REVIEW : Golden Rose Longstay Liquid Matte Lipstick ออกใหม่ 5 สี

25 10

ตอนนี้ถ้าพูดถึงลิปสติกที่ติดทน ถูกและดี ถึกและทน ไม่มีใครไม่รู้จัก Golden Rose รุ่น Longstay Liquid Matte Lipstick ซึ่งตอนนี้เป็นกระแสที่แรงมาก เพราะเค้าออกมาใหม่ 5 เฉดสี นั่นคือเบอร์ "13,14,15,16" และด้วยความชอบส่วนตัวเพราะเคยรีวิวไป 1-12 ที่บล็อกแล้วมันดีจริงๆนะ และในความถึกทนนนนน ดีงาม น้ำเลยหยิบมา swatch & review ให้เพื่อนๆให้ดูกัน เริ่มกันเลยกับสีแรก......

เบอร์ 13

สีนู๊ดโทนนี้น้ำว่าเหมาะกับคนที่แต่งหน้าเข้ม และคนผิว2สีจะเหมาะมาก สำหรับคนที่แต่งหน้าน้อยหรืออ่อนๆ อาจจะทำให้ดูซีดดูป่วยๆได้ สำหรับน้ำใช้เป้นเบสปากก่อนใช้สี 15 ทาด้านในปากจะได้ลุคที่สวยมากๆค่ะ

เบอร์ 14

สีส้ม ที่สวยมาก น้ำชอบส้มโทนนี้ ให้ลุคเกาหลี ทาแบบ ombre จะเหมาะกับในวันเบาๆสบาย 

เบอร์ 15

เผ็ดมากสีนี้555 มีหลายโทนรวมอยู่ในสีเดียวกัน ม่วงอมแดงอมน้ำตาล น้ำชอบสีนี้ที่สุด แต่น้ำจะใช้การทาแบบ  ombre ไล่สีค่ะ

เบอร์ 16

สีนี้ให้ลุคสุภาพ และหรูดูแพง เหมาะกับวันทำงานค่ะ

เบอร์ 17

สีสุดท้ายโทนชมพูอมส้ม สีนี้น่ารักมาก เป็นอีกสีที่ใช้ได้กับการแต่งหน้าทุกลุค ไม่ว่าจะสาย ฝ. กับสาย ก. ใช้ได้หมดเลยจริงๆค่ะ

สำหรับสีใหม่รุ่น Longstay Liquid Matte นั้น น้ำไม่แน่ใจว่าสูตรมีการเปลี่ยนปรับปรุงมั้ย แต่มันติดทนมากกกกกก มากจริงๆ ไม่หลุดเลย แต่!!! มันหนักปากกว่าสีแรกๆที่เคยใช้มา แต่เรื่องเนื้อนุ่ม เกลี่ยง่าย เม็ดสีชัด ติดแน่น ยังคงเหมือนเดิมเป้ะๆดีงามมมม หวังว่าจะเป็นประโชยน์ในการตัดสินใจก่อนจะซื้อลิปสติกนะคะ ขอบคุณที่รับชมค่า : )

LAURENCIA

LAURENCIA

Beauty & Lifestyle Blogger
FB : facebook.com/laurencia.blog/
Blog : thelaurencia.blogspot.com
youtube.com/c/LAURENCIAOFFICIAL
IG : laurencia_ratcha

FULL PROFILE