ยิ้มเป๊ะ สวยปัง อย่างเซเลปกับ "จัดฟันแบบใส"

18 8

สาวๆหลายคนมักจะกังวลว่าจะจัดฟันดีหรือไม่ดี อยากสวยก็อยาก แต่ต้องทนใส่เหล็กไปหลายๆปี จะถอดทีนึงก็ยุ่งยาก ยิ้มให้ใครก็ไม่กล้าเปิดปาก กินอะไรทีก็ลำบากลำบน ไหมขัดฟันน่ะเหรอ เลี่ยงได้เป็นเลี่ยงค่ะ นอนคิดนั่นคิดนี่อยู่หลายตลบปลงไม่ตกสักทีว่าจะจัดหรือไม่จัดอยากบอกว่า สาวๆจ๋า หยุดมโนค่า ลืมทุกสิ่งอย่างที่เคยหนักใจเถอะ เพราะโลกเขาหมุนมาถึง พ.ศ. นี้เขาไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจกับเรื่องพวกนี้กันแล้วลูก ถ้าบอกว่าปัจจุบันนี้บรรดาเซเลปหลายคน หรือไม่ว่าจะเป็นนักธุรกิจ บุคคลชั้นนำ ผู้ประกาศข่าว พิธีกร นักร้องชื่อดังหรือพริตตี้ตัวท็อปที่ยืนงานระดับประเทศหลายๆคนก็จัดฟันกันทั้งนั้น แล้วทำไมพวกเขาถึงมั่นใจทุกท่วงท่าได้อย่างที่เห็นเหรอคะ เคล็ดไม่ลับอยู่ตรงที่พวกเขาเลือก จัดฟันแบบใส หรือ อินวิสไลน์ (Invisalign)นั่นเองค่ะ

เชื่อว่าพอได้ยินแบบนี้ ทั้งฮีและชีทั้งหลายคงอยากถามดังๆว่า เอ๊ะ จัดฟันแบบใสคืออะไร มีของแบบนี้ด้วยเหรอ - เอ้า ต้องมีสิคะคุณ และไม่ใช่เพิ่งจะมีนะ เขามีกันมาสักพักใหญ่แล้วล่ะค่ะการจัดฟันแบบใสไร้เหล็ก (Invisalign) เป็นนวัตกรรมการจัดฟันล้ำสมัยที่คิดค้นจากสหรัฐอเมริกาค่ะ โดยเป็นการใช้เครื่องมือจัดฟันแบบพลาสติกที่มีความใสและสามารถถอดออกได้อย่างง่ายๆ ซึ่งเจ้าเครื่องจัดฟันที่ว่านี้จะถูกออกแบบเฉพาะสำหรับผู้ใช้แต่ละคนเลยนะคะ นอกจากคนอื่นจะมองไม่ออกแล้ว ฟันของพวกหนูจะค่อยๆเรียงแถวกันสวยงามเป็นธรรมชาติ แถมข้อดีที่ปังสุดๆคือ เรายังสามารถแปรงฟันและทานอาหารได้โดยไม่ลำบากสักนิดเลยค่ะอ่านแค่นี้หลายคนคงจะทึ่งแล้ว แต่ถ้าได้รู้ว่า การจัดฟันแบบใสไร้เหล็ก จริงๆแล้วเด็ดดวงควงกระบองขนาดไหน รับรองว่ายิ่งประทับใจแน่นอน

ยิ้มอย่างมั่นใจไม่ว่าใคร รอยยิ้มคือ อัญมณีบนใบหน้า โดยเฉพาะอย่างที่ใครและใครที่ต้องใช้บุคลิกและภาพลักษณ์ในการทำงาน การจัดฟันแบบใส (Invisalign) คือคำตอบที่เสริมความมั่นใจให้กับพวกเขาได้อย่างง่ายสุดๆ เนื่องจากความใสที่เป็นจุดเด่นสำคัญ ทำให้ไม่ต้องคอยกังวลเวลาพูดคุยหรือยิ้มให้กับคนอื่นค่ะเป็นมิตรต่อช่องปากถ้าแค่ความใสยังไม่พอสำหรับพวกหนู จุดเด่นอีกอย่างของการจัดฟันแบบนี้คือ ผู้ใส่สามารถถอดมันออกได้เองอย่างง่ายๆ และการที่เราสามารถถอดเทรย์ออกมาได้นั้น ก็ทำให้แปรงฟันได้เหมือนปกติค่ะ นี่จึงไม่ก่อให้เกิด หินปูน, ฟันผุและโรคเกี่ยวกับเหงือก หรือทำให้เยื่อต่างๆในช่องปากของเราอักเสบ แหม อยากกดว้าวกดเลิฟให้สักร้อยครั้งเลยค่ะ ทีนี้ไม่ว่าจะเม้ามอยเคี้ยวอาหาร แปรงฟัน หรือใช้ไหมขัดฟัน ก็ไม่มีติดขัด เหมือนลืมไปเลยว่าจัดฟันอยู่นะคะพวกเธอจัดได้ดี จัดได้ไวจะเสียเวลาจัดฟันนานๆไปทำไมคะ อยากเป๊ะ อยากปัง อวดรอยยิ้มสวยๆให้คนอื่นเห็น ไม่ต้องรอจนเหงือกแห้งอีกต่อไปแล้ว ต้องขอบคุณเทคโนโลยีการจัดฟันแบบใส (Invisalign) ค่ะ เพราะคุณหมอจะใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ 3D แบบล้ำๆ วางแผนการรักษาให้เราได้เห็นล่วงหน้าในรูปแบบ VDO ตั้งแต่แรกเลย เพราะแบบนี้คุณหมอจึงสามารถผลิตเทรย์จัดฟันสำหรับพวกเราตั้งแต่เริ่มต้นการรักษาไปจนจบได้อย่างสะดวกและรวดเร็วมากๆค่ะ ทีนี้คนที่ติดงานหรือติดเรียนคงถูกใจ เพราะไม่ต้องจัดคิวมาพบคุณหมอบ่อยๆไงคะ อีกทั้งการวางแผนรักษาแบบนี้ก็เร็วกว่าการจัดฟันแบบเหล็กปกติถึง 30% หรือใช้เวลาเฉลี่ยราว 1-2 ปี ซึ่งขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคล ไม่ต้องรอกันนานแล้วใช่ไหมล่ะไล่เรียงข้อดีมากขนาดนี้ เชื่อว่าพวกเธอคงสนใจอยากจัดฟันแบบใสกับบ้างแล้วสิ ปัจจุบันมีคลินิกที่ให้บริการด้านการจัดฟันแบบใสนี้อยู่หลายแห่งค่ะ แต่ถ้าจะทำทั้งที เราก็ต้องเลือกที่ที่ดีและไว้วางใจได้จริงไหมงั้นก็มาที่นี่เลย คลินิก Denta-joy คือผู้นำในการจัดฟันแบบใสอินวิสไลน์ (Invisalign) ที่เปิดมายาวนานกว่า 30 ปีแล้วค่ะ โดยคลินิกแห่งนี้ได้รับการรับรองในฐานะผู้ให้บริการในระดับ Invisalign Blue Diamond Provider ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในปัจจุบัน จาก Align Technology Inc. ซึ่งเป็นต้นตำรับการจัดฟันแบบใสเลยทีเดียวนะคะ ยังไม่พอค่ะ ที่นี่มีเคสจัดฟันแบบใสมากที่สุดในประเทศไทย และถูกจัดให้เป็นอันดับ 1 ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้มาอย่างต่อเนื่องถึง 3 ปี

การจัดฟันเปลี่ยนชีวิตคนมามากมายแล้วนะพวกยู รอยยิ้มสวยๆอาจจะนำโอกาสที่คาดไม่ถึงมาให้ก็ได้ใครจะรู้ เรามาเตรียมพร้อมสำหรับโอกาสกันดีกว่าค่ะ ใครที่สนใจการจัดฟันแบบใส ศึกษาข้อมูลหรือโปรโมชั่นพิเศษได้ที่  https://www.dentajoy.com หรือ www.facebook.com/DentajoyDental กระซิบบอกเลยว่า คุณหมอที่นี่ทั้งสวย หล่อและใจดีกันทุกคนค่ะ