แกะกล่องรางวัล Jeban Monthly Award: JAN 2017 เจ้าแม่รีวิว

24 15

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวสินค้าจากรางวัล Jeban Monthly Award: JAN 2017 เจ้าแม่รีวิวนะคะ ต้องขอขอบคุณ Jeban มากๆเลยนะคะที่สนใจและคิดว่าเราเป็นเจ้าแม่รีวิว คือจริงๆได้ของรางวัลมาอาทิตย์กว่าๆแล้วค่ะ แต่ที่เอามารีวิวช้าเพราะว่าแอบซุ่มไปลองใช้ผลิตภัณฑ์อยู่ว่าแล้วอย่ารอช้า ไปดูกันเลยค่ะว่ามีอะไรบ้างงง :)

เปิดออกมาดูของข้างในกันนะคะ จะมี 3 ชิ้น

1. Imperial Leather Rose Petals & Elderflower Refreshing Hand Wash : 250 ml

หลายคนน่าจะคุ้นตากับยี่ห้อนี้มาบ้างแล้วนะคะ กลิ่นจะแปลกๆ หอมก็ไม่หอม เหม็นมั๊ยก็ไม่ใช่ใช่รึเปล่าคะ แต่พอลองเปิดกลิ่นสบู่เหลวล้างมือออกมาใช้ กลิ่นผิดคาดมากเลยค่ะ มันหอมดอกกุหลาบมาก พิเศษไปกว่านั้นนะคะเค้าบอกว่าเป็น UK Brand กลิ่นหอมหรูสไตล์อังกฤษอีกด้วยค่ะ มันหอมจริงๆ หอมมาก กลิ่นมันหอมแบบครีมล้างมือแพงๆเลยค่ะ 

2. Botanics Hydration Burst Day Lotion SPF15  : 50ml

ที่มารีวิวช้าเพราะลองใช้ตัวนี้อยู่นี่แหละค่ะ ตัวนี้แบรนด์เค้าเคลมว่าเหมาะสำหรับผิวแห้งที่ขาดน้ำ และผิวที่แพ้ง่าย มีส่วนผสมของ Clary Sage ที่ช่วยปรับสมดุล พร้อมเพิ่มและช่วยกักเก็บความชุ่มชื้นให้กับผิว จากการที่ใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์นะคะ ทาง่าย ซึมไว ไม่เหนียว ผิวแพ้ง่ายใช้แล้วไม่แพ้ ผิวดูนุ่มและชุ่มชื่นขึ้น ระหว่างวันไม่ทำให้ผิวมันขึ้นเลย ถือว่าทำได้ดีมากๆค่ะ

3. NYX Lip Of The Day Liquid Lip Liner #08 Cherished Bien-Aime

เราชอบตัวนี้มาก คือแบบคุณประโยชน์หลากหลายจริงๆค่ะ มันเป็นลิปแบบเมทัลลิค หัวพุ่กันเรียวเล็กเขียนง่ายสุดๆ ตรงแพคเกจเค้าบอกว่าเป็นลิปไลเนอร์ แต่เราว่าเอามาทาทั้งปากเวลาไปงานปาร์ตี้ก็จะได้ลุคที่เปรี้ยวแซ่บมากเลยค่ะ หรือจะเอามาเป็นไฮไลท์ ใช้เป็นอายชาโดว์ หรือจะเอามากรีดตาก็สวยสุดๆไปเลยค่ะ ที่สำคัญนะคะนางล้างออกง่ายมาก สารพัดประโยชน์จริงๆค่ะ สวยครบจบในแท่งเดียวเลย

และนี่ก็คือของทั้งสามชิ้นที่ได้มาค่ะขอบคุณที่ติดตามอ่านกันนะคะ และขอบคุณ JEBAN อีกครั้งที่เห็นความสำคัญของเรา ทำให้เรามีกำลังใจที่จะมาเขียนกระทู้รีวิวดีๆออกมาให้ทุกๆคนได้อ่านกัน และก้าวออกมาจากคอมฟอร์ทโซน แล้วเจอกันใหม่ในกระทู้ต่อๆไปนะคะ ขอบคุณค่าาา ❤️

nnattiya

nnattiya

สวัสดีค่ะทุกคน เราเป็นมนุษย์ผิวแห้งมากถึงมากที่สุด
แถมใช้ชีวิตอยู่บนเครื่องบินอีก :)

FULL PROFILE