เตือนภัย !! ร้านตัดผม ย่านปิ่นเกล้า อย่าเอาผมไปเสี่ยง

8 8

ซ้ายแบบที่เอาให้ช่างดู ขวาที่ได้มา T_T

บอกช่างว่าตัดผมเอาแบบให้ดู

แล้วบอกช่างว่าเปลี่ยนข้างแสกผมให้ด้วยได้มั้ยคะ

ช่างบอกว่าได้ แล้วก็จัดการเปลี่ยนแสกก่อนลงมือตัด

แต่พอตัดเสร็จ ปรากฎว่าผมมันไม่ไปค่ะ เปลี่ยนข้างไม่ได้

ตอนนั้นเราก็ยังไม่กังวลมาก เพราะคิดว่าเดี๋ยวสระอีกทีน่าจะโอเค

จากนั้นช่างถามว่าดัดมั้ย (อารมณ์เชียร์ๆหน่อย)

เราบอกว่าไม่เอาดัดหยิกนะคะ ถ้าดัดแล้วดูหัวทุยก็ดัด

ช่างก็บอกโอเคพี่จะดัดให้ดูเป็นทรง...

ตอนที่ม้วนแกนเราก็ดูแล้วค่ะว่าเหมือนดัดหยิกเลย แต่ก็ไม่รู้จะทำไง

พอดัดเสร็จ สระผม ผมด้านหน้าก็ไม่เป็นทรงเลยค่ะ

เปลี่ยนข้างแสกไม่ได้ แล้วพอแสกกลับทางเก่า ผมข้างหน้าก็ไม่เป็นทรง

เราบอกให้ช่างแก้ผมข้างหน้า ให้อย่างน้อยเท่ากัน

ช่างทำไงรู้มั้ยคะ หัวเราะค่ะ หัวเราะอยู่นั่นแหละ

แล้วก็ไม่แก้ให้ เราน้ำตาจะไหล

แฟนดันจ่ายตังค์ไปแล้ว เลยทำอะไรไม่ได้ T_T

ใครผ่านไปฝากเผาร้านนี้ทิ้งด้วยนะคะ

ร้านอยู่ระหว่างโลตัสปิ่นเกล้ากับเซ็นทรัลปิ่นเกล้า

ป้านร้านมี กรรไกรอันใหญ่

13est

13est

สวยเป็นบางเวลา บางเวลาก็น่ารัก >3<

FULL PROFILE