มันไม่ใช่อ่ะค่ะซิส | EP.1 กราบละค่ะ ทากันแดดกันเถอะนะคะซิส

11 8

เซย์ไฮค่ะซิส

เคยแมะ ฟีลลิ่งแบบ... โอ้ยย ถ้าดูแลตัวเองตั้งแต่เด็กๆ นะ ป่านนี้สวยไปละ นอยด์เว่อร์

เออ นี่เป็น 55555 ละจะเม้าท์ ถ้าให้เลือกอย่างเดียวที่จะทำได้ นี่จะ ย้อนไปทากันแดด นะ

หืม.... กันแดดเนี่ยนะ???? เดี๋ยวนี้ผิวแทน สาย ฝ. แซ่บจะตาย ทาทำไมกันแดด ทาก็ผิวไม่แทนสิคะซิส???

โอ้โห ดูแดดบ้านเราด้วยค่ะ ไหม้เลเวลเผาวัวก็ตาย เผาควายก็ล้มเลยนะ 55555

ใครออกบ้านไม่ทากันแดดคือผิว พัง พัง พัง แบบไม่รู้ตัว

หน้าผากดำ ผิวหมอง ต่อให้ขาวก็ไม่ใสหน้าใสชุบุ แต่หน้าผากดำเว่อออร์ โถๆๆ ทากันแดดเถอะลูก ทาหน้าแล้วก็อย่าลืมทาตัวด้วยนะ ไม่งั้นผิวหมอง จะขาวก็ไม่สุด ไม่ไบรท์ ลองทากันแดดเป็นประจำแล้วจะรู้ว่าผิวเราเนียนใสได้กว่าที่เราคิดเยอะมากกกก แถมพวกรอยแผลตามแขนขาจางไวขึ้นด้วย !!!

หน้าแก่ก่อนวัย อายุจริง 16 แต่อายุผิว 60 ... ไหวเหรอออ!!!!โดนแดดเยอะๆ ผิวเสียความชุ่มชื่น คอลลาเจนใต้ผิวหนังก็พังไปอีก ผิวเหี่ยว กร้าน หน้านำอายุไปไกล

อ่ะ... ไหน เอาง่ายๆ ลองส่องกระจกดูหน้าผากตัวเอง เนียนแมะ? หรือหน้าผากเริ่มริ้วๆ เหี่ยวเป็นกร้านๆ แล้ว?

กี้ดดด ไปค่ะ เริ่มทากันแดดตอนนี้ยังทันค่ะซิส!

ยิ่งอยากผิวแทน สาย ฝ. ยิ่งต้องทา!!!!และถ้าเป็น สาย ฝ. อาบแดด อยากผิวแทน แต่ไม่ทากันแดด ผิวไหม้ ด่าง ลอกคราบ น่ากลัวมากกว่าน่ามองนะคะซิส นี่ยังไม่รวมมะเร็งผิวหนังนะ . . . . .

ทากันแดดเถอะ โบกเข้าไปก่อนอาบแดด มันจะได้แทนเนียนๆ ไม่ลอกคราบ แซ่บบเว่อร์ เชื่อเจ้

รู้อย่างงี้แล้ว #ทากันแดดวนไปค่ะ สละเวลาไม่กี่นาที ผิวดีไปตลอดชีวิต !!!!

จำไว้ ดูแลตัวเองแค่ไหน แต่ถ้าไม่ทากันแดด #มันไม่ใช่อ่ะค่ะซิส !!!!

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE