โปรชิ้นที่สอง 1฿ จาก Watsons ที่น่าาาาาตำจ้า :))

13 10

ฮัลโหลลลล... เมื่อหลายวันก่อนไปช็อปร้านวัตสันมาจ้า โปรชิ้นทีสอง 1บาทคือออ คนเยอะมากๆ จะเข้าไปเลือกสินค้านี่ลำบากมาก เราเลยได้มาแค่นิดหน่อย เพลียคนเยอะมาดูกันโลดว่าของที่ซื้อมา ใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง

มาสรุปกันเลยดีกว่าาาา....ครีมล้างเครื่องสำอางตัวนี่้ เราก็ชอบนะ เราผิวแพ้ง่าย แต่ใช้ตัวนี้ไม่แพ้เลย

ถ้าเทียบกับตัวก่อน ตัวนี้เนื้อครีมนิ่มลื่นกว่ามากก ทำให้เวลาที่เราใช้สำลีเช็ดออกไม่ปาดหน้า

แต่ ถ้าเรื่องของการทำความสะอาดล่ะก็ เราว่าสู้ตัวเก่ากล่องสีชมพูไม่ได้ แล้วก็เวลาที่จะใช้โฟมล้างหน้าต่ออาจจะต้องล้างสัก2ครั้ง เพราะหน้าจะลื่นๆไปหน่อย ถ้าใช้โฟมครั้งเดียวจะรู้ว่าเราล้างหน้าไม่สะอาด

คหสต.นะจ๊ะ อาจจะขึ้นอยู่กับผิวหน้าแต่ละคนด้วยโดยรวมก็ดี 8/10

เรามาสรุปกันเลยยยยตัวนี้อาจจะโฆษณาเวอร์ไปหน่อยยย ฮ่าๆๆๆ

มันไม่ได้ตื่นปุ๊บ ใสปั๊บ

เราเคยใช้ตัวนี้มาก่อนหน้านี้ 2 กระปุก

ส่วนตัวเราชอบ เราเป็นคนที่ขี้เกียจทาครีมมาก

วันไหนที่ฝืนความขี้เกียจของตัวเองไม่ได้ เราก็จะใช้ตัวนี้

ตื่นมาปุ๊บสิ่งที่เราสัมผัสได้คือ ผิวนิ่ม อิ่มน้ำ ช่วยให้การแต่งหน้าติดทนด้วยนะ

ที่สำคัญไม่แพ้จ้า

เราให้10/10

สรุปจ้าาาสรุปเราผมสั้นใช้ไปครึ่ง ไม่สิเกินครึ่งนิดๆ

ทรีเมนท์ตัวนี้มีกลิ่นหอมอ่อนๆ เราชอบมากในเรื่องกลิ่น ไม่เหมือนทรีเมนท์ที่เคยใช้มาที่กลิ่นค่อนข้างจะแรง

แต่เราใช้แล้วไม่ชอบ หลังจากใช้สัมผัสที่ได้คือ เหมือนไม่ได้ใช้ทรีเมนท์ ผมก็ไม่ได้นิ่มขึ้นหรืออะไรเลย

หรือว่าเพราะผมเราไม่เหมาะกับตัวนี้

ถ้าใช้หมดคงไม่ซื้ออีก กลับไปใช้ของโลแลนดีกว่าถูกด้วยดีด้วยยย อิ.

เราให้ 4/10 ให้เพราะความหอม

ขอจบเพียงเท่านี้ สวัสดีค่ะ ^^

Miss Medkanoon

Miss Medkanoon

สวัสดีค่าาา ชื่อนุ่น นะคะ

FULL PROFILE