แค่บอก "แป้งผสมรองพื้นในฝันเป็นแบบไหน" ก็ลุ้นรับ YSL Fusion Ink Compact Foundation ไปเลย

114 1,158

จำได้ไหมคะว่าไม่กี่ปีก่อน YSL มีรองพื้นสุดปังที่ไม่ว่าใครก็ต้องพูดถึงอย่าง Fusion Ink Foundation ออกมา ซึ่งตอนนั้นสาวๆ หลายคนก็กรี๊ดกร๊าดไปกับความปกปิดแน่น ความเนียน ความทนของเค้า ใครที่เคยกรี๊ดอยู่กับรองพื้นตัวนั้น บอกเลยว่าเตรียมกรี๊ดกันอีกรอบ เพราะตอนนี้เค้ามีผลิตภัณฑ์ใหม่ออกมากับ Fusion Ink Compact Foundation ที่บอกเลยว่าไม่ธรรมดา!! และไม่เหมือนตัวอื่นๆ

โอ๊ย เขียนเล่าไป ก็ตื่นเต้นไปไม่แพ้สาวๆ ที่อ่านทุกคนนี่แหละค่ะ เพราะไอเท็มนี้เค้าเป็นนวัตกรรมใหม่  3D ELASTIC GEL   ที่จะเปลี่ยนจากเนื้อครีมมาเป็นเนื้อแป้ง คือเรียกง่ายๆ ว่าเป็นรองพื้นและแป้งได้ในตัวเดียว เนื้อสัมผัสก็เบาสบาย ไร้น้ำหนัก ปกปิดได้สูงไม่แพ้กับตัวรองพื้นปกติ แถมลุคที่ได้ยังออกมาเนียนสวยเหมือนกับกำมะหยี่ สวยเป๊ะได้ทั้งวัน โดยที่ไม่หนา  ไม่หนัก และดูเป็นธรรมชาติตลอดวันค่ะ นี่มันแป้งในฝันของสาวชัดๆ!!

ความพิเศษชวนกรี๊ดอีกอย่างนึงของเค้าก็คือความติดทนระหว่างวันที่สามารถติดทนได้ตั้งแต่เช้าจรดค่ำ ทั้งวันจนแทบไม่ต้องเสียเวลาเติมเลย ด้วยส่วนผสมของน้ำมันเมล็ดกระทิง (Tamanu Oil)  หรือที่รู้จักกันในชื่อ Beauty Leaf Oil ที่ช่วยให้ผิวนุ่ม และช่วยป้องกันการสูญเสียน้ำทำให้ติดทนนานได้ระหว่างวันแน่นอน มั่นใจได้เลยว่าไม่ต้องเติมแป้งระหว่างวันอีกต่อไป!

ส่วนเรื่องแพ็กเกจนี่ไม่ต้องห่วงค่ะ YSL สวยทุกชิ้นอยู่แล้ว อย่างตัวนี้ก็จะเป็นตลับสีดำสวยหรูหรา พร้อมโลโก้ YSL สีทองที่ไม่ว่าจะพกไปไหนก็ปังจนทุกคนมองแน่นอนค่ะ

ใจสั่นอยากเป็นเจ้าของ Fusion Ink Compact Foundation กันแล้วใช่มั้ยคะ งานนี้จีบันใจดีมีมาแจกกันถึง 5 รางวัลเลยทีเดียว อย่ารอช้าค่ะ มาดูกติกากันเลยดีกว่า

วิธีการร่วมสนุก

1. Log In หรือ สมัครสมาชิก เพื่อแสดงความเป็นสมาชิก Jeban.com คลิกที่ปุ่ม Sign In ด้านบนขวาเลยจ้า

2. คลิกปุ่ม "ส่งการบ้าน/เข้าร่วมกิจกรรม" สีส้มด้านล่างนี้ เพื่อส่งคำตอบเข้าร่วมกิจกรรม

(อย่าเผลอไปตอบในช่องแสดงความคิดเห็นนะจ๊ะ เดี๋ยวจะไม่ได้รางวัลน้า)

3. ตอบคำถามร่วมสนุก

“แป้งผสมรองพื้นในฝันของสาวๆ เป็นแบบไหน และทำไมถึงอยากใช้ Fusion Ink Compact Foundation” พร้อมติดแท็ก #YSLBEAUTETHAILAND  #YSLDONTSTOPTHENIGHT

ตัวอย่างคำตอบ

แป้งผสมรองพื้นหรือ  Compact Foundation ในฝันของหนูต้องเป็นแป้งตลับเดียวที่สามารถปกปิดได้ดี เนียน แต่ต้องไม่เบาสบาย ไม่ทำให้หน้าดูหนาหรือแห้งเกินไป ใช้แล้วไม่หนักหน้าค่ะ ที่สำคัญคือต้องคุมมันและติดทนด้วยนะ เพราะไม่อยากจะมาเติมหน้าบ่อยๆ ค่ะ #YSLBEAUTETHAILAND  #YSLDONTSTOPTHENIGHT

4. อย่าลืม! ใส่รายละเอียดชื่อ-นามสกุลจริงที่อยู่และเบอร์โทรศัพท์ให้ชัดเจนที่หน้า MyPage เท่านั้นนะจ๊ะ สำหรับติดต่อกลับในกรณีที่ได้รับคัดเลือก

ของรางวัลพิเศษผู้โชคดีจะได้รับ Fusion Ink Compact Foundation มูลค่า 2,600 บาท จำนวน 5 รางวัล (คนละ 1 ตลับ)

ระยะเวลาการร่วมสนุกตั้งแต่: 8 มี.ค. - 7 เม.ย.60ประกาศผล: 18 เม.ย.60