❤️HOW TO❤️ สวย เขิน เขิน ..เพลินไปถึงหู ;) ในเดือนแห่งความรัก

13 4

**Hello สวัสดีเดือนแห่งความรักค่าสาวๆวันนี้จะมาทำ ❤️HOW TO❤️ สวย เขิน เขิน ..เพลินไปถึงหู ;) ในเดือนแห่งความรักจะเป็นอย่างไรมันเพลินไปถึงหูนั้น เดี๋ยวติดตามชมกันน้า (ลุคนี้แต่งง่ายๆเลยค่า ใช้เครื่องสำอางแค่ 10 ชิ้น และใช้ได้จริงกับชีวิตจริงเลยจ้า  เพราะแต่งลุคนี้ไปกะแฟนมาจริงๆ ฮี่ๆ)

❤️ในขั้นตอนแรกเราจะใช้TER UV MATTE CUSHION : oil control spf 50 pa++ No.20 pure whiteกดๆทาทา ให้ทั่วหน้าเลยจ้าวันนี้ไม่อยากทารองพื้นเพราะจะหนักหน้าจนเกินไป แต่ก็ไม่อยากเผยผิวจนเกินไป (เดียวผู้จะตกใจ)เอาเป็นว่าใช้อะไรที่กลางๆ อย่างเช่นคุชั่นแล้วกันจ้า

❤️หน้าตาของเจ้าคุชั่นที่เราใช้ในวันนี้จ้า (ซื้อมาถูกมาก 350 บาทแถมรีฟิวด้วย 555+ ก็พอใช้ได้นะ ถ้าไม่คิดอะไรมาก)

❤️เซตคุชั่นเบาๆด้วยแป้งฝุ่น ด้วยตัวนี้เลย Poudre Universelle Libre : Natural Finish Loose Powder

❤️แทปเบาๆให้ทั่วหน้าเลยจ้า ถ้าแป้งออกมาเยอะไป ใช้แปรงปัดวนๆออกได้จ้า

❤️ มาต่อกันที่งานคิ้ว..ไม่เน้นอะไรมากค่ะวันนี้ใช้ MEILINDA Smart auto brow liner สีWALNUT เขียนๆปัดๆกันไป (ตัวนี้ใช้ดีและถูกมาก ราคาไม่เกิน 100 เขียนลื่นเขียนง่าย ไม่ต้องเหลาด้วยนะ เอออออ...หมุนออโต้จ้า หมุนวนไปคร่ะ เก๋ๆ)

❤️หมุนขึ้นมาแล้วก็เขียนๆ เริสค่ะ รักมากแท่งนี้

❤️ รักมากอีกเช่นกันตัวนี้ ใช้จนโบ๋หมดไปหลายอันแล้วMTI pancake sign collectionทั้งเขียนคิ้วหรือเฉดดิ้งได้หมดค่ะ วันนี้ใช้แปรงเขียนคิ้วแตะแล้วนำมาเบลนให้สีคิ้วดูอ่อนลง(เนื้อของMTI ตัวนี้จะไม่เป็นผงๆฝุ่นๆ แตะแล้วไม่ฟุ้งกระจาย ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นเลย❤️❤️❤️)

❤️เบลนคิ้วเสร็จก็เฉดดิ้งจมูกได้ต่อเลยจ้า สีสวยกำลังดี

❤️แท่น..แท้น..❤️ JLL STUART 07 sweet pimroseตัวนี้ได้มาจากฮาวทูกลิตเตอร์เป็นรางวัลปลอบใจค่ะ (ก็ยังดีอิอิ)ตัวนี้ก็เริส ปัดนิดเดียวสีติดเลย ดูได้จากคลิปจ้า

❤️แตะสีชมพูที่เข้มที่สุดทาให้ทั่วเบ้าตาเลยค่ะ

❤️ Styling Eye Linerเราจะใช้เป็นสีน้ำตาลนะคะ เพื่อให้ตายังดูมีความหวานจ้าเขียนทั้งตาบนและตาล่าง

❤️TARTELETTE in bloom

❤️ใช้แปรงแตะสีน้ำตาล และเขียนทับไลเนอร์ที่เราเขียนไว้เมื่อกี้ เพื่อกันผงฝุ่น ตกลงมาจ้า❤️ติดเส้นใยติดตาสองชั้น วันนี้ใช้เบอร์ M เพิ่มความหวานให้กับดวงตาเบาๆ

❤️ดัดขนตาจริง❤️

Lash Adhesive❤️ขนตาปลอมเบอร์ธรรมชาติ 216

❤️ใช้พาเลทตัวเดิม และแปรงที่เขาให้มาค่ะ ปัดแก้มทั้งสองข้างบริเวณหน้าแก้ม ปัดจมูก และปัดหูทั้งสองข้างด้วยจ้า จะได้ดูเขินๆ (ที่มาของสวย เขินเขิน เพลินไปถึงหู 555+ ปัดแก้มเพลินถึงหูถึงจมูกนั่นเอง)ทำให้เราดูเขินจริงๆ น่ารักไปอีกแบบค่ะ❤️

❤️ทาลิป MISTINE Dream lip&tintเอาเฉพาะส่วนที่เป็นทิ้น ทานะคะ แล้วใช้นิ้วเบลนๆ(ทิ้นตัวนี้ดีมาก ติดทนนานสุดๆ เคยลองมาประมาน 5 ยี่ห้อ สู้อันนี้ไม่ได้เลยค่ะ)❤️ใช้คุชั่นTER แทบๆเพื่อเบลอ บริเวณขอบปาก ปากจะได้ไม่ดูหนาค่ะ

❤️ทาลิปกลอส LUCIdarling : Fantastic Rouge Glossก็จะให้ลุคที่ดูแบ้วๆขึ้นมาค่ะ เพียงเท่านี้ก็เสร็จแล้วน้า

❤️BEFORE-AFTER❤️

❤️รูปนี้ไปกินบิงชูประมาณ 5 โมงเย็นแล้วทั้งหน้าทั้งปากก็ยังอยู่เลยจ้า ก่อนหน้านี้พากันไปสวยเขินเขิน กับส้มตำปูปลาร้ามาแล้ว 555+ สีปากยังมีอยู่เลย

❤️วันนี้ลาไปแล้ว ขอบคุณทุกคนที่ดูจนจบจ้าา ❤️

puinoii

puinoii

สวัสดีค่ะชื่อปุ๋ยค่ะ เพื่อนชอบเรียกว่าปุ๋ยนุ้ย

FULL PROFILE