[[HOW-To]] //- สอนเขียนคิ้ว 2 สไตล์ '[[#']] •• เฉี่ยว+หวาน แล้วแต่ชอบ

10 5

สวัสดีค่าาาาา> <  HOW TO ครั้งแรกของเบนนะคะ       

วันนี้เบนจะมาสอนเขียนคิ้วแบบฉบับสาวสายฝรั่งกับสาวสายเกา (หลี) กันนะคะกับการเขียนคิ้วด้วย วิธีที่ง่ายแสนง่ายเลยค่ะเหมาะสำหรับสาว ๆ ที่ไม่เคยเขียนคิ้วก้ทำได้นะคะ สามารถใช้แต่งหน้าในชีวิตประจำวันตามมาดูเลยค่ะ ^^

ตัวที่ขาดไม่ได้เลยคือดินสอเขียนคิ้วขอแนะนำเลยดินสอเขียนคิ้วยี่ห้อ Qwerty ดินสอเขียนคิ้วแบบออโต้มา พร้อมกับหัวแปรงปัดคิ้วที่นุ่มและไม่ทำลายขนคิ้วอีกด้วย สีของQwertyมี 3 สีให้ได้เลือกกันเลย   01 อเมริกาโน่   02 มอคค่า    03 ลาเต้

ขั้นตอนตามนี้เลยจ้าาาา 1เตรียมขนคิ้วให้พร้อมโดยใช้แปรงปัดขนคิ้วที่ Qwerty   ที่ให้มาในด้าม   ลักษณะพิเศษคือแปรงขนนุ่มไม่ทำให้ขนคิ้วหลุดด้วยนะคือดีงามอะ> <

วาดฐานโครงคิ้วด้านล่างเริ่มวาดจากกลางคิ้วไปจนถึงปลายคิ้วนะคะ

จากนั้นให้วาดโครงคิ้วด้านบนต่อเลยนะคะและวาดจากกลางคิ้วไปถึงปลายคิ้วค่ะเบนใช้ที่เขียนคิ้วเบอร์ 03 ลาเต้ ที่หางคิ้วและใช้เบอร์ 02 มอคค่า ที่หัวคิ้วเพื่อไล่สีของคิ้วให้สวยงาม  

เว้นช่วงหัวคิ้วไว้ก่อนแล้วใช้เบอร์ 03 ลาเต้ ระบายช่วงที่ได้ขึ้นโครงคิ้วไว้ตามภาพเลยนะคะ > < และใช้เบอร์ 02 มอคค่า ระบายช่วงหัวคิ้วให้เกิดมิติของคิ้วที่สวยงามค่ะ

จากนั้น ก็มาถึงขั้นตอนเก็บขอบคิ้วนะคะโดยเบนจะใช้คอนซีลเลอร์เก็บขอบทั้งหมดของคิ้ว เพื่อให้คิ้วดูคมและสวยงามค่ะ

รูปนี้คือเกลี่ยคอนซิลเลอร์เรียบร้อยแล้วนะคะ คิ้วสวยใช่ปะหละ > <

เสร็จแล้ววววววว สายฝรั่ง.คิ้วแบบฝรั่งก็เสร็จไปแล้วนะคะ ที่สำคัญสีของคิ้วจะดูสวยและดูเป็นธรรมชาติมากๆเลยค่ะ ช๊อบชอบบบบ  สวยไหมบอกเค้าหน่อยนะ <3

Korea (สายเกาหลี)มาต่อกันที่สายคิ้วตรง หรือสายเกา(หลี) กันดีกว่าค่ะสายเกาหลีจะแตกต่างกับสายฝรั่งตรงที่ สายเกาหลีจะเป็นคิ้วตรงๆน่ารักแต่สายฝรั่งจะโก่งและโค้งมาพอสมควรค่ะ เราไปดูสายเกาดีกว่าว่าเป็นไง จะพังหรือจะปังนะคะ

วิธีการเขียนก็คล้ายกับสายฝรั่งนะคะ แต่ต่างกันเพียงแค่ ทรงตรงกับทรงโค้งเท่านั้นค่ะเบนทำภาพมาให้ดูง่ายๆน้าาาา

การเขียนคิ้วไม่ใช่เรื่องยากค่ะวิธีการทำก็เหมือนเดิมไม่มีอะไรต่างนะข้อสำคัญ ควรเลือกผลิตภัณท์ให้เข้ากับเรา เพราะตอนนี้มีหลายแบบมาก1.เนื้อครีม/เจล2.ดินสอ (แบบเหลา)3 ดินสอแบบออโต้

แต่ส่วนตัวที่ชอบที่สุดคือ ดินสอแบบออโต้ ชนะเลิศค่ะสุดท้ายอยากจะบอกว่า ขอบคุณมากนะคะที่เข้ามาทำความรู้จักกัน เพราะนี่เป็นการเขียนบล๊อคครั้งแรกของเบนนะคะฝากติดตาม ฝากติชมด้วยนะคะพร้อมปรับปรุงและแก้ไขเต็มที่ค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ Benlo> <

Benloly Make up

Benloly Make up

ตัวแทนผู้หญิง พลัสไซส์
ให้ลุกขึ้นมามั่นใจ กล้าที่จะสวย

FULL PROFILE