How to : Brown Brick Tone Makeup แต่งหน้าโทนสีอิฐ " ขี้เล่นปนเซ็กซี่ Give your kiss to me my Oppa "

33 16

สวัสดีค่ะสาวๆ ชาวจีบัน เราชื่อ ริต้า ค่ะ เพิ่งเข้ามาทำ How to นี้เป็นครั้งแรก ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ลุคที่ริต้าจะมานำเสนอในวันนี้ เป็นลุคที่สามารถแต่งตามได้ง่ายๆไม่ยาก นั่นคือลุค สีน้ำตาลโทนอิฐ ที่กำลังเป็นที่ฮ็อตฮิตในเวลานี้ ให้ความรู้สึกที่ดูอบอุ่นแอบแฝงความสดใสซาบซ่า ยามไปหาโอ๊ปป้ารับรองไม่โป๊ะแน่นอนค่ะ  มาเริ่มกันเลย

STEP. 1 : FACE

1. เริ่มต้นด้วยการเตรียมผิวโดยการลงสกินแคร์ และตามด้วยกันแดด ที่เราใช้ประจำอยู่แล้ว
  2. ลงคุชชั่นด้วยวิธีการปาดไปให้ทั่วใบหน้าก่อน แล้วจึงค่อยๆแตะแท็บๆๆเบาในจุดที่ต้องการปกปิด วิธีนี้จะทำให้ได้ผิวดูบางเบาเป็นธรรมชาติค่ะ
  3. ลงคุชชั่นบลัช สีส้มพีช บริเวณหน้าแก้ม และกลางจมูกให้ดูเหมือนแก้มบ่มแดด และเฉดดิ้งปลายจมูกอีกให้ดูเรียวลง
  4. เซ็ตแป้งฝุ่นโปร่งแสงบริเวณรอบดวงตา และบริเวณทีโซน หรือจุดที่จะทำให้เกิดความมันได้ง่าย

STEP. 2 : EYE

1. เขียนกรอบคิ้วเป็นทรงคิ้วตรงด้วยสีน้ำตาลอมเทาและใช้แปลงปัดบริเวณหัวคิ้วให้ฟุ้ง เพื่อให้ดูนุ่มนวลและแลดูเด็กลง
  2. ลงอายแชโดวสี B น้ำตาลอมแดง ทั่วเปลือกตาบน
  3. ลงอายแชโดวสี C น้ำตาลอมส้ม ครึ่งนึงของเปลือกตาบน และเบลนด์สีไล่ขึ้นไปให้เข้ากัน
  4. ลงอายแชโดวสี C น้ำตาลอมส้ม ที่ขอบตาล่างตั้งแต่กึ่งกลางตาไปถึงหางตา
  5. ลงอายแชโดวสี A สีครีมบริเวณหัวตาล่างเกลี่ยจนถึงกึ่งกลางตาล่าง
  6. เขียนอายไลเนอร์ดินสอสีแดงไวน์ ที่เส้นขอบตาบนวิงหางนิดนึง ทำให้ดูสดใสปนเซ็กซี่นิดๆ
  7. ปัดมาสคาร่าทั้งขนตาบนและขนตาล่าง
  8. ใช้อายไลเนอร์ปากกาปลายแหลมๆเขียนแซมเป็นขนตาล่างเล็กๆน้อยๆ

STEP. 3 : SHADING HIGHLIGHT &LIP

1. เฉดดิ้งบริเวณกรอบหน้าสร้างเงาที่ด้านข้างกรอบใบหน้าเพื่อพรางใบหน้าให้ดูแคบลง
  2. ไฮไลต์แบบสามเหลี่ยมเพื่อสร้างวีไลน์วิธีนี้ไม่ใช่การสร้างความมันวาว แต่เป็นการสร้างแสงเงาเพื่อทำให้รูปหน้าดูเรียวสวย
  3. ลงลิปสติก3ce สี 908 เป็นสีน้ำตาลส้มอมแดงทั่วริมฝีปากและเบลอขอบปากเล็กน้อย
  4. ลงลิปสติก Wet n Wild สี E916D สีแดงไวน์บริเวณขอบปากด้านใน แบบออมเบร (Ombre) เพื่อให้รับกับอายไลเนอร์ที่ตา

ปิ๊ง.แต่งหน้าทำผมเสร็จแล้วลุคที่ได้ก็จะประมาณนี้ค่ะ

Cosmetics“Cushion”   Hera x Nicholas Kirkwood UV Mist Cushion SPF50/PA+++  #C21“Blusher”  Cathy Doll x Pokémon Cushion Blusher  #03 Lollipeach“Powder”    Srichand Translucent Powder“Eyebrow”    Kate lasting eyebrow W  #BR-3“Eyeshadow”   3ce Triple Shadow  #dainty tasty“Eyeliner”   Sleek Makeup Eau La La Liner  #lingerie294“Mascara”    Maybelline Bigeyes Barbie Mascara“Eyeliner”   Maybelline Hypersharp liner“Contour”   Soap & Glory Solar Powder bronzer/Highlighter“Highlighter”   The Balm Mary-Lou Manizer“Lips”   3ce Lily Maymac Matte lip color  #908 wram&sweet “Lips”    Wet n Wild Mega Last Lipstick   #E916D Ravin' Raisin

เป็นยังไงกันบ้างคะกับลุคโทนสีอิฐ ขี้เล่นปนเซ็กซี่สามารถแต่งได้ทุกวัน หวังว่าทุกคนจะชอบกันนะคะครั้งหน้าริต้าจะมาในลุคไหนรอติดตามกันด้วยนะคะ อันยองงง^o^

IAMRITA

IAMRITA

Hi...สวัสดีค่ะชื่อ ริต้า นะคะ
I AM RITA คือทุกสิ่งที่เป็นความคิดและเป็นตัวเราเองใส่ลงไปในผลงาน
ริต้ารักแฟชั่น
ริต้ารักการแต่งหน้า
รักความสีสันสดใส
รักงานศิลปะ
และรักในสิ่งที่ตั้งใจทำในทุกๆงานค่ะ
ฝากติดตามและเป็นกำลังใจให้ริต้าด้วยนะคะ

XOXO ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ XOXO

FULL PROFILE