สอนแต่งหน้าตาม น้ำตาล ชลิตา ละเอียดยิบ เป๊ะทุกจุด | gamgy

12 6

วันนี้แก้มมาสอนแต่งหน้าในลุคสุดฮิต ที่ไม่ทำไม่ได้แล้ว เป็นกระแสมากๆในช่วงนี้ ในคลิปที่แก้มเรียกพี่เพราะส่วนตัวรู้สึกว่า เค้าเป็นถึงตัวแทนคนไทยทั้งประเทศ ไปแข่งระดับโลก ซึ่งเก่งมากๆและแก้มก็ชื่นชมเค้ามากๆ  ปลื้มมากเลยค่ะ เลยรู้สึกเรียกพี่น้ำตาลจะรู้สึกให้เกีรติมากกว่า จริงๆแก้มอายุ 23 แล้ว อิอิอ้อ ใครอยากดูวีดีโอ เลื่อนลงล่างสุดเลยค่า มีมาให้ด้วยน้า ^^  หวังว่าเพื่อนๆจะชอบน้า

ขั้นแรกจะลง dd ครีมตัวนี้ก่อน เพราะแก้มรู้สึกว่าลุคนี้จะเป็นงานผิว แบบโชผิวหน่อยๆซึ่งตัวนี้ทำออกมาได้ดีเลย ให้ลุคเบาๆ ไม่หนักหน้า แต่ให้การปกปิดที่ดี และติดทนด้วยค่ะ

ต่อมาคือการคอนทัวร์ จะบอกว่าลุคนี้จุดเด่นเลยคือการเฉดดิ้งเพราะพี่เค้าเป็นคนที่หน้าสวยมาก แบบหน้ามีเชปคมมาก แก้มใช้ตัวนี้เพราะสีกำลังดี เกลี่ยง่ายด้วยค่ะ จุดที่ทาก็จะเป็นร่องแก้ม สันจมุก ไรผม ตามรุปเลยค่ะ

ต่อมาแก้มจะเบคแป้งบริเวณใต้ตา ด้วยแป้งฝุ่น เป็นอะไรที่ขาดไม่ได้อยู่แล้ว อิอิช่วยให้ใต้ตาไม่ตกร่อง และเป็นการไฮไลท์ใต้ตาไปในตัวด้วยค่ะ

วันนี้เนื่องจากงานผิว แบบเบามาตั้งแต่ขั้นแรกแล้ว แป้งก็เลยขอแน่นนิดหน่อย เพราะด้วยหน้าแก้มไม่ได้เป็นคนหน้าเนียนเท่าไหร่ เลยต้องการการปกปิดนิดนึงแป้งตัวนี้ช่วยในเรื่องความทน ทาแล้วดูเบาด้วยค่ะ เป็นแป้งต้นไม้ที่คนพูดถึงหลายท่านอยู่ คุมมันดีด้วยค่ะ

ต่อมาก็ยังไม่พ้นงานคอนทัวร์ 555555 บอกแล้ว ลุคนี้เราคอนทัวร์กันหนักจริงทาซ้ำบริเวณเดิมที่เราเฉดดิ้งไปตอนแรกเลยค่ะ แต่เน้นให้ชัดหน่อยนะคะสำหรับสาวผิวขาว

คิ้วลุคนี้จะเห็นได้ชัดเลยว่า น้ำตาลเค้ามีสีคิ้วที่เข้มและคมมากวันนี้เลยจะเขียนให้ชัดค่ะเลือกสีที่เข้ม อีกทั้งช่วงหางคิ้ว เค้ามีความโค้งขึ้นและคมมากมีการไฮไลท์ใต้ท้องคิ้วให้มีความสว่างขึ้นมาด้วยนะคะ

ต่อมาในส่วนของดวงตาค่ะ แก้มจะใช้ตัวนี้ทาเป็นเบสสีตาก่อน เพราะจะได้สีน้ำตาลที่ชัดขึ้นเห็นได้ชัดว่าน้ำตาลตาเค้าจะโทนน้ำตาลแบบน้ำตาลจ๋าเลย เลยจะใช้ตัวนี้ช่วยทาเป็นพื้นตาก่อนค่ะ

สีแรกที่ใช้จะเป็นโทนน้ำตาลแดงค่ะ จะทาทับบริเวณสีเดิมที่เราทาอายติ้นไปก็คือบริเวณทั่วๆเปลือกตาเลยค่ะ เพื่อให้ได้สีน้ำตาลที่ชัดเข้าไปอีก

ต่อมาจะใช้กากเพชรตัวนี้แต้มบริเวณช่วงหัวตาค่ะ รวมไปถึงชั้นพับของตาบริเวณข้างหน้าด้วยค่ะ

มาถึงขั้นตอนกรีดอายไลน์เนอร์ วันนี้ใช้ตัวนี้เลย เพิ่งใช้มาสักพัก ชอบเลยค่ะตัวนี้นำเข้าจากเกาหลีด้วยนะ ปลายเค้าแหลมมากแค่ 0.01 mm. โอโห้ เรียวเล็กมากค่ะที่สำคัญคือ สีดำสนิท ติดทนไม่มีเยิ้มระหว่างวันด้วยค่ะ แต่ก่อนใช้ให้เขย่าก่อนใช้ก่อนด้วยยนะคะ

ต่อมาใช้อายไลน์เนอร์สีน้ำตาล ทาทับบริเวณอายไลน์เนอร์ที่เรากรีดสีดำที่เรากรีดตอนแรกไปค่ะเพื่อทำให้ตาดูหวานขึ้น และดูไม่ดุจนเกินไป เพราะน้ำตาลตาเค้าสวยและหวานมากเลยค่ะ

ขนตาลุคนี้ต้องใสๆบางเบามากๆ แก้มเลยเลือกใช้เป็นตัวนี้ค่ะ

สีปัดแก้มน้ำตาลเป็นสีบ่มแดดๆ อมน้ำตาล ที่เลือกใช้ตัวนี้คือเหมาะมากสีจะออกน้ำตาลๆค่ะ จะปัดต่ำๆบนร่องเฉดดิ้งที่เราทาไปตอนแรกค่ะ

สุดท้ายคือลิปสติกค่ะ สีที่ใช้เป็นน้ำตาลชมพูๆหม่นๆสีนี้ทำออกมาได้ดี เป็นเนื้อแมททำมาจากสีผสมอาหารกลิ่นหอมมากก ติดทนด้วยค่ะ

ก็จบลงไปแล้วนะคะสำหรับลุคแต่งหน้าตามน้ำตาล ก็พยายามเสาะหาเครื่องสำอางที่ใกล้เคียงที่สุดซูมภาพแล้วซูมภาพอีก พยายามทำออกมาให้เหมือนที่สุด แต่ด้วยเค้าสวยและคมมากเลยจะแอบยากนิดหน่อย ถ้าวันนี้ทำอะไรหรือพูดอะไรผิดพลาดไปต้องขอโทษด้วยนะคะวันนี้ลาไปก่อน เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ บ้ายบายค่า

gam.gamgy

gam.gamgy

Instagram: @gamkotcha

FULL PROFILE