[ r e v i e w ] รองพื้นตัวใหม่ของ L.A. Girl - PRO. coverage foundation

23 10

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆชาวจีบันทุกคนวันนี้พลอยจะมารีวิวเจ้ารองพื้นตัวใหม่ของ L.A. Girlแบรนด์ที่มีคอนซิลเลอร์อันแสนโด่งดังนั่นเอง (แต่พลอยไม่เคยลองเด้อ อิอิ)เจ้ารองพื้นตัวนี้มันมีชื่อเต็มๆว่า

L.A. Girl Pro. coverageH.D. high-definition long wear illuminating foundation

โอ้โห อะไรมันจะชื่อยาวปานนั้นคะทุกคนรองพื้นตัวนี้มาในแพ็กเก็จที่หรูหรา ดูแพง และแอบเหมือน Make up for ever แบบสุด 5555แพ็กเก็จเป็นพลาสติกค่ะ น้ำหนักเบา ไม่ต้องกลัวแตกแต่อย่างใดหัวเป็นหัวปั๊ม สะดวกต่อการใช้งานไปอี๊ก

เจ้ารองพื้นตัวนี้มาในปริมาณ 28 mL ค่ะ พลอยซื้อมาในราคา 330 บาท ซึ่งถือว่าถูกมากกกกกกกกราคาที่อเมริกาขายขวดละ $10 ค่ะ นี่ยังงงเลยทำไมพลอยซื้อมาถูกจัง(สั่งมาจากร้านในเว็บ shopee นะคะ)โทนสีของรองพื้นตัวนี้มีถึง 16 เฉดสีค่ะ

พลอยซื้อสี GLM644 - Natural มาค่ะ ซึ่งมันแอบติ่งพีชหน่อยๆ แล้วพลอยเป็นคนผิวขาวเหลืองค่ะ 555 ต้องมารอดูกันว่าจะรอดไหม

ปล. พลอยไม่เคยใช้รองพื้น Mac นะคะ เลยไม่รู้ว่าตัวเอง Nc เท่าไหร่แต่ใช้รองพื้น NARS รุ่น all day luminous weightless foundation - สี DeauvilleNARS pure radiant tinted moisturizer - สี Groenland ค่ะ 

เนื้อผลิตภัณฑ์ก็จะเหลวๆ แต่ไม่ไหลค่ะ เพราะแอบเหนียวพอลองสวอชดูแล้วสีแอบเข้มกว่าผิวไปนิดนึงยังไงก็ไม่รู้แต่นิดเดียวเท่านั้นค่ะ

เรามาลองดูความปกปิดของมันกันบ้างค่ะพลอยลองเอาอายไลน์เนอร์เขียนๆ แต้มๆ แขนดูนะคะให้แทนรอยดำ ตำหนิบนใบหน้าค่ะ

ก็จะเห็นว่าปกปิดได้ระดับหนึ่งนะคะแต่มันจะเหมือนลองบนใบหน้าได้ไงโน๊ะงั้นก็ขอลองบนหน้าสดๆละกัน(ขออภัยในความยุ่งเหยิงของเสื้อผ้าหน้าผมนะคะ เพิ่งตื่นจริงๆ 5555)

ผิวหน้าพลอยจะมีรอยดำ รอยแดงบ้าง ตามหน้าแก้มนะคะ(สิวบุกช่วงประจำเดือน เศร้าใจมากเลย)เป็นคนผิวผสม ไปจนถึงมันนะคะ 

อ่ะ ลองแต้มๆดู สีใช้ได้อยู่ๆๆ ถือว่ารอดตัวไปกับการสั่งของในเน็ตแบบไม่เคยลอง 555

อันนี้ลองทาลงบนหน้าแล้วนะคะพลอยใช้มือเกลี่ยธรรมดาๆเลย เกลี่ยง่ายมากกกกก เนื้อบางเบา ไม่เป็นคราบเลยเนื้อจะออกเหลวๆอย่างที่บอก แต่ไม่ไหลฟินนิชลุคจะเป็นแบบ ฉ่ำๆ งานผิว ตามชื่อรุ่นอ่าค่ะ illuminating foundation ถ่ายรูปคงขึ้นกล้องน่าดูระดับการปกปิดอยู่ที่ปานกลาง อาจจะบิวท์เพิ่มได้อีกถือว่าคุ้มค่าเกินราคามากๆ ในส่วนเรื่องการคุมมัน และความหมองนั้น พลอยยังบอกไม่ได้นะคะ ยังไม่ได้ลองทั้งวันถ้าลองใช้ชีวิตอยู่ทั้งวันแล้วจะมาบอกเพิ่มเติมแต่คิดว่าคงไม่คุมมันเท่าไหร่ค่ะ เพราะเนื้อมันฉ่ำวาวซะเหลือเกินแต่ที่แน่ๆ ราคาเทียบกับผลลัพธ์ที่ได้ อยู่ในระดับที่พลอยพอใจมากค่ะ อิอิ

หวังว่ารีวิวเล็กๆน้อยๆนี้จะมีประโยชน์กับเพื่อนๆบ้างนะคะขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่าบ๊ายบายยยย

:)

Keetar_Prowis

Keetar_Prowis

สวัสดีค่าาาา พลอยเองเด้อ ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่า

ig : ployzaii.official

FULL PROFILE