REVIEW : SIVANNA COLORS KILL COVER LIQID FOUNWEAR CUSHION ถูกและดี

19 3

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้ฟางกลับมาReview : Sivanna colors Kill Cover Liqid Founwear Cushion ถูกและดี  ที่แอบบอกว่าหวี๊ดแล้วหวี๊ดอีกอยากดูเป็นคลิปกดเลยค่ะ <3

Cushion 1 กล่องจะมี คูชั่น 1 ตลับ รีฟิล และพับคูชั่น 1 อันค่ะ ในราคาที่ซื้อสำเพ็ง 180 บาท นางมีทั้งหมด 2 สี คือเบอร์ 01 และ 02 ฟางเลือกเบอร์ 02 มา เพราะฉะนั้นคนที่ขาวกว่าฟางก็ต้องเซย์กู๊ดบายนางมี spf 50 pa+++

ตลับคูชั่น เป็นสีน้ำเงินทอง แพคเกตดีงามมากกก ค่ะคุณ

พับคูชั่นค่อนข้างโอเคเลยค่ะ

การปกปิดอยู่ในระดับ ปานกลาง ปกปิดได้ค่อนข้างดีเลยค่ะ

เนื้อคูฃั่นไม่หนาเกินไป เนียนไปกับผิวเลยค่ะเกลี่ยง่ายไม่เป็นคราบ

จะเห็นว่าเบอร์ 02 จะแอบสว่างกว่าผิวฟางนิดหน่อย

สรุปผลการใช้งานกันนะคะ

1. มีสีให้เลือกน้อยมากแน่นอนว่าไม่เหมาะสำหรับสาวผิวเข้มหักคะแนน

2. เนียนเป็นผิว ให้ลุค Semi matte  ไม่หนาไม่โปะ การปกปิดอยู่ในระดับปานกลาง

3. ไม่ดรอป ควบคุมความมันได้ดีมาก อยู่ได้ทั้งวัน

4. กันน้ำกันเหงื่อคือดีงาม

5. เป็นคูชั่นที่ฟางบอกเลยว่าฉันรักเค้า ใครคิดว่าสีผิวใช้ได้ ควรไปลอง

ให้คะแนน 9.5/10

ซื้อเองอวยจริง ใช้แล้วชอบรักค่ะ GypsyFang

GypsyFang

GypsyFang

สวยได้ แค่ใจคิด

FULL PROFILE