ประสบการณ์เคยเจอเพื่อนร่วมงานที่เก่งแต่นิสัยไม่ดีไหม

1 3

ใครเคยมีประสบการณ์เจอเพื่อนร่วมงานที่เก่งแต่นิสัยไม่ดีบ้างมั้ยคะ มาแชร์กันค่ะ

พอดีเราอึดอัดไม่รู้จะระบายทางไหนดี แล้วก็อยากรู้ว่าที่อื่นๆจะมีใครเจอเหมือนเรามั้ย  

ตอนนี้เราเจออยู่ค่ะคนประเภทตามที่กล่าวไปข้างต้น คือเราทำงานที่นี่มาสักพักใหญ่แล้วค่ะ แรกๆก็ดีนะคะ ทุกคนดูใจดี น้ำใจงามสอนงานเราพอทำไปสักพักก็เริ่มออกลายกันล้ะค่ะ

ในออฟฟิศเนี่ยจะมีคนอยู่ 2 ประเภท คือแบบพวกเก่งแต่หยิ่งผยองและคนที่แบบนิสัยดีไม่มีปากเสียงซึ่งเราก็ไม่เข้าใจว่าอิพวกที่เก่งๆเนี่ยจะต้องนิสัยแย่เกือบทุกคน มีทั้งเห็นแก่ตัว ชอบเอาเปรียบ เอาหน้าต่อหน้าเราก็ดีนะคะแต่พอลับหลังเท่านั้นแหล่ะก็เอาเราไปนินทา  ชอบแขวะชอบดูถูกคนที่ด้อยกว่าหรือเอาง่ายๆคือคนที่โง่กว่าอะค่ะยอมรับนะคะว่าพวกนางก็เก่งจริงๆแหล่ะ ทำงานไม่ค่อยผิดพลาด สมองดีแต่เรื่องนิสัยนี่ไม่ไหวและค่ะ แต่พวกเพื่อนร่วมงานที่ดีนี่ก็ดีค่ะที่ทำให้เราสามารถทนอยู่ได้ ไม่งั้นเราคงบ้าตายกว่านี้

เราก็คิดนะคะว่าทำไมชีวิตต้องมาเจออะไรแบบนี้ ต้องมาเจอคนแบบนี้ สังคมการทำงานนี่มีแต่หวังประโยชน์ส่วนตน ชิงดี ชิงเด่นหรอคะ แทนที่จะช่วยกันร่วมมือกันพัฒนาบริษัท

Tra Tra

Tra Tra

FULL PROFILE