(ใช้จริง ไม่ติงนัง) giorgio armani lip maestro สี 202 ลิปพี่ปอย ตรีชฎา สอยมาเพราะความติ่ง!

21 14

ด้วยความที่เป็นติ่งของพี่ปอย ตรีชฎา อย่างสาหัสมาก ไล่ดูรูปนางทุกรูปใน IG ไล่ดูคลิปใน Youtube ให้ตายเหอะ ฉันหลงรักผู้หญิงคนนี้จัง คนอะไร ทั้งสวย ทั้งเก่ง ดูดีมีคลาส คำพูดคำจาน่ารัก แถมยังมีทัศนคติการใช้ชีวิตที่ดีด้วย

(พอ พ๊อ พอ ก่อนจะดูติ่งไปมากกว่านี้) แล้ววันนึงก็พบว่า พี่ปอยใช้ลิป สี 202 ของ giorgio armani รุ่น lip maestro (สืบมาจากคลิป live ใน Facebook ของนางนั่นเอง) และไม่ช้า ไม่รีรอ ก็สอยมาทันที (ได้มาจากฮ่องกงนะคะ เพราะ giorgio armani จะยังไม่มีลิปที่ขายในไทย ส่วนใหญ่จะมีแค่พวกน้ำหอม) เอาล่ะ ขี้เกียจรีรอแล้ว มาดูกันดีกว่าค่ะ

ไล่ๆ ดูแล้ว คิดว่าน่าจะเป็นลุคส์นี้ที่พี่ปอยใช้ประจำค่ะสีจากรูปพี่ปอย จะรู้สึกว่าออกชมพู ส้มๆ น้ำตาล นู้ดๆ คือมีความผสมผสาน และดูธรรมชาติดี

บีชอบที่สามารถแต่งหน้าจัดได้ สโมคกี้ได้ เพราะทาลิปนี้ปุ้บ จะทำให้ทุกอย่างดูประจำวันทันที อารมณ์แบบแต่งหน้าจัดเดินเฉิดฉายในออฟฟิศได้ค่ะมาในกล่องสีดำแบบนี้ค่ะหัวพู่กัน (เรียกถูกรึเปล่านะ) ฟูๆ นิ่มๆ ทาแล้วเข้ากับรูปปากได้ง่าย

เมื่อทาลงไป เนื้อกำมะยี่ ดีงามมาก ทาง่ายค่ะทาไปสักพักเริ่มแมท แต่แมทแบบพอดีมากกกก ไม่แห้ง ไม่แตก โอ้ย ลูกรักของแม่สวอชออกมาเป็นแบบนี้ สีมีความตุ่นๆ หน่อย

ทาที่ปาก สีก็จะออกมาแบบนี้ปกติปากบีจะมีสีเข้มนะคะ จะออกแดงหน่อยๆ ทาออกมาก็จะแบบนี้เลย

ลุคส์เต็มๆ กับตาเข้มหน่อยๆ

แถมสีแดงเบอร์ 402 ให้ดูด้วยค่ะ แดงแปร๊ดจริงๆ

มาสรุปเลยแล้วกันเนอะข้อดี1.เนื้อดีงาม พระรามแปด ไม่แห้ง ไม่แมทเกินไป พอดีมากๆ2.สีสวย ถูกใจ ใช่เลย แต่งหน้าได้หลายโทน และดูธรรมชาติดีด้วยค่ะ3.ลิปไม่มีกลิ่นดี บีชอบลิปที่ไม่มีกลิ่นมากเลยข้อเสีย1.หลุดง่ายไปค่ะ สีไม่ติดทน2.ใช้ลิปสีนี้ ไม่แต่งหน้า ดับได้นะคะ มีความซีด

Bebe Kim

Bebe Kim

สวัสดีค่ะทุกคน
ชื่อ "บีบี" ค่ะ เป็นคนชอบเรื่องความสวยความงามมาก เรียกว่าเสพติดเลยดีกว่า
ไม่ว่าจะเป็นเรื่องผิว เรื่องแต่งหน้า บางทีก็ลามๆ เสียเงินไปเยอะค่ะ เขินนน 555
ตอนนี้บีอาศัยอยู่ที่ฮ่องกงค่ะ (แต่ก็กลับไทยทุกเดือน เพราะคิดถึงอาหารและเพื่อนๆ รวมถึงครอบครัวนั่นเอง แหะๆ) มีลูกชายตัวเล็กๆ 1 คน ชื่อน้องเจคอปค่ะ
ตอนนี้ก็เป็นคุณแม่มือใหม่ ใช้ชีวิตคูลๆ (ปนเหนื่อย) ไปวันๆ และถ้าวันไหนว่างๆ ก็จะมาเขียนกระทู้แชร์เรื่องราวต่างๆ ให้เพื่อนๆ Jebanista อ่านกันค่ะ

ถ้าใครอยากติดตามบีในรูปแบบวิดีโอ ก็สามารถไปที่ https://www.youtube.com/user/BebeSoonyata ได้นะคะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ^^

FULL PROFILE