[review] – หัวเหม่งแล้วไง OBUSE CONTOUR STICK ช่วยได้แล้วกัน

23 10

เบื่อจังอยากผูกผมรวบตึงแต่ก็ไม่มั่นใจเพราะปัญหาหัวแหว่ง หัวล้าน เหม่งจ๋า ผูกผมทีก็เห็นผิวขาวๆ แต่ช้าก่อน! วันนี้พลอยมาเอาใจสาวๆที่มีปัญหาเรื่องผมน้อย ผมบาง หัวเถิก หรือหัวเหม่งกัน โดยทางแบรนด์ Obuse (โอบิวซ์) ได้ออกผลิตภัณฑ์ที่จะเสกให้เหม่งพลังงานแสงอาทิตย์หายไปด้วยปากกาปิดเหม่ง OBUSE Contour Stick (โอบิวซ์ คอนทัวร์ สติ๊ก) ที่จะช่วยสร้างมิติให้กับโครงหน้า และยังช่วยปิดเหม่งสาวๆได้ทันใจอีกด้วยนะ เราไปไปดูหน้าตาผลิตภัณฑ์กันเลยยยย

โดยปากกาคอนทัวร์นี้จะมีลักษณะเป็นปากกา 2 หัวในแท่งเดียว ด้านหนึ่งจะด้านคอนทัวร์ชนิดเนื้อครีมที่สามารถหมุนได้เมื่อคอนทัวร์เริ่มกุด ส่วนอีกด้านจะเป็นหัวฟองน้ำที่ใช้ไว้สำหรับเกลี่ยเนื้อครีม

โดยเฉดสีจะมีให้เลือกด้วยกัน 3 เฉดสีตามสภาพสีผิวและสีผม คือ 01 สีน้ำตาลเข้ม 02 สีน้ำตาลอ่อน และ 03 สีดำ โดยสีที่พลอยจะนำมารีวิวนั่นจะเป็นสีเบอร์ 02 ค่ะ

วิธีการใช้ง่ายมากๆค่ะ

1.) ใช้ด้านคอนทัวร์แรงเงาบริเวณแฮร์ไลน์ที่สาวๆมีผมน้อย ผมบาง หัวเหม่ง หรือหัวล้าน2.) ใช้ด้านฟองน้ำกด เกลี่ยให้เนื้อครีมของคอนทัวร์เรียบเนียน กลมกลืน และดูเป็นธรรมชาติกับผมที่เหลือ

ความรู้สึกหลังใช้

ปากกาเค้าออกแบบมาในขนาดที่สามารถจับได้ง่าย ใช้งานง่าย พกพาสะดวก เนื้อครีมคอนทัวร์ก็ขีดเขียนง่าย เขียนลื่น สามารถเติมแต่งได้แม้กระทั่งซอกมุมเล็กๆ เช่น จอนผม ไรผมข้างหู เป็นต้น ไม่ทำให้เกิดการระคายเคือง หัวฟองน้ำนุ่มสามารถเกลี่ยเนื้อครีมได้ดีจนนึกว่าเป็นผมธรรมชาติ กันเหงื่อกันน้ำได้ในระดับหนึ่ง นะ เฉดสีก็สวยเหมาะกับสาวเอเชียสุดๆ แต่ถ้าสาวๆคนไหนทำสีผมแฟชั่นหน่อยอาจจะต้องยอมหัวแหว่งกันหน่อยนะ ส่วนสาวคนไหนที่มีดั้งน้อยก็เอามาไล้จมูกให้ดั้งโด่งได้ด้วยนะ เอาคะแนนจากพลอยไปเลย 4.5/5 คะแนน ค่ะ 

เห็นพลังของ OBUSE Contour Stick แล้วใช่ไหม ไม่ใช่มีดีแค่ประสิทธิภาพเท่านั้น แต่ราคาก็ยังดี๊ดีอีกด้วย เพียง 159 บาท ในขนาด 1.6 กรัม และถ้าอยากซื้อในราคาถูกกว่านี้ไปสอยเลยกันที่ Eve & Boy เพราะเค้ามีโปรลดเหลืออยู่แค่ 79 บาทเท่านั้น ไปสอยโลยยยยยยย หวังว่ารีวิวนี้จะช่วยให้สาวๆตัดสินใจซื้อกันง่ายขึ้นนะคะ สาวๆจะได้ไม่ต้องซ่อนเหม่งโล่งๆด้วยการตัดหน้าม้า ไว้จอน แถมยังได้ผูกผมรวบตึงเป็นสาวสวยแพงกันแล้วด้วย ยังไงสาวๆคนไหนสนใจก่อนจะซื้อก็ลองเลือกเฉดสีที่เหมาะกับตัวเองกันด้วยนะคะ วันนี้พลอยไปก่อนนะแล้วเจอกันใหม่รีวิวหน้า บ๊ายบาย

Kknploy

Kknploy

Hello :)
ขอบคุณที่ติดตามกันนะคะ

kknploy.wordpress.com
kornaknokbm@gmail.com

FULL PROFILE