♥ THANKS NATURE CAFE' ♥ ไปเกาะแกะ กอดแกะ ณ เมืองเกา ที่ คาเฟ่น้องแกะอวบอ้วน ณ กรุงโซล

26 18

ไม่รู้ว่ามีสาวๆ คนไหน อินกับ คาเฟ่สัตว์ เหมือนกับเอมบ้าง

เอมชอบสัตว์ที่มันอวบอ้วนขนฟู จับแล้วมันฟิ๊นนน ฟิน ตอนเอมไปเกาหลี เพื่อนบอกว่ามี "คาเฟ่น้องแกะอวบอ้วน" เลยอยากไปดู . . . อีกใจก็อยากรู้ด้วยว่า คาเฟ่สัตว์ในเมืองนอกจะเหมือนบ้านเรามั้ยนะ?

คาเฟ่น้องแกะอวบอ้วนร้านนี้ เป็นคาเฟ่เล็กๆ ในย่าน Mapo-gu แหล่งเที่ยวสุดฮิตของวัยรุ่น ชื่อว่า Thanks Nature Cafe' ค่ะ

กฎมีง่ายๆ ข้อเดียว ใครอยากเข้าไปเล่นกับน้องแกะ ก็แค่ต้องสั่งอาหารในร้าน ไม่จำกัดราคาขั้นต่ำ ไม่มี Add ค่าเวลาหรืออะไรเพิ่ม

เอมสั่งเป็นบิงซู Milk + Vanilla Cheesecake ถ้าจำราคาไม่ผิด รู้สึกว่าจะประมาณ 230 บาทค่า  

(ใจจริงอยากสั่งหลายอย่างมากกกก เพราะน่ากินไปหมด แต่ไปกันแค่สองคน กินข้าวมาแล้ว ไม่ไหวค่ะ 5555)

กินอิ่มแล้ว ก็ออกไป "เกาะแกะ กอดแกะ" กัน !!!  ฮรี่ๆๆๆๆๆ

ใจจริงตอนมาทีแรก นึกว่าจะมีแกะเดินเต็มร้าน 5555 แต่จริงๆ แล้วโซนแกะเป็นคอกอยู่ข้างนอก แล้วก็มีน้องแกะแค่ 2 ตัวเองค่ะ . . . . แป่ววว 555

แตตตตตตต๊ เดี๋ยวก่อนค่ะะะะ !

จะบอกว่าเห็นน้องแกะน้อยๆ อย่างงี้ ไม่เฟลเลยนะ เพราะว่าน้องแกะสองตัวอวบอ้วนขนฟู นิ่ม สะอาด หอม มีคนดูแลอย่างดีและใกล้ชิด คอยให้อาหาร แล้วก็เล่นกับมันตลอดเวลาเลย พื้นที่คอกก็สะอาด ไม่มีกลิ่นเหม็นรำคาญใจเลยค่ะ เป็นแกะที่มีคุณภาพมาก ก็ถือว่าดีต่อน้องแกะนะะะะ

และจะบอกว่า ใครที่ผมยาวๆ แบบเอม รวบนิดนึงก็ดีนะคะ  เพราะไม่รู้ว่าน้องหิว หรือน้องชอบอะไรสีดำๆ กันแน่ พอน้องเห็นผม เห็นกล้องเอม ที่เป็นสีดำๆ ตอนแรกน้องพุ่งเข้าใส่เลยค่ะ 55555 แล้วน้องตัวใหญ่ม๊ากกกกก พุ่งทีหนักสุดๆ

พอดีคนดูแลอยู่ใกล้ๆ เลยบอกให้เอาหญ้าให้น้องกินค่ะ 5555

ตอนเอมไปเนี่ยถือว่าโชคดีมาก เพราะคนในร้านไม่เยอะ แถมน้องนอนขวางประตูไม่ให้คนอื่นเข้าด้วย 555555 เลยกลายว่าได้เล่นกับน้องไปคนเดียวฟินๆๆๆๆ เลยค่ะ เข้าไปกับเพื่อนอีกคน

ซึ่งเอมก็ไม่แน่ใจว่าถ้าคนเข้าพร้อมกันเยอะๆ มารุมเล่นกับน้องจะเป็นยังไง หรือเค้ามีรอบจัดคิวรึเปล่า หรือจำกัดเวลาต่อคนมั้ย เพราะมีแกะแค่ 2 ตัวเองนะ (หรือตอนนี้อาจจะมีเยอะกว่านั้นแล้วก็ได้ เพราะเอมดองรีวิวนี้มาตั้งแต่ปลายปีที่แล้วค่ะ 5555555555) ส่วนตอนเอมเล่น เค้าก็ไม่ได้แจ้ง หรือไม่เห็นป้ายอะไรบอกเป็นพิเศษค่า

สำหรับใครที่อยากมาฟินกับน้องแกะนุ่มๆ เหมือนเอมแบบนี้ ถ้ามีโอกาสไปเกาหลีก็ลองแวะไปดูกันได้ที่ Thanks Nature Cafe' ที่ย่าน Mapo-gu นะคะ แลกค่าขนมสองสามร้อย กะการได้กอดน้อง แถมได้รูปฟินๆ กลับมาด้วยเนี่ย คุ้มมมมมมสุดๆ ค่ะ

ส่วนที่ไม่อินคาเฟ่สัตว์ เอมก็ยังมี รีวิว ♥CafeBora♥ คาเฟ่สีม่วงงงในย่านน่ารักๆ อย่าง Insadong ไว้ด้วยนะคะ ตามไปส่องกันได้

สำหรับกระทู้นี้ ก็ขอลาไปด้วยเซลฟี่กะลูลู่ละกันค่าาาาา แบ๊ะะะะะะะะะะะะะๆๆๆๆ บะบายค่าาาา

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE