ง Set ทุกอย่างให้อยู่กับผิวเราตลอดงาน จะโดนสาดแฟลชจากด้านซ้าย หรือด้านขวาก็เอาอยู่ !

สำหรับอายแชโดว์ เลือกอายแชโดว์ ให้เข้ากับสีชุดนะคะซิส ! วันนี้น้องอดออมของเราใส่ชุดสีน้ำเงิน พี่ต้าร์เลยจัดการฟาดสีแดง Copper ทั่วเปลือกตาเลย ปล. สีที่เข้ากับชุดนะคะ ไม่ใช่สีเหมือนกันชุด !

วันนี้พี่ต้าร์คัดเบ้าแต่พองามให้น้องอดออมของเรา เพื่อดวงตาดูชัด เวลาถ่ายรูปออกมาจะได้สวย พี่ต้าร์บอกว่าใช้สีน้ำตาลจาก Palette คิ้วมาคัดเบ้าโดยทำเป็นตัว V บริเวณรอยพับตาค่ะ !

เขียนอายไลน์เนอร์ วันนี้เป็นการเขียนที่ฮิตมากในเกาหลีเลย โดยเขียนจากกลางตาและวิงหางนิดๆ วิธีการเขียนแบบนี้จะไม่ทำให้ดูแก่ เกาหลีสุดๆ เลยล่ะค่ะ

ปัดมาสคาร่าให้ดวงตาดูหวานกันหน่อย เวลาปัดก็ซิกแซกแบบที่พี่ต้าร์เคยสอนทุกครั้ง เพื่อไม่ให้ขนตาจับตัวกันเป็นก้อนๆ นะคะ

เขียนคิ้วตามโครงคิ้วเลยค่า แต่คราวนี้พี่ต้าร์แนะนำให้ใช้เนื้อครีมลงก่อน และใช้ฝุ่นทับอีกที เพื่อให้คิ้วแน่นไม่หลุดระหว่างงานค่ะ เดี๋ยวจะดูไม่งามมมม !

ใช้อายแชโดว์ที่วิ้งๆ Highlight โหนกคิ้ว เพื่อให้คิ้วชัดยิ่งขึ้น และลงบริเวณหัวตาด้วยนะคะ ตาจะได้วิ้งสดใส น่ามอง >///<

Shading กรอบหน้าให้ดูชัด งานถ่ายรูปหน้าเราจะอวบอ้วนไม่ได้ค่ะซิส ! แล้วก็อย่าลืมสันจมูกด้วยนะคะ งานดั้งพุ่งต้องมาค่า (ปล. ลงทีละน้อยๆ นะคะค่่อยๆ เพิ่มค่อยๆ เติม กันพลาดเนอะ!)

ปัดแก้มคราวนี้เราจะปัดตามแนวที่เรา Shading ไว้ แต่จะเน้นไปที่หน้าแก้มค่ะ วิธีนี้หน้าเราจะดูเล็ก และสดใส แถมดูเด็กเหมือนสาวมอต้นอีกด้วย อิอิ

พี่ต้าร์เลือกลิปสติกสีชมพูจาก Maybelline New York Lip Gradation ให้น้องอดออม ลิปนี้มี 2 ด้าน คือ ด้านลิปสติก กับด้านฟองน้ำจ้า เพื่อความสดใส พี่ต้าร์ลงสีบริเวณกลางปาก และใช้ฟองน้ำเกลี่ยให้สีนวลๆ ละมุนๆ น่าจุ้บสุดๆ เลย >///<

เสร็จแล้วค่า

จบม.6 แล้ว ถ่ายรูปกับเพื่อนๆ ก็ต้องสวยนะคะ เพราะมันคือวันพิเศษสาวๆ ที่กำลังจะไปงานเลี้ยงจบม.6 หรืองาน Prom อย่าลืมลองทำตามดูนะคะ

ใครอยากชมแบบละเอียดๆ ดู VDO ด้านล่างเลยค่า >///<

Make up with Sissy EP. ต่อไปจะเป็นอะไร อย่าลืมติดตามชมนะคะวันนี้ชีฟ้าของตัวไปก่อนน๊า บ๊ายบาย

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE