อายไลน์เนอร์ดังจากญี่ปุ่นเล็กเพียง 0.1mm เวิร์คไม่เวิร์ค มาพิสูจน์กัน

15 6

มาดูกันดีกว่าว่าอายไลน์เนอร์จาก Avance รุ่น Joli et Joli et Liquid Eyeliner #Black จะกันน้ำกันเหงื่อ ติดทนนาน เขียนง่ายได้งานธรรมชาติด้วยปลายพู่กันเรียวเล็กเพียง 0.1 mm จริงรึเปล่า

Joli et Joli et Liquid Eyeliner #Black เป็นอายไลน์เนอร์ขายดีอันดับต้นๆในญี่ปุ่นเลยค่ะ แต่ที่ไทยอาจจะยังไม่ค่อยคุ้นหูกันนัก ตัวนี้เป็นรแบรนด์จาก Avance ค่ะ

เค้าขึ้นชื่อเรื่องปลายพู่กันเรียวเล็กเพียง 0.1mm เท่านั้น จึงสามารถวาดเส้นได้เรียกเล็ก ใครที่ไม่อยากกรีดอายเส้นใหญ่ ลองตัวนี้เลยค่ะ เพราะลองเอามาเทียบกับแบรนด์อื่นๆแล้ว เล็กกว่าจริงๆค่ะ แต่สีจะไม่ดำสนิทนะคะ อย่างที่เห็นจากรูปที่ 2 แต่ก็นับว่าให้งานธรรมชาติค่ะ

วันนี้จะลองออกไปใช้ชีวิต 1 วันดูค่ะ โดยจะเขียนแค่อายไลน์เนอร์อย่างเดียวเพื่อที่จะดูว่า มันจะแพนด้ารึเปล่า ใครที่ยังไม่เคยลองเขียนอายไลน์เนอร์ ลองดูความแตกต่างตาของโจ้สิ 5555 แค่เขียนอายไลน์เนอร์เส้นเล็กๆชิดโคนขนตาก็ทำให้ตาเราดูโต ดูดีขึ้นเป็นกองแล้วค่ะ ^^

กลับมาตอนเย็น จะเห็นได้ว่า มีแพนด้าเล็กน้อยนะคะ ไม่ถึงกับไม่เลอะเลย แต่ก็นับว่าน้อย ส่วนตอนล้างออกลองเอาน้ำปาดลงไปก่อนว่ากันน้ำจริงมั้ย แพนด้าดำเลยจ๊ะ 555 คือมันควรจะหลุดเป็นแผ่นๆมากกว่าเนอะเท่าที่เคยใช้อายไลน์เนอร์กันน้ำมา แต่นี่เลอะเป็นคราบดำเมื่อโดนน้ำและถูๆนะคะ ส่วนตอนล้างออก ล้างออกได้ง่ายค่ะ

JingjoKanga

JingjoKanga

FULL PROFILE