3 ซีรี่ส์เกาหลียอดฮิต ที่ควรค่าแก่การสละเวลานอน

7 2

สวัสดีค่าทู้กโคนนนนนนนน

วันนี้เราก็จะมาอัพเดตซีรี่ย์ ใหม่ๆ น่าดูประจำเดือนกุมภาพันธ์ - มีนาคมนะคะซีรี่ส์ที่เคยพีคๆ ก็ลาจอกันไปหมดล่ะ แต่สาวๆ สายเกาหลี สายรักโอป้า อย่าเพิ่งเสียใจไป

อัพเดตรอบนี้ เราก็มีหนุ่มๆ เกาหลีงานดี มาให้ดู ให้ฟินเหมือนกันเช่นเคย อิอิ

Tomorrow With You

เรื่องย่อ : ซีรี่ย์แนวโรแมนติกแฟนตาซี เล่าเรื่องราวของ "ยูโซจุน" ซีอีโอหนุ่มของบริษัทอสังหาริมทรัพย์ชื่อดัง ที่มีความสามารถพิเศษในการท่องกาลเวลา และมองเห็นอนาคต กับภรรยาของเขา "ซงมาริน" สาวสวยที่ยอมแต่งงานกับยูโซจุน ทั้งที่พวกเขาไม่ได้รักกันเลย เพราะโซจุนได้มองเห็นภาพในอนาคตและเขาไม่ต้องการให้มันเกิดขึ้น จึงหลีกเลี่ยงด้วยการแต่งงานกับนางเอก จนได้เรียนรู้ถึง คำว่า "รัก"

ออกอากาศ : ทางช่อง tvN ทุกวันศุกร์ - เสาร์ เวลา 18:00 น. ตามเวลาประเทศไทย ตอนแรก 3 กุมภาพันธ์ 2560

จากที่ได้ดูนะคะ เราคิดว่า ซีรี่ส์เรื่องนี้เหมาะกับสาวๆ สายโรแมนติกมากๆ รับรองว่าถ้าได้ดู จะอิ่มอก อิ่มใจ ฟินแค่หน้าพระเอกไม่พอ ฟินไปกับบทละครอีก แต่เราคิดว่า หลังๆ มันต้องมีปมอะไรแน่ๆ เลย ใครดูอยู่ก็มาช่วยกันลุ้นนะคะ ><

Introvert Boss

เรื่องย่อ : เรื่องราวความรักแบบใสๆ ไม่หนักสมอง ที่เกิดขึ้นในที่ทำงานแห่งนึง ระหว่าง "ฮสานกี" หัวหน้าที่ชอบเก็บตัว มีบุคลิกขี้อาย และมักรักษาระยะห่างกับคนอื่นมากๆ กับสาวน้อย "แชโรอุน" พนักงานใหม่ของออฟฟิศที่มีมนุษยสัมพันธ์ที่ดีมากๆ เข้ากับคนอื่นง่าย เป็นคนเปิดเผย ใครอยากรู้ว่าเรื่องมีปมยังไง และความรักน้อยๆ นี้จะดำเนินไปแบบไหน อย่าลืมติดตามกันนะคะ

ออกอากาศ : ทางช่อง tvN ทุกวันจันทร์ - อังคาร เวลา 21:00 น.

จากที่เราได้ดูเรื่องนี้นะคะ ขอบอกว่าน่ารักมว้ากกกกกกกกกก ถึงแม้ว่ารูปแแบ แพทเทิร์นมันก็แอบสไตล์เดิมๆ แบบเกาหลีเค้า แต่เราก็ยังรู้สึกประทับใจ ยิ่งดูมันยิ่งละมุน เบาสมอง ไม่ต้องเครียด ใครที่ไม่ชอบแนวดราม่า ชอบแนวกุ๊กกิ๊ก ใสๆ ต้องเรื่องนี้เลยค่ะ

Missing 9

เรื่องย่อ : เรื่องราวของนักร้องที่เคยได้รับความนิยมมากๆ อย่าง "ซอจุนโอ" ที่หันมาทำงานเป็นนักข่าวบันเทิง แต่แล้วโชคชะตาก็ทำให้ทั้ง 9 คน รวมถึง ซอจุนโอ กับ "ราบงฮี" สไตล์ลิสต์สาวที่ต้องมาติดอยู่บนเกาะร้าง ที่ไม่มีคนอื่นอยู่เลย แถมยังไกลโพ้นมาก จากอุบัติเหตุเครื่องบินตก ต้องมาคอยลุ้นกัน ว่าพวกเขาทั้ง 9 คนจะเจออุปสรรคอะไรกันบ้าง แล้วจะผ่านความยากลำบากนี้ไปได้ครบทุกคนหรือไม่

สถานีที่ออกอากาศ: MBC

เวลาออกอากาศที่เกาหลี: วันพุธและวันพฤหัสบดี 22:00 น. ตามเวลาเกาหลี

เราได้ดูเรื่องนี้มาสักพัก อยากบอกว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องโปรดเราเลยค่ะ เพราะซีรี่ส์ฉายมุมมองของคนที่ตกที่นั่งลำบาก ต้องอยู่ในเกาะ สะท้อนจิตใต้สำนึกของคนเราออกมาได้ดี แต่มันก็ไม่ใช่ซีรี่ส์ดราม่านะคะ มีมุขตลก โรแมนติกด้วย เรียกว่าครบเลยค่ะ

ต่อไปเป็นการแนะนำตัวละครที่มาติดเกาะด้วยกันทั้ง 9 คน

เป็นยังไงกันบ้างกับซีรี่ส์ที่แนะนำไป  ถ้ามีเวลาขอให้ดูเลยนะคะ เพราะเราว่า เนื้อหาทั้ง 3 เรื่อง ทำออกมาได้ดี และหลายด้าน คือเรื่องที่ออกแนวตลก มันก็ไม่ตลกทั้งเรื่อง ยังมีฉากดราม่าให้เราไม่เบื่อ อันนี้เราคิดว่าค่อนข้างเป็นข้อดีข้อซีรี่ส์เกาหลีเลย ที่ทำให้คนไทยติดกันงอมแงม 55555

ใครที่ดูแล้วก็อย่าลืมมาเมาท์กันในกระทู้นี้นะคะ ส่วนใครที่ยังไม่ได้ดู อดฟินไม่รู้ด้วยนะคะ  

วันนี้ไปก่อนน้าาาาไว้เจอกันกระทู้หน้าเด้ออออ... 

AMPIE.PIE

AMPIE.PIE

K 패션 & 트렌드 브러그 라이터
K-fashion & trend writer

FULL PROFILE