รีวิวครีม Whitening ที่เหมาะกับคนเป็นสิว!!

10 5

สิว สิว สิว!เจ้าเม็ดเล็กๆที่เป็นเรื่องใหญ่สำหรับสาวๆทุกคน!!ยิ่งเครียดมากเท่าไหร่ยิ่งขึ้นมากเท่านั้น (ร้องไห้) T ^  T ดังนั้นเราจะไม่อ่อนแอค่ะเราต้องต่อสู้กับมันให้เห็นผลกันไปข้างนึง 55555 ซึ่งเราเป็นคนนึงที่เคยอยากขาวและแพ้ครีมทำให้สิวขึ้นมาหลายเม็ดมากจนกลัวและไม่กล้าใช้ครีมทาให้หน้าขาวอีกค่ะแต่หลังจากนั้นเพื่อนเราบอกว่าครีมที่เราใช้เป็นครีมที่มาจากเน็ตดูไม่น่าเชื่อถือลองใช้ครีมที่มาจากพวกแบรนด์ดังตามท้องตลาดแทนค่ะซึ่งหลากหลายตัวเราใช้มาก็ไม่แพ้และแพ้ค่ะ แต่เราอาศัยการเทสก่อนทาลงผิวหน้าเลยช่วยได้เยอะค่ะและล่าสุดเราเลยอยากเอาประสบการณ์ของเรามาแชร์กันในนี้ค่า

ซึ่งวันนี้เราจะมาเปรียบเทียบครีม Whitening 3 ตัวที่เห็นผลได้อย่างชัดเจนมีประสิทธิภาพที่สามารถช่วยให้ผิวขาวใส พร้อมทั้งเทสว่าตัวไหนเหมาะไม่เหมาะกับคนมีสิวตัวร้าย เพื่อให้หน้าดี และหายไปจากผิวหน้าของเราไปตลอดกาลมาดูกันว่าตัวไหนบ้างที่จะสามารถครองใจเราให้โบกมือบ๊ายบายลาขาด หน้าหมองไปพร้อมกับไม่ต้องกลัวสิวกันได้เลยค่ะ ^^

Eucerin DAY MAT WHITENING ไม่ธรรมดาเลยจริงๆตัวนี้คุณสมบัติเหมาะสำหรับสาวๆที่นังสิวตัวร้ายบุกง่ายนางก็สามารถช่วยลดต้นเหตุของสิวรอยดำจากสิวและยังทำให้ผิวดูกระจ่างใสขึ้นอย่างเห็นได้ชัดภายใน 4 สัปดาห์!!ด้วยประสิทธิภาพจาก Licochacone ช่วยฟื้นบำรุงผิวระคายในชั้นผิวจากที่อ่านมาจากเน็ตนะคะ พร้อมทั้งยังมี SPF 30 พร้อมยังมีสารที่ช่วยทำให้ผิวดูสว่างกระจ่างใสขึ้นอีกด้วยค่ะเรียกว่าจัดหนักจัดเต็มมากแจ้

ตัวเนื้อครีมจะมีสีออกครีมเหลืองอ่อนๆและนิ่มมากๆบางเบา และที่ปลื้มมากๆก็คือเกลี่ยง่ายมากๆค่ะ ซึมเร็วเกลี่ยแปบเดียวก็ทั่วหน้าเราแล้วอะ เริ่ดด! ทาแล้วหน้าดูสว่างดูขาวแต่ไม่ลอย ไม่เหนียวเหนอะหนะบอกเลยค่ะว่าตัวนี้ไม่เบาจริงๆ ปริ่ม ><

2. PhD+ ActivWhite Serum เจ้าตัวนี้เป็นตัวเซรั่มค่ะซึ่งเซรั่มตัวนี้เป็นสูตรสำหรับผิวขาวที่มีความหมองคล้ำและก็ผู้ที่มีเรื่องเกี่ยวกับสิว รอยสิว จุดด่างดำ ข้อดีของนางคือทำออกมา2สูตรคือ สูตรผิวขาวและผิวคล้ำแน่นอนว่าทุกคนมีสีผิวที่แตกต่างกันดังนั้นเจ้าตัวนี้ทำให้เราสามารถเลือกใช้สกินแคร์ที่เหมาะสมกับสภาพผิวของเราอย่างแท้จริงและที่สำคัญคือเห็นประสิทธิผลได้อย่างดีและเหมาะสมกับสภาพผิวที่แท้จริงของเราด้วยค่ะและสำหรับรอยสิวจุดด่างดำก็จางลงตัวนี้เหมาะทั้งสำหรับคนที่มีผิวแห้งและผิวมันค่ะสำหรับคนผิวแห้งเวลาใช้แล้วไม่รู้สึกว่าหน้าลอกเป็นขุยหรือแสบคันแต่แอบเห็นผลช้านิดหน่อยค่ะและแอบหมดไวไปนิสนึง

สำหรับตัวเนื้อครีมเซรั่มดูเหมือนจะข้นเหนียวแต่เมื่อบีบมาใช้กลายเป็นเหลวๆหน่อยแบบกึ่งน้ำนิดหน่อยไม่เหนียวหนึบอย่างที่คิดเป็นข้อดีอีกอย่างที่ทำให้ตัวเซรั่มซึมลงผิวของเราได้ดีและไม่ทิ้งความเหนียวเหนอะไว้บนผิวแอบเสียนิดหน่อยคือมันเหลวและเวลาแตะอาจจะลำบากในการเกลี่ยนิดหน่อยค่ะ

3.SNAILWHITE SNAILWHITE CREAM มาดูเจ้าตัวนี้กันค่ะแน่นอนว่าต้องมีส่วนผสมของเมือกหอยทากแน่นอนอยู่แล้วช่วยบำรุงผิวหน้าอย่างล้ำลึกเพื่อช่วยในการบำรุงและฟื้นฟูผิวลดริ้วรอยช่วยซ่อมแซมเซลล์ผิวให้แผลหายไวขึ้นรวมไปถึงรอยแผลสิวต่างๆโดยเฉพาะรอยแดงตลอดจนผิวที่ถูกทำร้ายจากแสงแดดนางเหมาะสำหรับคนที่ผิวแห้งเสียหมองคล้ำขาดการดูแลมีรอยแผลเป็นจากสิวด้วยค่ะแถมยังให้ความชุ่มชื้นไม่เหนียวเหนอะหนะพอสมควรเลยทีเดียวตัวนี้ลดรอยหมองคล้ำและจุดด่างดำได้จริงค่ะแต่อาจจะไม่ช่วยด้านผิวกระจ่างใสมากเท่าไหร่นะคะขอแนะนำว่าไม่ควรใช้ในตอนที่เป็นสิวนะคะเพราะมันจะทำให้อุดตันทำให้กดออกยากขึ้นค่ะแหะๆ

มาดูเนื้อครีมกันค่ะบีบตัวปั้มออกมาเนื้อครีมจะเป็นสีขาวและชื่อของเขาก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นเมือกจากหอยทากแน่นอนว่าตัวครีมก็จะยืดๆหน่อยเนื้อครีมเบาซึมซาบได้ดี แต่ติดนิดนึงค่ะคือกลิ่นน้ำหอมแรงมากเพราะมีส่วนผสมของน้ำหอมอยู่ด้วยแต่โดยรวมก็ดีค่ะซึมซาบได้ดี ^^ แต่ในแง่เหมาะกับคนเป็นสิวมั๊ยตัวนี้ดูน่าจะไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่แต่ตัวนี้เราใช้ตอนเป็นสิวไม่เห่อหรือขึ้นเพิ่มเลยคิดว่าโอเคนะคะแต่อย่างน้อยๆก็ช่วยเรื่องรอยสิวได้ดีเช่นกันค่ะ

จบไปแล้วคะกับการเปรียบเทียบประสิทธิภาพของครีมWhitening ที่เหมาะกับคนเป็นสิวทั้ง 3 ตัวนะคะตอนนี้เราคิดว่าสาวๆหลายคนคงได้คำตอบกันแล้วนะคะว่าเจ้าครีมตัวไหนเห็นผลได้ชัดเจนจริงที่เราจะสามารถนำไปฟาดฟันสู้กับบรรดาเจ้าสิวทั้งหลายให้หายขาดได้อย่างมีประสิทธิภาพและเห็นผลได้อย่างชัดเจนที่สุดขอกระซิบบอกค่ะสำหรับเราที่ใช้เจ้าตัวแรกอย่างต่อเนื่องมาตลอดบอกเลยค่ะคุ้มค่าที่จะลองจริงๆ^^

zebray

zebray

FULL PROFILE