Pixi glow tonic โทนเนอร์แบรนอังกฤษ

8 3

ขออนุญาติยืมรูปนะคะ

ออกตัวก่อนเลยว่าเป็นติ่งโมเมพาเพลิน แล้วสอยโทนเนอร์ตัวนี้มาแบบตามกระแส ราคากลางๆไม่สูงมาก แล้วก็ไม่ถูกจนเกินไป ครั้งแรกที่ใช้นาง นางมีกลิ่นหอมคล้ายๆสมุนไพร อาจจะเป็นโสมที่เป็นส่วนผสมของนาง หรือกลิ่นน้ำหอมอันนี้ก็ยังไม่แน่ใจ ส่วนผสมหลักๆของนางจะเป็น aloe vera,ginseng,glycolic acid ซึ่งตัวสุดท้ายนี่แหละที่เริส นางเป็นกรดที่ช่วยผลัดเซลล์ผิว ตอนใช้ครั้งแรกสำหรับเรานะหน้ามีสิวขึ้นอยู่3-4วัน แต่ก็ทนใช้มาเพราะลองหาอ่านในรีวิวอื่นๆ เขาก็บอกว่าจะมีสิวเห่อช่วงแรกๆ พอหลังจากนั้นก็ไม่มีสิวอีกเลย หลังจากที่ลองใช้มาเรื่อยๆ หน้าดูใสขึ้นนะ แล้วก็พวกจุดด่างดำดูจางลงไปเยอะ แต่สำหรับรูขุมขนของเรายังไม่ค่อยเห็นผลเท่าไร เราคิดว่าเหมาะกับสภาพผิวผสมไปจนถึงแห้งนะ เพราะใช้ๆไป หน้าจะดูมันๆนิดหน่อยในช่วงบ่าย ตอนนี้เพิ่งใช้ขวดเล็กหมดไปกำลังจะต่อขวดใหญ่ ถ้ามีผลเพิ่มเติมจะมารีวิวต่อนะคะ

Rayban88

Rayban88

FULL PROFILE