Review & Swatch In2it Liquid Matte Lipstick

22 11

สวัสดีค่ะสาวๆชาวจีบันทุกคนเราอิ๋วเองหลังจากที่ห่างหายกันไปนานพอดีว่าเราได้ลิปใหม่มาลองเล่น 5 สี  วันนี้ก็เลยได้ฤกษ์กลับมาตั้งกระทู้อีกแล้วก็ตามหัวข้อเลยน้าวันนี้ เราจะมา Review และ Swatches สีลิปสติกจาก in2it ให้ชมกันค่ะท่านผู้ช๊มมม

IN2IT Liquid Matte เค้าได้ออก 5 เฉดสีใหม่แซ่บกว่าเดิม แถมยังเนื้อแมตท์ดี ไม่แห้ง ไม่ตกร่อง เม้มปากยังไงลิปก็ไม่หลุด!! อีกต่างหากกกก  ทางแบรนด์เค้าเคลมมาว่าอย่างงี้มาเริ่มดูสีกันก่อนเลยดีกว่า

เป็นยังไงกันบ้างคะ มีสีในดวงใจกันรึยังเอ่ยถ้ายัง ไปดูกันดีกว่า ว่าแค่เปลี่ยนสีปาก ลุคจะเปลี่ยนไปยังไงบ้างง

สรุปภาพรวม

1. เม็ดสีแน่นชัดเจน สามารถกลบสีปากได้มิด
  2. ทาง่าย แต่ก่อนจะใช้แนะนำให้ปาดสีที่ปากขวดออกนิดนึง ไม่งั้นมันจะออกมาเยอะเกินจำเป็นทำให้ทาแล้วไม่สวย
  3. ทาแล้วไม่เหนอะปาก
  4. สำหรับคนที่ปากเป็นร่องริ้วเยอะๆ ก๋็สามรถทาได้ เพราะเนื้อของเค้าไม่แห้งจนเกินไป ทำให้ไม่ร่องจนหน้าเกลียด (แต่เราแนะนำสำหรับคนที่อยากทาลิปแมตต์ ให้ทาลิปมันบำรุงปากดีๆ รับรองปากจะสวยมากก)
  5. เรื่องของควมคิดทน ดีมากจริงๆ หลังจากที่ได้ทดลองใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์ คือสีปากติดทนได้ถึงเย็นเลยทีเดียว ถ้าไม่ไปกินของมันมากจัดๆอ่ะนะ (ถ้ากินมันมากๆไม่ว่าลิปที่เคลมว่าทนขนาดไหน ยังไงก็ไม่รอดจ้า) 
  6. กลิ่นลิป หอมมม น่ากิน 5555
  7. ราคาน่าโดน 199 บาทต่อแท่งเท่านั้น แถมยังหาซื้อง่ายอีกค่า

สรุปคะแนน เอาไปเลย 9.5/ 10 คะแนนน

ก็จบไปแล้วนะคะ สำหรับการรีวิวลิปสติกที่ควรค่าแก่การไปตำกันมากหวังว่าเพื่อนๆทุกคนคงจะชอบกันนะคะถ้ามีอะไรผิดพลาด ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่า

วันนี้เราไปก่อนแล้ววว เจอกันกระทู้หน้าค่าาาาบ๊ายบายย

AadiiwAiew

AadiiwAiew

สวัสดีค่ะ อิ๋วเอง
♥เป็นผู้หญิงผิวสองสี
♥รักการแต่งหน้า
♥ชอบบอกต่อผลิตภัณฑ์ดีๆ

FULL PROFILE