。ชิม 6 ขนมย้อนวัย。 ในตำนาน 10 บาททุกอย่าง | คิดถึงจังเลย

19 18

สวัสดีค่ะ แพร แพรซิลค่ะ พอดีไปเดินเล่นตลาดเจเจกรีนมา แล้วไปเจอขนมสมัยเด็กๆ เห็นแล้วคิดถึงค่ะ เลยเอามา ให้คนอื่นคิดถึงบ้าง แล้วก็เอามารีวิวให้น้องๆที่ไม่เคยกินเผื่ออยากหาซื้อมาลองกินบ้าง  แพรซื้อมา 10 บาททุกอย่างเลยค่ะ

อย่างแรกเลย

อันนี้แพรเองก็ไม่เคยกินนะคะ เรียกว่าอะไรก็ไม่รู้ด้วย ตอนซื้อมาคิดว่ามันจะกินแบบป๊อกกี้

ในความเป็นจริงนั้น!! มันมีหลอดหุุ้มจะฉีกจะเท ก็ทำไม่ได้ กินยังไง? ก็ต้องกัดหลอดปี้ผงๆในหลอดออกมา ฮ่าๆๆๆ กินยากมาก ซื้อมา10 บาทได้กิน5 ที่เหลืออยู่ในหลอดหมด รสชาติจะเป็นผงอัดแน่ๆเปรี้ยว อร่อยดีค่ะ รสชาติโอเคเลย แต่ปริมาณและวิธีการกินไม่ผ่าน

เอาไป 7 คะแนน ให้เพราะมันอร่อย ถือว่าขัดฟันไปในตัว ฮ่าๆๆ

อย่างที่2 ค่ะSour Punk Candy Stick รส Cola

อันนี้ แพรไม่เคยกินเหมือนกัน ปริมาณโอเคเลยค่ะกับราคา 10 บาท เป็นเส้นยาวๆรสโคล่า อร่อย ตอนกินไปจะหวานๆเพราะน้ำตาลที่เคลือบอยู่แล้วจะเปรี้ยวๆ อร่อยดีค่ะกินเพลิน ชอบอะไรแบบนี้ค่ะกินง่ายด้วย

คะแนน 10 เต็ม

อย่างที่3CHEWING GUM หมากฝรั่งรสมินต์

หมากฝรั่งแมวดำในตำนาน แต่ก่อนนี่เป็นที่เลื่องลือในหมู่เด็กๆมาก ชอบซื้อมากกกกกกก ขอเงินแม่ทุกวัน ซื้อมาแล้วทำเป็นดูดบุหรี่  #ท่าฮิต โอ๊ยอยากแบด ฮ่าๆๆๆ อันนี้ได้มา2 กล่องเลย

ในกล่องมี 4 อันค่ะ มันเปลี่ยนไปตรงมีใส่ถุงซิปล๊อกคุ้นๆว่าสมัยก่อนไม่ได้ใส่แบบนี้ แล้วก็กระดาษหุ้มสมัยนี้เป็นสีพาสเทล สมัยก่อนจะเป็นกระดาษไข

สังเกตุหน้า5555555555555 มันแข็งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกตอนกัดครั้งแรกแบบเห้ย หมากฝรั่งหรือไม้ โหใช้พลังฟันมหาศาลมากค่ะ โบท็อกแทบหลุด 555 เป็นหมากฝรั่งที่เคี้ยวเมื่อยสุดในโลก ตอนเด็กๆมันก็ไม่ได้นิ่มแต่ตอนนี้หินดีๆนี่เอง พ่อเอ้ยแม่เอ้ย แล้วก็มาตั้งสติมันก็ไม่ได้อร่อยไง ฮ่าๆๆ หวานแปปเดียวก็จางหายไปในเมฆหมอก แต่หอมนะคะหอมมิ้นท์ๆ

ทำไมสมัยก่อนซื้อได้ทุกวันทำไมๆๆๆๆๆๆๆ

โกรธ 6 คะแนนพอ

อย่างที่4

.KittyBoy Fruity cream cone

อันนี้แพรไม่เคยกินค่ะร้านแถวบ้านคงไม่ได้นำเข้า 555 แต่เห็นแล้วน่าสนุกขึ้นมาเลย ในกล่องก็จะมีโคนและก็ครีมมาให้ 

ด้วยความไม่เคยกินก็ไม่รู้ว่าเค้าให้มาอันเล็ก แต่ได้มา4 อันค่ะ

นี่!!!!!!! ตรงปกปะล่ะ สนุกกกกกกกฮ่าๆๆๆ ครีมจะเป็นรสช็อกโกแลตกับนมค่ะ ครีมรสชาติจะหวานๆแต่ไม่มากเท่าไหร่ค่ะร่วนๆหยาบๆ  โคนนี่ก็อย่างที่ทุกคนคิดแหละค่ะ ไม่อร่อยมันก็โคนแบบของกินเด็กอะเนอะ มีรสชาติเหม็นหืนเบาๆ แต่พอกินกับครีมมันก็กลบๆกันค่ะ อันนี้นอกจากได้เล่นแล้วเล่นง่าย ในส่วนของรสชาติส่วนตัวแพรยังเฉยๆนะคะ

7 คะแนนค่ะ ให้เพราะได้บีบไอศครีมเองเนี้ยแหละค่ะ

ชิ้นที่5.ริงป๊อป ลูกอมกลิ่นสตรอเบอร์รี่

อันนี้ซื้อกินเพราะมโนค่ะ ชอบคิดว่าเป็นเจ้าหญิงมีเจ้าชายมาหมั้น หรือแบบเป็นนางเอกละคร ใส่มันเต็มนิ้วค่ะ 

กินแล้วคิดว่าสวยออร่าพุ่ง สาวๆในวัยที่ทันขนมนี้เป็นกันมั้ย ฮ่าๆๆๆ 

แกะออกมาฝันก็สลายค่ะ ทำไมหน้าตามันเป็นงี้ โอ๊ยยยยย สมัยเด็กๆมันไม่พิการนะคะ มันสวยและเพชรน้ำดีค่ะ เป็นเฉกสวยและไม่เหนียวเละแบบนี้อยู่มากี่ปีค่ะเนี้ย 

ดูหน้า5555 ก็นะนี่ของรักเลยนะ หวังนะเนี้ย

ให้คะแนนที่รสชาติค่ะ มันอร่อยเหมือนเดิม แค่มันเหนียว5555  

ให้ที่ความคิดถึงด้วยค่ะ

คะแนน 8

อย่างสุดท้ายMini POPZA LOLLIPOP กลิ่นเลมอน

อันนี้ซื้อมาเพราะเข้าใจผิดว่าคืออันที่ซ่าๆ เป๊อะแป๊ะในปาก  แต่อันนี้จะเปรี้ยวๆเย็นๆค่ะ  มี2 อันค่ะ

ข้างในก็จะมีผงกลิ่นเลม่อน ตัวอมยิ้มก็ไม่สมบูรณ์นะคะ (อีกแล่ว) กัดไปนี่ไม่แข็งแล้วแตกแต่กัดแล้วเหนียว หนืด อร่อยค่ะเปรี้ยวสะใจ เพลินค่ะ

รสชาติอร่อยค่ะ ได้2 อันก็คุ้มดีค่ะ นึกถึงสมัยก่อนซื้อไปแกล้งเพื่อน เห็นหน้าเพื่อนเปรี้ยวแล้วสะใจ

คะแนน 9  ค่ะ ตัดที่รูปร่างอมยิ้ม

หมดลงแล้ว คิดถึงโน๊ะ !! เพิ่งรู้ว่าสมัยก่อนที่เข้าร่างนี้น้ำตาลลูกเดียวเลย ฮ๋าาๆ เดี๊ยวหาว่าใส่ร้าย ที่บ่นๆว่าแข็งว่าหนืด ว่าอยู่มากี่ปี ดูข้างกล่องข้างซองเค้าก็เพิ่งผลิตไม่นานนะคะ แล้วก็กว่าจะหมดอายุหลักๆอีก2 ปีตอบไม่ได้เหมือนกันว่าแล้วทำไมเป็นงี้

เดีียวรอบหน้าซื้อเยอะๆกว่านี้แล้วเอามาลงใหม่ ให้สาวๆยุคเดียวกัน คิดถึงอีก :) #ไม่ได้แก่แค่เกิดทัน

ส่วนน้องๆเด็กๆสนใจก็ลองไปซื้อกินได้ค่ะ จะได้รู้ว่าขนมยุคบุกเบิกมันรสชาติเป็นไง แต่ที่แน่ๆมันมีสเน่ห์มากๆเลย

ไปก่อนเด้อ

pearsilk.

pearsilk.

。กินข้าวกับน้ำพริก สิจ้ะ

ถึงได้สะ ได้สวย 。 | | | ? | | |

FULL PROFILE