{How to} Every day look สวยง่ายได้ทุกวัน

8 3

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้มี How to มาฝากเป็นแต่งหน้าแบบ Everyday look สามารถแต่งไปไหนก็ได้ง่ายมากๆค่ะ ไปดูกันเลยค่ะ

มีทั้งคลิปและภาพให้ดูนะค่ะเผื่อใครไม่เข้าใจดูคลิปแล้วแต่งตามเลยจ้า

เริ่มที่หน้าส๊ดสด กันเลยนะค่ะ 

กลบแพนด้าใต้ตาด้วย Maybelline Mineral Power Concealer ใช้นิ้วค่อยๆกดเบาๆบริเวรใต้ตา

และลงแป้งฝุ่นอัดแข็ง ของCEZANNE UV Clear Face Powder #01ใช้แปรงวนๆแป้งแล้วค่อยๆปัดวนๆทั้งใบหน้าเพื่อไม่ให้หน้ามันดูเยิ้มจนเกินไป เพราะคูชั่นตัวนี้มันเป็นสูตรฉ่ำมากๆ 

ลง อายแชโดว์ของ 4u2 4 color eyeshadow #02 CALM โดยน้ำจะใช้สีที่2 ลงทั่วเปลือกตา และตามด้วย สีที่3 ใช้ทาบริเวรกลางตาจากนั้นใช้แรงเกลี่ยๆให้ฟุ้งๆ เชื่อมตรงบริเวรหางตาด้วยสีที่3

จากนั้นน้ำใช้ สติ๊กชาโดว์ ของMamonde vivid touch +stick shadow #05RoseGold ทาตรงกลางๆตาชิดโคนขนตาเพื่อให้มีประกายๆ จากนั้นใช้แปรงเกลี่ยๆให้กลิตเตอร์มันกระจายออก

วันนี้จะไม่ใช้อายไลเนอร์นะค่ะ แต่จะใช้ สีน้ำตาลเข้มๆของCezanne Nose & Eyebrow powder ในการทำไลเนอร์แทน โดยเขียนให้เส้นเฉียงตามรูปตาตามภาพเลยค่ะ 

เขียนคิ้วน้ำใช้ของ Daiso Eye Brow Pencil วาดตามโครงคิ้วค่ะ อยากได้คิ้วแบบไหนวาดโครงก่อนเลยแล้วค่อยถมสีลงไป

ปัดคิ้วด้วย kiss me heavy rotation #05 เพื่อให้คิ้วละมุนเรียงสวยค่ะ 

สีปากวันนี้ ถูกและดีมากค่ะ wet n wild color icon lipliner pencil #E712 สีสวยมากเป็นแบบดินสอนะค่ะ เพื่อความง่ายที่สุกน้ำเขียนทั้งปากเลยค่ะ สีแบบดีมาก

และคอนทัวหน้านิดหน่อยเพื่อไม่ให้หน้าดูลอยเกินไปใช้ของ ministar professional makeup

ดัดขนตาแล้วก็ปัดมาสคาร่ากันค่ะ วันนี้ไม่ติดขนตานะค่ะ ต้องการความซอฟๆ เลยเลือกใช้มาสคาราที่หนา ยาว ดีมากเลิฟสุดๆ ของmaybelline hypercurl mascara

เสร็จแล้วจะได้ประมาณนี้นะค่ะ สามารถเก็บผมหรือจะปล่อยผมก็ได้หมด เป็นลุคที่ดูไม่เยอะเกินไป

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามนะค่ะ ไว้เจอกันฮาวทูหน้านะค่ะ

chadap.k

chadap.k

สวัสดีค่ะ ชื่อน้ำ ชอบแต่งหน้า ชอบเที่ยว ชอบกิน แล้วก็ชอบแต่งตัว ฝากทุกคนติดตามด้วยนะค่ะ

FULL PROFILE