[จัดฟัน]หมอไม่ใส่โอริ่งให้ค่ะ(ทุกซี่)

2 5

สวัสดีค่ะ คือว่าเพิ่งไปจัดฟันมาตอนนี้เป็นเดือนที่2ค่ะ ตอนใส่ครั้งแรกยังอุดฟันไม่หมดเลยค่ะ หมอให้ติดแบล็กเก็ตไว้อย่างเดียวยังไม่ใส่ลวด ให้ไปอุดฟันก่อนถึงใส่ลวดให้ ไปอุดฟันกับอีกคลินิคนึงเขาเห็นเลยถามว่าจัดฟันกับที่ไหน แบล็คเก็ตแปลกมาก เราก็ไม่ได้คิดอะไร พอเคลียร์ช่องปากเรียบร้อยหมอก็นัดไปติดเครื่องมือข้างล่างและใส่ลวด แต่ที่สงสัยคือหมอไม่ได้ใส่โอริ่งให้แต่ใช้ลวดเส้นเล็กๆพันไว้อย่างเดียวทุกซี่เลยค่ะ   จนเดือนที่2เข้าไปพบหมอหมอก็ให้กัดฟันอ้าปากจัดๆลวดข้างล่างนิดหน่อยแต่ไม่ได้เปลี่ยนอะไรให้เลย แล้วก็ไม่ได้ใส่โอริ่งให้เหมือนเดิมค่ะ พี่ๆเพื่อนเขาก็ถามกันบอกว่าแปลกมากไม่เคยเห็นที่ไหน แล้วตอนแรกที่ไปสอบถามราคาเขาบอก บน5000ล่าง5000หลังจากนั้นก็เดือนละ1000 แต่วันที่ไปติดเครื่องมือคิด12000 คือบน6000 ล่าง6000 เดือนที่2ก็คิดเรา2000 เลยถามพนักงานไป เขาบอกราคารวมประมาณ 42,000 บาท อ้าวเฮ้ยไม่เหมือนที่คุยกันไว้นี่หน่า หมอก็ไม่ได้บอกอะไรเลยด้วยค่ะ เลยกลัวเขาจะเลี้ยงไข้ด้วย อยากสอบถามว่าเคยมีคนที่เคสเดียวกับเราที่หมอไม่ใส่โอริ่งให้มั้ยคะ แล้วจะมีปัญหาอะไรรึเปล่า ขอบคุณมากค่ะ

Kaninz

Kaninz

FULL PROFILE