ไป WONDERFRUIT กันเถอะ ♥ งานศิลป์ดีดี

13 8

กระทู้นี้ เป็นการรวมมิตร ยำ งานwonderfruit ในเเบบของเฟินละกันค่ะ

อยากจะมาเเชร์ประสบการณ์สุดอาร์ตให้เพื่อนๆได้ชมกัน

เฟินไปมาสองวัน 18-19 FEB 2017 เห่อไหมล่ะไปมาแปปเดียวตั้งกระทู้ได้เลย คิคิ 

ก่อนอื่นวันเดอร์ฟรุ๊ตคืออะยั๋งงงงง สำหรับเฟินคิดว่ามันคืองานศิลป์ที่รักโลกนะเพราะเค้ามีการพูด talks workshops เช่นพลาสติกมันทำลายระบบนิเวศน์อย่างไรให้เราคิดบวกเเละรักโลกของเราดูแลโลกของเราให้ดีขึ้นค่ะมีเต้น โยคะ ศิลปะ ดนตรี กิจกรรมมากมาย เรียกว่ามาทั้งครอบครัวก็ได้ค่ะ

เเต่อย่างเฟินน่ะหรอ 55555 ดนตรีอย่างเดียวค่ะ เฟินชอบเล่นดนตรี ชอบฟังเพลงเเล้วเราจะรู้ได้ไงล่ะว่าใครเล่นเวลาไหนบ้าง มีตั้ง4วันเเน่ะ เดี๋ญวก่อนนนน !เพราะเค้ามีแอปให้เรานี่เองเรามาดูวิธีการทำงานของ application wonderfruit กันก่อนดีกว่า ซึ่งเฟินรู้สึกว่ามันดีมากเข้าใจง่าย เเละทำให้เราเดินน้อยลง555 (ขาลากมาก) จัดการเวลาที่จะไปเเต่ละเวทีได้ค่ะ

รู้สึกว่ามันไม่ชัดเพราะscreen captureมา เรียกว่าคร่าวๆละกันเนอะ

• ซ้ายสุด หน้าเเรกของแอปค่ะ 
  • กลางนักร้องที่เฟินอยากฟัง #LIANNE LA HAVAS นั่นเองสุดยอดดดด
  • ขวาสุด พอเราแอดนักร้องคนนี้เข้าไปก็จะไปเด้งอยู่ที่ MY SCHEDULE ค่ะ 
พอถึงเวลานักร้องคนนี้จะเล่นแอฟก็จะโชว์ขึ้นมาเลย เเถมบอกอีกว่า STAGE ไหน ซึ่งคนนี้อยู่ที่ Living stage 

นี่เลย หน้าตา MAP ของงาน ใหญ่ไหมล่ะ ถ้าไม่รู้ทางนี่หลงเเน่ๆค่ะ

เเต่ละสถานที่เราสามารถกดเข้าไปอ่านได้ด้วยว่าใครออกแบบ คืออะไรประมาณนี้ค่ะ

อย่างเวทีนี้ #Solarstage เฟินชอบมาก เพราะมันเจ๋ง 555 คนปีนขึ้นไปได้ ปลุกความเป็นลิง เย้ยย เป็นเด็กในตัวคุณ 55555  

เมื่อเราถึงงาน เฟินจองตั๋วออนไลน์ไปค่ะ

ก็นำรูป online ticket ไปให้เจ้าหน้าที่ได้เลย แสกน QR code เเล้วก็ได้ข้อมือมา

พิเศษไปกว่านั้นคือในงานใช้เจ้าข้อมือนี่เเหละ ไว้เติมเงินซื้อของทุกร้านค่ะ

ข้อดีจะมี top up ไว้ให้เติมหลายจุดมากๆ ดีตรงที่ข้างๆจุดเติมเงินมีตู้ ATM ทุกที่เลย

ข้อเสียเรียกว่าเสียเงินง่ายขึ้นนะคะ 555555 

ถ้าถามถึงเรื่องการเเต่งตัวของงานนี้ เฟินรู้สึกว่าหลุดได้ตามใจชอบค่ะ

สบายๆไปเลย บิกินี่ยังเดินได้ 5555 หรือจะจัดเต็มสไตล์สาวโบฮีเมียน ก็ได้

งานนี้รู้สึกว่าคนไทยประมาณ 15 % นะคะ ฮ่าๆ ฝรั่งสไตล์ ไอ ด้อน แคร์ ไปเลยยย

สนุกดีค่ะ 

สำหรับสาวๆคนไหน ไปเเล้ว เอ้ยยย ฉันยังจัดเต็มไม่พอ

ทางwonderfruit เค้าก็มี #wondersalon ให้ด้วยค่ะ

ไปสวยกันที่งานได้เลยยยย มีทั้ง ถักเปีย เพ้นหน้า Tattoo เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋า

แก้ผ้าไปยังได้ ล้อเล่นนนนๆ 5555 

ต่อจากนี้ไปรูปที่เฟินประทับใจ ♥ หวังว่าหลายๆคนคงชอบรูปที่เฟินถ่ายนะคะ

เอ้อ ลืมบอกเลย กล้อง olympus em10markii len zuiko25mm f1.8 ค่ะ 

ขอบคุณมากๆจ้า กระทู้ที่สองคิดว่าสำเร็จไปด้วยดีเนอะ 55555

ครั้งหน้าเอา coldplay ไหม เฟินจองตั๋วไปเเล้ว 

fernsarin

fernsarin

เฟิน ศรินยา
ชอบดูคนเเต่งหน้า
ชอบดูคนไปเที่ยว
ชอบเล่นดนตรี

FULL PROFILE