ไม่มีแฟน เปิดถุงช็อปปิ้งแทนก็ดว้ายยยยย

21 12

ผ่านพ้นวาเลนไทน์ไปได้อย่างสง่างาม และทรงตัวบนคานอย่างต่อเนื่องไปอีกปีช่อดอกไม้ไม่ได้ เดทดินเนอร์ไม่มี ช็อปปิ้งเธอราพีสิค้า!!!!!!!!!!!!NickyOkawa สตรีผู้บ้าเปิดถุง ครั้งนี้มาสายห้างสรรพสินค้าและออนไลน์ไปดูกันเลยค่ะ จะได้ไม่เสียเวลา และทำเป็นลืมๆ ไปว่ารูดบัตรไป...........  .........................ม  ห  า ศ  า  ล

เปิดด้วยรูปรวม ขออภัยไว้ล่วงหน้ากับรูปกางเกงในและรองเท้า (เพราะหลายคนถือว่ามันไม่สุภาพ แต่เป็นของดีที่อยากแนะนำน้าาาาาา)

ยังไม่พอค่ะ เปิดรูปเดี่ยวด้วยกุงเกงลิง แต่อย่าเพิ่งกรี๊ดดดดด ว่าสาวคนนี้ช่างเปิดเผยเหลือเกินมันคือกางเกงในอนามัยของวาโก้ นิกกี้ขอแนะนำสำหรับคนที่ชอบเป็นประจำเดือนเยอะๆ หลายวันใช้ผ้าอนามัยรุ่น 41 ซม. ก็ยังเลอะ พอมีกางเกงตัวนี้ก็หมดปัญหาซึมเปื้อนชุดนอนผ้าปูเตียงไปได้เลยเพราะมันมีแผ่นรองที่ทำให้ซักรอยเปื้อนง่ายมากค่ะ เสียดายที่เพิ่งมารู้จักเอาตอนวัยใกล้เมโนพอสสมัยสาวๆ (กว่านี้) มีปัญหามากกกก โดยเฉพาะวิชาพละศึกษา ใครเป็นเหมือนกัน ไปซื้อมาลองดูนะคะขายเดี่ยวๆ ตัวเดียวจะแพงกว่า ขายเป็นคู่จะเลือกสลับสีไม่ได้ และไม่เคยลดราคาล้างสต็อกใดๆ เฮ้อแต่ซื้อเถอะ ชีวิตมนุษย์เมนส์จะดีขึ้นจริงๆราคาแพ็คคู่ 470 บาท (ถ้ามีบัตร His&Her ซื้อสามแพ็คจะได้ลดเพิ่มอีก 10% หรือ 15% ค่ะ)

มาต่อกันที่รองเท้า นี่คือ Reebok รุ่น Memorytechเราเป็นสาวกแบรนด์รีบอคค่ะ ใส่มาตั้งแต่สาวๆ (สาวๆ อีกละ นี่แกอายุเท่าไหร่เนี่ย)ตั้งแต่รองเท้าเล่นบาสเก็ตบอล รองเท้าวิ่ง และครอสเทรนนิ่งเพราะมันถูกกับลักษณะเท้าเราที่สุด ใส่แล้วใช่ที่สุดค่ะเคยอยากลองใส่อาดิดาสหรือไนกี้ ก็ยังหารุ่นที่ถูกกับเท้าตัวเองไม่ได้สักทียิ่งมาเจอรุ่น Memorytech คู่แรกซื้อมาลองใส่ ใส่จนข้างนอกขาดต้องเอาไปปะแล้วค่ะเราตั้งใจเลยว่าจะซื้อเพิ่มทุกสีที่มีขาย และก็ได้มาอีก 2 คู่ แถมลดราคาพอดี๊ข้างในพื้นรองเท้าจะเป็นซัพพอร์ตที่นิ่มมาก เดินขายของทั้งวันไม่ปวดเท้าเลยค่ะ

คู่ที่เชือกสีส้ม ราคา 1,590 บาท ซื้อที่ Super Sport

คู่สีดำน้ำเงิน ราคา 2,093 บาท ซื้อที่ Sport World (edited)สำหรับเรา แยกไม่ออกว่าสองร้านนี้ต่างกันตรงไหนค่ะ ร้านไหนมีของก็ซื้อเลย จบ 55

ตัวนี้จะได้มาในกล่อง คิดเองเออเองว่าเป็นอะไหล่ของรองเท้ามาตั้งแต่คู่แรกปรากฏว่า ไปถามพนักงานแล้ว มันคือพวงกุญแจค่ะ 55555555555555

มาต่อกันที่ร้าน The Body Shopแพ้การโปรโมท (อีกแล้ว) ของลิปจิ้มจุ่มแมตต์ ราคาเต็ม 420 บาทซื้อ 2 แถม 1 จะตกแท่งละ 280 บาทเท่านั้นสรุปเลยเดินปรู๊ดดดดเข้าไปในช็อป ปาดๆ ป้ายๆ ได้มา 3 แท่งเลยค่ะสีที่ซื้อมาคือ 030 Crete Carnation นู้ดชมพูอ่อนๆ อมน้ำตาล034 Nairobi Camelia ชมพูตุ่นๆ ที่เข้มกว่า 030 อีกหนึ่งระดับ014 Sydney Amaryllis ออกสีส้มๆ ซื้อมาเพราะสีอื่นๆ ที่เหลือในช็อปคือมาสายดาร์ค ซึ่งเรามีเยอะแล้วยังไม่ได้เปิดใช้เลยค่ะ แต่เนื้อจะออกครีมๆ แมตต์ๆ ทาแล้วปากไม่แห้งเลย ชอบๆได้ของแถมมานิดหน่อยค่ะ เป็นทีทรีออยล์ เอาไว้แต้มสิว

ต่อมาที่แบรนด์คล้ายๆ กัน แต่มาจากฝรั่งเศส ที่ห้างแถวบ้านเปิดร้านซะข้างกันเลย Yves Rocher ตั้งใจจะไปซื้อ Vinegar Hair Rinse ขวดใหญ่ซักขวดก็พอซักขวดก็พอซักขวด........ค่ะ

พอบีเอบอกว่า ซื้อครบ 1,200 บาท แถมสครับ 1 หลอดจริงเท่านั้นแหละได้ Vinegar ตัวล้างสารพิษให้ผมขวดใหญ่ 2 ขวด แชมพูอีก 2 ขวด จนได้สครับของแถมมาแล้วบีเอแถมแชมพูครีมนวดแบบซอง สูตรสำหรับผมทำสีมาให้หมดนี่เลยค่ะ รวมทั้งหมด 4 ชุดเหมาะสำหรับเวลาไปเที่ยวต่างจังหวัดเลยค่ะ ถูกใจของแถมมากVinegar ราคาเต็ม 590 บาท ส่วนแชมพู ราคาเต็ม 199 บาทค่ะ

อ่อ ในห้างมีวัตสัน และในวัตสันตอนนั้นก็มีโปรชิ้นที่ 2 บาทเดียวไม่มีแฟน ไม่มีคนบ่น ไม่มีคนห้าม ไม่มีคนช่วยใช้เงิน ซื้อสิคะ จะเหลือหรอออออออ!!!เหมากันแดด Mizumi มาทุกชิ้นที่มีในร้านสาขานั้น และตามมาด้วยของโปรดตลอดกาลLa Roche-Posay Effaclar Duo+ ขาดตัวนี้ หน้าจะเละเทะสิวขึ้นพรึ่บพรั่บภายใน 7 วันทันทีของอื่นๆ ก็อัฐบริขารตามมาเป็นเจ้ากรรมนายเวร สิทธิ์แลกซื้อนั่นเองค่ะน้ำยาบ้วนปากลิสเตอรีน สูตรใหม่ล่าสุด กับที่เช็ดเครื่องสำอาง Bifesta ขวดเล็กสำหรับพกพาอีกแล้วซื้อตุนขนาดนี้ ต้องหาทริปเที่ยวแล้วล่ะมั้งกันแดด Mizumi ราคาเต็ม 890 บาท (แต่เวลานอกโปรจะขาย 690 บาท)LRP Effaclar Duo+ ราคาเต็มไม่แน่ใจ ตอนที่ซื้อราคา 940 บาทน้ำยาบ้วนปากกับ Bifesta ราคาสิทธิ์แลกซื้อตกขวดละ 40 กว่าบาทค่ะ

ขณะกำลังถ่ายรูปเตรียมทำกระทู้เปิดถุง ก็มีของมาส่งที่บ้านนั่นคือของรางวัลจากคุณแป้ง Kirarista นั่นเองค่ะ ต้องขอบคุณคุณแป้งมา ณ ที่นี้ด้วยคือนิกกี้ไปเล่นเกมใน youtube ชิงขนตาญี่ปุ่น Miche Bloomin’ ได้มาเป็นเบอร์ 1และไปเล่นเกมทายลิปสติก ซึ่งก็คือ Cute Press Moist Lock Plumping Lip ได้เบอร์ M7 มาซึ่งดีใจมากกก เพราะไม่ตรงกับสีที่มีด้วย ขนตาก็มีแต่คนบอกว่าสวยมาก ได้ที่ 1 Cosme อีกต่างหาก

ปิดท้ายด้วย ของที่เราตั้งอกตั้งใจตามล่าสุดพลังสุดแรงเกิดToo Faced Sweet Peachคราวที่แล้วซื้อไม่ทัน พอแบรนด์เอากลับมาทำใหม่ ก็ตั้งใจว่าเข้าไทยเมื่อไหร่จะไม่พลาดแน่นอนก่อนหน้านี้มีโปรแรงๆ จาก Sephora มายั่วน้ำลาย มีความหวั่นไหวยั่วยวนกิเลสสูงพอสมควรแต่เราก็ผ่านพ้นมาได้ด้วยดี คืนวันที่เขาจะวางขาย แหกขี้ตารอเที่ยงคืนเพราะนึกว่าเว็บจะวางขายปรากฏว่า.....เปล่าค่ะ รอเก้อ เว็บไซต์เปิดขายเวลาเดียวกันกับห้างเปิดเลย รอวนไปค่ะ สิบโมงพอประกาศวางขายปุ๊บ กดสั่งเลยค่า และ...ตัดบัตรเครดิตไม่สำเร็จ เปลี่ยนวิธีไปจ่าย ATM เล้ยยยใช้สิทธิ์ black card ได้ลดราคาอีกกกก เหลือเพียง 2,511 บาทจากนั้นก็วิ่งไปจ่ายที่ตู้อย่างรวดเร็ว ไม่เกิน 15 นาที กลับบ้านมารีเฟรชดูหน้าเว็บSold Out!!!!!!เอา มือ ทาบ อก คุณพระ นี่ฉันซื้อทันเหรอเนี่ย คุ้มค่ากับความพยายามอย่าถามถึงการรีวิวหรือสวอชสี ทุกวันนี้ยังไม่กล้าเอามือแตะ ได้แต่เปิดดู และดมกลิ่นพีช ฟื้ดดด ปิดฝาแกร๊กความสวยให้ 10 ความโรคจิตให้ 100

การเปิดถุงช็อปวันนี้ ทำมาแบบขำๆ ตามประสาคนโสดนะค้าบบบใครมีคู่แล้วก็ขอให้มีความสุข สมหวัง ลั้นลา ได้แฟนได้สามีดีๆส่วนใครที่ยังโสด (แบบเรา) ก็ขอให้มีคนมายืนรอยืนบ่นหน้าร้านเครื่องสำอางไวๆ นะคะ ^^ไปนอนแล้วค่า บ๊ายบาย

NickyOkawa

NickyOkawa

ชื่อนิกกี้ อายุ 30 กว่าๆ บ้าช็อปปิ้ง เขียนเก่ง ถ่ายรูปห่วย

FULL PROFILE