How To ลุคปากแดงๆ....ด้วยเครื่องสำอางค์ราคาเบาๆ

8 2

สวัสดีค่ะ สำหรับ How To วันนี้มายจะมาในลุคปากแดงสำหรับมายถือเป็นการเปลี่ยนลุคไปเลยเพราะปกติ..ไม่ค่อยทาลิปสติกสีแดง ส่วนมากจะทาสีออกแนวนู๊ดๆ ส้มอ่อน ชมพูอ่อนๆวันนี้เลยถือโอกาสเปลี่ยนลุคตัวเองสักหน่อย...พึ่งจะหัดแต่งแนวนี้ครั้งแรกค่ะ

มาเริ่มกันที่รองพื้นค่ะมายเลือกใช้เป็น laneige bb cushion

จากนั้นเรามากลบรอยคล้ำและเพิ่มความสว่างให้ใบหน้าด้วย- maybelline instant age rewind eraser treatment makeup- a'pieu concealer 2 หัว

สร้างมิติให้ใบหน้าด้วยคิวเพรส ทไวไลท์การ์เด้นอายแอนด์โบรว์พาเลทท์ ใช้สีน้ำตาล 2 สีขวามือผสมกัน

ลงแป้ง butae เบอร์1

หางคิ้วเขียวด้วย -เมลินดา กริมเมอร์ กลิตเตอร์ อายไลเนอร์  สีน้ำตาลดำ

กลางคิ้วไปถึงหัวคิ้วใช้-MistineTattooEyebrowGel

ปัดแก้มด้วย บลัชออนโทนสีส้มประกายทอง KMA Light Of Cheek-Pearly Coral 

ลงสีเปลือกตากันค่ะ

เขียนขอบตาและอายไลน์เนอร์ให้ตาดูคมขึ้นค่ะขอบตา --- เมลินดา กริมเมอร์ กลิตเตอร์ อายไลเนอร์  สีน้ำตาลดำอายไลน์เนอร์---EyelinerGinoMcGrayCosmeda(BeautyBuffet)

ติดตา 2 ชั้น เพื่อให้ตาดูโตขึ้นค่ะ

ปัดมาสคาร่า ติดขนตาปลอม ทาลิปสติก

เสร็จแล้วค่า ลุค ปากแดงของมาย

mymymymijung

mymymymijung

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันทุกคนค่ะ
ชื่อ มายดี้ เรียก มาย เฉยๆ ก็ได้ค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

FULL PROFILE