เห่อของจากออสเตรเลียและนิวซีแลนด์ : Australia and New Zealand Haul

21 9

สวัสดีค่ะทุกคน เกดกลับมากับเห่อของอีกแล้วคะอย่าเพิ่งเบื่อกันนะ วันนี้ของที่จะเอามาเห่อก็ตามหัวข้อกระทู้เลยของที่ตำมาทั้งหมดเกดได้ทำการบ้านก่อนซื้อแล้ว จะเป็นของที่ซื้อมาเพื่อกักตุนเพราะใช้แล้วดีกับของที่อยากได้ประปรายนะคะ

เรามาเริ่มจากกลุ่ม Skincare ก่อนนะ ก็จะมีทั้ง Aesop กับ Clarins ซื้อมาเฉพาะของที่เคยใช้แล้วดี ราคาของ Clarins กับ Aesop ที่ออสกับนิวซีแลนด์ก็ราคาดีเวอร์วังมาก

ต่อกันที่กลุ่มรองพื้นกับหน่อย ที่เกดได้มาก็จะเน้นสาย Drugstore เพราะอยากลองอะไรที่ไทยยังไม่มีส่วน Chanel ก็อยากลองอีกเช่นเดียวกันเพราะไม่มีโอกาศได้ลองที่ไทยนั้นเอง 

ต่อกันที่แบรนด์เครื่องสำอางสัญชาติ AUS กันบ้าง ตัวนี้เกดเห็น Blogger ฝั่งออสใช้กันบ้างเลยอยากลองแต่คนทำรีวิวน้อยอยู่ เลยไม่รู้ว่าจะซื้ออะไรมาลองดี เหลือบไปเห็นเซตนี้พอดีเลยจัดมา ราคาก็ลกางๆไม่แพงไม่เบา ..... อยากบอกว่าแปรงของแบรนด์นี้น่าสนใจมากเลยทีเดียว แต่เกดว่าราคาแอบแรงไปสำหรับแบรนด์ drugstore ด้ามนึงก็พันกว่าๆ เลยขอลองใช้ในเซตเอาละกัน

เซตนี้เกดเรียกมันว่าเซตสุดคุ้มเพราะมันใช้ได้ทั้งหน้่าเลย ครบมาก ...............

ต่อกันที่ลิปแมตของแบรนด์ Huda beauty ซึ่งส่วนตัวชอบนางอยู๋แล้ว เลยอยากลองของที่นางทำออกมาขาย ซึ่งก็ไม่ผิดหวัง เพราะเนื้อค่อนข้างดีเลย สีสวย ติดอยู๋ที่หาซื้อยากแล้วก็แพงนิดนึง 55555

กลุ่มสุดท้ายแล้ว Essano เป็นแบรนด์สัญชาติ NewZealand เป็นแบรนด์ที่หาได้ตาม Drugstore หรือ Department store ทั่วไปเลย ราคากลางๆ ถ้าจะให้เทียบกับบ้านเราน่าจะประมาณลอริออลบ้านเรามั้ง แต่ราคา่แอบราคากว่านิดนึง คือของเค้าเยอะมากกกกกกกกกกกกก แต่ที่เกดเลือกมาคือ product ที่ขายดีสุดๆของเค้าแล้ว เ็นแบรนด์ที่ไม่ทดลองกับสัตว์รักสิ่งแวดล้อมประมาณนี้ เหมาะกับผิวแพ้ง่ายหรือระคายเคืองง่ายด้วย จัดมาแค่ 2 อย่างเพราะงบจะหมดแล้วจ้า 55555555

หมดแล้วจ้าาาา หมดตัวด้วยจ่ะ ขอลาไปก่อนคราวหน้าจะมารีวิวหรือHaul ฝากติดตามกันด้วยนะค่ะบ๊ายบายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยคะ

ป.ล. ถ้าไม่ขี้เกียจจะทำ Vlog เที่ยว Australia กับ NewZealand ให้ไว้เป็นอินสไปร์ในการท่องเที่ยวนะจ๊ะ :B

raisiny

raisiny

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=raisiny

FULL PROFILE