' Review มาส์กกระชากสิวเสี้ยน ราคา 20 บาท '

14 3

สวัสดีค่ะ วันนี้เค้าจะมาบอกบุญความงาม555ขอเสนอ ' มาส์กระชากสิว '

' Cathy doll white heads cleansing black clay mask '

มาในรูปแบบซอง มีทั้งขนาดใหญ่และขนาดเล็กแต่สำหรับเรา ขนาดเล็ก ซองละ 20 บาท ก็ครบทั้งหน้าแล้วเหลือด้วย ชอบมาจนขอซื้อเขามาทั้งกล่องที่ตั้งขายเลย 

เคยลองซองใหญ่ กลิ่นเหมือนกาวลาเท็กซ์แต่ซองเล็กกลิ่นดีกว่า หอมหวานๆ

เนื้อเขาลื่นๆ ทาบนหน้าง่ายมากมันจะมีมาส์กแบบนี้ ที่บางที่ ปาดบนหน้ายาก ไม่ค่อยไปกว่าจะเต็มหน้าส่วนอื่นก็กำลังจะแห้ง มีฟองอากาศ แต่ตัวนี้ไม่เป็น

ข้อเสีย

• ใช้เวลาในการแห้งสนิทนาน เกือบๆ ครึ่ง ชม. เพราะมาส์กแบบนี้ ต้องให้แห้งสนิทเท่านั้น
  • เวลาทา ติดที่มือล้างออกยาก ในเล็บไรงี้ ดำเชียว ถ้าใช้ต้องล้างมือให้ดีนะคะ

เราไม่ใช้คนมีสิวเม็ดใหญ่ๆ

ส่วนมากจะเป็นแบบ สิวเสี้ยน เล็กๆ

ที่จับหน้าแล้วรู้สึกว่ามันไม่เรียบ

ข้อควรระวังอย่างยิ่ง เวลาทาอย่าให้โดน ผม คิ้ว ไรผมเด็ดขาด มันเจ็บมาก

ผลลัพธ์ที่ได้ก็อย่างในรูปเลยค่ะ

การใช้งาน เราไม่ได้ใช้บ่อยนะคะ เดียวจะเป็นการทำร้ายหน้ามากไป เราจะใช้ก็เมื่อรู้สึกว่าหน้า ไม่เรียบจนไม่ไหวแล้ว ก็จะใช้ นานๆที

ราคา ซองละ 20 บาทใช้ได้ทั้งหน้า 1 ครั้ง หรือใครจะเอามาทำแค่ตรงจมูก ก็น่าจะได้ประมาณ 3 ครั้ง 

สรุป

ชอบมากนะ แต่จริงๆอยากให้ทำเป็นหลอดออกมา

แต่คนขายเคยบอกว่าแบบนี้จะทำให้ผลิตภัณฑ์ ใหม่สดกว่า

ก็โอเค ราคาก็ดี ชอบ ใช้ต่อไปค่ะ

จบแล้ววันนี้ไปก่อนนะคะ หวังว่าจะชอบกันนะ

บ้ายบาย

VipaveeT

VipaveeT

....

FULL PROFILE