เมื่อ Limecrime ออกเล็บแปะกาว สำหรับสาวขี้เกียจ!

19 12

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้เรามีของเล่นมานำเหนออีกแล้ววว ก็อย่างที่หัวข้อเกริ่นแหละว่าสำหรับสาวขี้เกียจ เพราะแค่ 5 นาที ก็มีเล็บสวยเริ่ดได้เลย นั่นก็คือ

"เล็บแบบแปะกาว" จ้าาา

เอาจริงๆ เล็บแปะกาว หรือที่สาวๆ บางคนเรียกว่าเล็บปลอมนั้น ก็ไม่ใช่เรื่องใหม่อะไรค่ะ มันก็มีมานานแสนนานแล้ว แต่นี่เป็นครั้งแรกๆ เลยมั้งที่แบรนด์เครื่องสำอางหันมาจับงานเล็บปลอม แล้วไม่ใช่เล็บปลอมธรรมดานะ แต่นี่มีความแววาวเหลือบล้ำมาให้เสร็จสรรพ โอ้ยยย สวยเว่อร์วังมากกก เอ้า ไปดูกัน!!

เจ้าตัวนี้มีชื่อเต็มว่า Limecrime - Chromatic Pop On Nails คือเป็นเล็บสำเร็จรูปแบบสีเหลือบๆ มีด้วยกันทั้งหมด 6 เฉดสี ทอง ปีกแมลงทับ ชมพูอ่อน ฟ้าอ่อน ควันบุหรี่ หรือจะดำเหลือบแดง โอ้ยยย สวยไปหมด จริงๆ แล้วเค้าเพิ่งวางขายเมื่อเดือนกุมภาพันธ์นี่เองค่ะ  ด้วยสนนราคา $14 หรือประมาณ 500 บาทค่า

วิธีการติดหรอ ง่ายมาก แค่จับคู่เล็บกับเล็บปลอม ทากาวตรงกลางเล็บแล้วแปะโลดจ้าาา จากนั้นกดไว้เบาๆ ให้กาวติดแน่น เป็นอันเสร็จ!! รับรองทั้ง 10 เล็บ ไม่เกิน 5 นาทีก็สวยแล้วววว

ทีนี้ไปดูกันว่าแปะไปจริงๆ แล้วเป็นไงบ้าง

เป็นไงกันบ้างคะสาวๆ นี่ขอบอกเลยว่าตอบโจทย์เรามากกกก เพราะแกะมาเก็บไว้ใช้ใหม่ได้อีกด้วยนะ เริ่ดมากกกก ใครสนใจก็รอ Limecrime เค้านำเข้ามาขายในไทยละกันนะจ๊ะ

วันนี้ลาไปก่อนค่าชุ้บบบ

Image Credits: Limecrime.com, IG: @limecrimemakeup, @iamcharityleigh, @prestpoutbeauty, @limecrime.russia, @laurenrohrer, @supernovangirl, @pixieclay,

fateye_slim

fateye_slim

make up เริ่ดแค่ไหน ไม่เท่ากับความมั่นใจในกระเป๋า :)
Jebanista Since 2008/ Jeban Team Since 2012

FULL PROFILE