รีวิวของจากญี่ปุ่นในกรุจ้า

14 0

สวัสดีค่ะ เราได้ลองใช้เครื่องสำอางและสกินแคร์จากแบรนด์ญี่ปุ่นซึ่งขอบอกว่าเด็ดมาก

Misel Ady Liquid Eyeliner Blackชอบตรงที่การปรับเปลี่ยนในการเขียนได้ แบบอยากเขียนเส้นเล็กหรือเส้นหนาก็สบายมากค่ะ ที่สำคัญเขียนง่ายมากก

Dear Laura Double Eyelid Color Petit Filmกาวติดตาสองชั้น ที่มีความพิเศษตรงที่ตัวกาว เป็นกลิตเตอร์ เหมือนเป็นอายแชโดว์ในตัวเลยค่ะ รวดเร็วมากเวลาแต่งหน้าเพราะเราไม่ต้องทาอายแชโดว์ เราชอบตรงที่กาวติดดีมากค่ะ เป็นธรรมชาติมากๆ

Avance Eyelinerอันนี้เป็นสีน้ำตาลค่ะ ใช้ในวันที่ต้องการลุคธรรมชาติ ใสๆ เหมือนไม่ได้แต่ง555 แบบเกาหลี อายไลเนอร์ติดทนมากค่ะ เขียนง่าย

MAMA-LABOHandcreamเป็นครีมทามือที่อ่อนโยนมากค่ะใช้กับเด็กได้ กันแดด SPF 30 ใครอยากผิวมือสวยยต้องลองเลยค่ะตัวนี้ ดีงามม

* ตัวนี้นำเสนอ * Sabori - Maskเราชอบมากแบบสุดๆ เพราะว่าตอนเช้าเนี่ยปกติถ้าวันไหนรีบๆคือเราจะไม่ได้ลงครีมบำรุงหรืออะไรเลย แต่พอมาเจอตัวนี้ เราสามารถล้างหน้าด้วยน้ำเปล่าแล้วมาส์ก นี้ได้เลยค่ะเราจะได้วิตามินเหมือนลงครีมบำรุงและล้างหน้าไปด้วยในตัวตอนเช้าคือแต่งหน้าต่อได้เลย  

Fujiko Mayu Tint Mocha Brownเป็นที่สักคิ้วแบบเจลค่ะ ใช้โดยการทาทิ้งไว้ตามรูปคิ้วเลยค่ะ แล้วพอแห้งก็ลอกออก จะออกมาเป็นสีน้ำตาลแบบนี้ ติดทนนาน 2-3 วันเลยนะ  

Sun Bears Strong Super Plus SPF50 PA+++ครีมกันแดดเนื้อน้ำนม ไม่ทำให้เกิดสิวอุดตัว กันแดดได้ดีมากๆค่ะ หน้าไม่มันระหว่างวัน 

pa nail collectiveยาทาเล็บสีสดใส จะเป็นสีบางๆค่ะ ทาแล้วทำให้ดูสุขภาพดี ไม่ทำให้เล็บเสีย

SANAอันนี้ประทับใจตรงที่ทำให้หน้านิ่มเหมือนผิวเด็กเลยค่ะ หน้าใส ทาก่อนนอนและตอนเช้า  

BABYISH มาส์กหน้าเด็กมาส์กนี้ดีตรงที่อ่อนโยนและทำให้ผิวใส เหมือนกับผิวเด็ก ใช้ทุกวันก่อนนอนก็ได้ค่ะ ไม่ระคายเคือง

seoulglitter

seoulglitter

Page : soulglitter

FULL PROFILE