Makeup with Sissy EP.11 แต่งหน้ากลบสิว ให้ผิวสวยแซ่บ !

4 2

สวัสดีค่าาาาา กลับมาพบกับ Makeup with Sissy EP.11 บอกเลยว่า EP. นี้ก็แค่เรื่องสิวๆ วันนี้พี่ต้าร์จะมาช่วยน้องอดออมแต่ง หน้ากลบสิว ให้ผิวสวยแซ่บ ! อยากรู้แล้วล่ะสิว่าจะเผ็ชแค่ไหน 

--------------------------

ว้าย ! ปิดหน้ามาเลยน้องอดออมของเรา อย่าช้าๆ ให้พี่ต้าร์เริ่มเลยดีกว่า ไปเลยยย..

จุดเด่นของลุคนี้ : แต่งหน้ากลบสิว แต่ผิวต้องดูเป็นธรรมชาติ ดังนั้นการเตรียมผิวนั้นเป็นสิ่งที่สำคัญมากๆ ค่า

ก่อนอื่น เราต้องเติมความชุ่มชื่นให้กับผิวก่อน การแต่งหน้าของเราจะได้ติดทน ไม่ลอกเป็นขุยๆ เป็นแผ่นๆ นะคะ !

เพื่อความเป็นธรรมชาติ ลงบีบีครีมทีละนิด หากต้องการการปกปิดมากขึ้นก็ลงซ้ำทีละนิดละหน่อยนะจ้ะ จะได้ไม่วอก !!

ขั้นตอนสำคัญ การลงคอนซีลเลอร์กลบสิวอันอวบอ้วนของเรา ก็ต้องใช้เป็นคอนซีลเลอร์แบบครีม เพราะนางจะทำหน้าที่ได้ดีกว่าคอนซีลเลอร์แบบน้ำนะฮ่ะ

ส่วนการปิดแพนด้า คอนซีลเลอร์แบบน้ำจะเหมาะกว่านะคะเด็กๆ เพราะเนื้อบางกว่ายิ้มตาหยีก็ไม่ตกร่อง

เราจะ Set ทุกอย่างด้วยแป้งเหมือนทุกครั้ง การปัดแป้งก็ปัดจากกลางหน้าไปรอบนอก ยังจำได้อยู่ใช่ไหม ที่พี่ต้าร์บอกอยู่บ่อยๆ 

มาต่อกันที่งานคิ้ว เขียนตามโครงคิ้วของเราแบบเบาๆ ไม่ต้องโก่งหรือชัดอะไรมากมายนะ เพราะยังต้องการความเด็กๆ ใสๆ อยู่ค่า !

ลุคต้องแซ่บ! เขียนอายไลน์เนอร์ให้หนาหน่อย ให้มองเห็นตั้งแต่ 100 เมตรเลยค่ะ

ปัดมาสคาร่าแบบซิกแซก เพื่อไม่ให้ขนตาจับเป็นก้อน ทำให้ขนตาเรียงเส้นกันสวยมีระเบียบ โอเค๊!

สำหรับสาวๆ ที่เป็นสิวควรเลือกใช้บลัชออนเนื้อแมตต์นะคะ หลีกเลี่ยงพวกบลัชออนเนื้อชิมเมอร์เพราะจะไปเน้นรูขุมขนให้ชัดขึ้น ไม่เหมาะ !

วันนี้เลือกสีปากแบบสีชัดจัดเต็ม ใช้เป็น Tint เลย ทาแบบ Ombre เลยเซ็กซี่สุดๆ 

แค่เนี้ยก็เสร็จละ ง่ายเว่อร์ ~~~~~~

ผิวสวย เนียนใส มากกกกก ดูไม่ออกเลยว่าเป็นสิวมาก่อนสาวๆ ซันเดอย่าลืมนำเทคนิคง่ายๆ ที่พี่ต้าร์สอนไปทำตามกันนะคะ 

อะใครอยากเห็นแบบละเอียด กด VDO ด้านล่างเลยนะคะ >////<

Makeup with Sissy EP. ถัดไป จะเป็นอะไร อย่าลืมติดตามชมกันนะคะวันนี้ชีฟ้าต้องไปก่อนน๊า บรัยยยยยย

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE