รีวิว Fujiko Mayu Tint Chocolat Brown จะดีแค่ไหนถ้าเราไม่ต้องเขียนคิ้วทุกวัน

10 6

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวผลิตภัณฑ์เกี่ยวกับคิ้วค่ะเพราะในปัจจุบันสาวๆค่อนข้างให้ความสำคัญกับคิ้วมาก และยังมีคำคุ้นหูที่ว่า “เพราะคิ้วเป็นมงกุฏของใบหน้า”ซึ่ง Fujiko Mayu Tint ค่อนข้างตอบโจทย์สำหรับสาวๆที่คิ้วน้อย หรือไม่ค่อยมีเวลาเขียนคิ้วเพียงทาทิ้งไว้อย่างน้อย2ชม. ก็จะมีคิ้วติดทน3-7วันเลยค่ะจริงๆมีสีให้เลือก 2สี แต่สีที่ใช้คือ Chocolat brown ค่ะ

ความรู้สึกหลังจากการใช้-----------------------------------------------------

เนื้อเจลค่อนข้างแห้งเร็ว แต่เหนียวน้อยกว่ายี่ห้ออื่นที่เคยใช้มาค่ะหลังลอกออกสีค่อนข้างชัด เหมือนเขียนคิ้วปกติแต่ดูเป็นธรรมชาติกว่าค่ะหลังจากลอก1วันก็ยังดูมีสีติดอยู่ค่ะ (อัพเดทล่าสุด ผ่านไป4วันก็ยังเห็นอยู่ค่ะ)

สรุป Fujiko Mayu Tiny ค่อนข้างเป็นตัวเลือกที่ดีสำหรับสาวๆที่คิ้วน้อย หรือไม่มีเวลาเขียนคิ้วในทุกวันค่ะส่วนตัวชอบเพราะว่าเป็นคนไม่แต่งหน้าเวลาไปออกกำลังกาย แต่ถ้ายังมีคิ้วอยู่ก็รู้สึกมั่นใจมากขึ้นค่ะ

หาซื้อได้ที่ร้าน MATSUMOTO KIYOSHI ค่ะ

raydalee

raydalee

Ordinarily looking girl.
Lucky girl
Crazy girl
:)

FULL PROFILE