ลาก่อนสายแบ๊วหวาน งานเขินแบบสายdark ฉบับBad Girlสวยแรงมาก ไม่ต้องพูดเยอะ

15 9

สวัสดีค่ะสาวๆ ขอต้อนรับกับเดือนที่ทุกอย่างคงคอนเสปเป็นสีชมพู นั่นก็คือเดือนแห่งความรักนั่นเอง !! เชื่อว่ามีสาวๆ หลายๆคนที่อินกับความรักแต่จะให้มานั่งแต่งหน้าสไตส์หว๊านหวานนั้นทำไม่ได้....

กระทู้นี้รัคจึงนำเสนอคอนเสป bad girl ในลุคที่ชั้นก็เขิน ชั้นก็สวย น่ารักได้น่าเหว่ย มาให้ได้ชมกันค่ะงานนี้สาวหวานแบ๊วใสๆ ขอบายก่อนนะคะ หลบทางให้ความสาย Bad Girl ตัวแม่ แรงแต่น่ารักมาก่อน (มีวีดีโอท้ายคลิป)

make up ในวันนี้ที่รัคใช้ส่วนใหญ่เป็นของที่ใช้และมีอยู่แล้ว แต่ก็จะมีบางชิ้นที่เพิ่งจะซื้อมา เป็นอะไรที่พกง่ายและสะดวกในการซื้อใช้

เพื่อความสบายของเงินกระเป๋า เพราะมีหลายคนบอกให้รัคช่วยหาของที่หาซื้อใช้ตามง่ายๆหน่อย ไม่ใช่ที่ซื้อแต่ในห้างอย่างเดียว

รัคชีรีนจัดให้เลยค้าบ .........นอกจากนี้โทนสีที่จะใช้จะเป็นสีน้ำตาลชมพูและจะเน้นขั้นตอนการลงงานผิว คิ้วและแก้ม อธิบายมาพอหอมปากหอมคอไปชม งานเผยนาทีชีวิต หน้าสดๆกันเลย

วันนี้ขออนุญาติ สรุปเครื่องสำอางทั้งหมดที่รัคใช้ตรงนี้นะคะเดี๋ยวจะมาอธิบายทีละตัวเลยค่ะ ป่ะ เริ่ม!!!

สำหรับตัวแรกที่รัคใช้ ....เพราะวันนี้ได้บอกไปแล้วว่าเน้นงานผิวดี รัคเลือกใช้ตัว PB Cream เลยค่ะ เจ้าตัวนี้ทาแล้วผิวดูสุขภาพดีผสม primer เบสสำหรับปรับสีผิวและกันแดด SPF 50PA+++ทำให้ประหยัดและลดขั้นตอนของการแต่งหน้าลงมากอีกอย่าง save เงินในกระเป๋าด้วย ประสิทธิภาพในการกันน้ำ กันเหงื่อ และคุมมันรัคทดสอบให้ดูแล้วนะคะ ...ข้างล่างนี่เลย

ต่อมาก็มาเริ่มการแต่งหน้ากันเลย ขั้นตอนแรกเริ่มคือใส่คอนแทรกเลนส์ สาเหตุที่รัคใส่คอนแทรคเลนส์ก่อนเพราะถ้าใส่ทีหลัง จะต้องเอามือไปจับที่หน้าเพื่อทำการขยายเปลือกตาเพื่อใส่เลนส์อีก กลัวเครื่องสำอางจะเลอะ555ทั้งนี้ก็แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคนเนอะ รัคบอกเฉยๆจ้า

ต่อมางานคิ้ว รัคจะทำให้คิ้วเป็นรอยขาดๆ แบบสไตส์ Bad Girlจึงนำกาวมาทาคิ้วก่อน รอจนแห้งแล้วทาคอนซีลเลอทับค่ะ

ทำการเขียนคิ้วให้คิ้วขาดๆ ลืมบอกไปว่าเขียนให้โค้งๆหน่อยอย่าเขียนคิ้วแบบตรงนะคะ หลังจากนั้นก็เก็บรายละเอียดของคิ้วอีกทีด้วยคอนซีลเลอร์ใครที่อยากให้คิ้วเป็นเส้น รัคแนะนำให้ใช้มาสคาร่ามาปัดหัวคิ้วค่ะแต่ถ้ากลัวว่าปัดแล้วคิ้วจะเข้มจนเกินไป ให้ข้ามมาที่การทาตาเลย

งานตา เริ่มจากใช้สีน้ำตาลระบายให้ตาเกิดเบ้าลึกและใช้อายแชโดว์สีแดงทาเปลือกตา

เขียนอายลายเนอร์ให้เฉียบคม และใช้ขนตาปลอมที่เป็นขนมิ้งติดไปอีกรอบตาจะดูมีเสน่ห์น่าค้นหามากๆ ยังไม่จบแค่นั้น

งานแก้มเป็นอีกอย่างที่จะช่วยให้สาว Bad Girl ไม่ดูดุจนเกินไปให้เลือกสีที่มี ชิมเมอหน่อยๆจะดีมากค่ะ เพิ่มให้แก้มดูเงาและน่ารักมากยิ่งขึ้นแบบนี้เราก็จะได้สาวBad girl ที่ดูน่ารักขึ้นมาในสไตส์ dark นะคะ5555

ปิดท้ายด้วยการทาลิปสติกแบบ ombre lip นั่นก็คือการไล่สีเข้มไปอ่อนนั่นเองโดยสีอ่อนรัคเลือกใช้the face shop moisture touch สี BE01และสีเข้มของ3CE liquid lip colour สี ค่ะ

เป็นอันเสร็จสิ้นค่ะ นี่ก็เป็นสไตส์เขิลๆของสาวร้ายๆไหนมีใครอยากแต่งตามบ้างหวังว่าจะถูกใจสาวๆหลายๆคนน้าใครชอบฝากกดไลท์ กดแชร์ เป็นกำลังใจให้รัคด้วยนะคะวันนี้ขอตัวก่อน ฝากดูวีดีโอด้วยน้า......

Ruk.Sherene

Ruk.Sherene

Ruk Sherene (รัค ชีรีน)
• Instagram : ruk.sherene
• YouTube : ruk.sherene
• Line : ruk.sherene
• Twitter : ruk_sherene
• Page : RukSherene Makeup
www.ruk-sherene.com

FULL PROFILE