บอกบุญงานผิว Skincare สุดปัง

42 17

สวัสดีค่าเพื่อนๆ วันนี้เราจะมาบอกบุญความสวยงานผิว เพราะเราแต่งหน้าจัดไม่พอ สวยแต่ Make up อย่างเดียวไม่ได้ ล้างหน้ามาก็อย่าให้เป็นผีมาก ฮ่าๆๆ  ไม่ต้องสนว่าหน้าสนแต่ขอให้ผิวสุขภาพดีก็พอใจแล้วค่ะ งาน skincare ที่เอมี่ใช้อยู่ในช่วงนี้นะคะ  มีหลายตัวมาก เอาจริง ก็ไม่ได้ทาไปทั้งหมดทุกวันหรอกค่ะ แล้วแต่สภาพผิวของตัวเองในแต่ละช่วงนั้นด้วย ว่าผิวเราอ่อนแอ ขาดความชุ่มชื้น หรือว่านังสิวมันมาบุกเรา ก็สลับสับเปลี่ยนกันไปเรื่อยแหละค่ะ        ทุกตัวที่มารีวิวคือใช้มาครึ่งปีหรือสักระยะนึงทั้งนั้นแล้วนะคะ แต่อยากจะมาลองเขียนเพื่อบอกบุญผิวต่อกับทุกคนค่า  ผิวเราเป็นผิวผสมค่ะ แต่คิดว่าที่เลือกมานี้ใช้ได้ทั้งคนผิวมันและผิวผสมค่ะ

มาเริ่มทีละตัวกันเลยดีกว่า ตามขั้นตอนการดูแลผิวหลังอาบน้ำเช็ดหน้าเสร็จกันเล่ยยยย…พี่น้อง

1.  Biotherm  LIFE PLANKTON ESSENCE  หรือน้ำตบแพลงก์ตอนอันโด่งดังของเค้านั้นเอง เป็นที่ชอบของหลายๆคนอันนี้รู้กันดี เป็น Skincare ชิ้นแรกของเราเลยค่ะที่ยอมลงทุน เพราะคิดว่าตัวเองก็อายุ 25+ แล้วควรดูแลผิวหน้าตัวเองมากกว่านี้อย่ามัวแต่แต่งหน้าอย่างเดียว ซื้อเพราะเห็นหลายๆคนพูดถึงเรื่องปัญหาสิว รอยแดงต่างๆ เราเลยเดินเข้าไปซื้อแบบไม่ลองเลยค่ะ ตอนแรกก็ไม่ชอบกลิ่นเลย พอใช้ไปสักพักก็ชินเองค่ะ ฮ่าๆๆ ที่เห็นมีเยอะเพราะซื้อช่วงมีโปรโมชั่นก็จะแถมไซด์เล็กมาให้เราพกพาไปเที่ยวด้วยค่า  ขวดที่ใช้อยู่จะหมด ก็มีขวดใหม่มาต่อกันเลย 

• ความรู้สึกหลังใช้มาสักพัก 
               ผิวหน้าแข็งแรงขึ้น ทำให้ผิวชุ่มชื้น ช่วยเรื่องสิวที่ปกติเกิดขึ้นได้ง่ายๆบ่อยๆนั้นก็ลดลง  จะมีปัญหาทีก็ช่วยคุณประจำเดือนเค้ามาหาเนี้ยแหละค้า *ต้องโดนอีกไหม คุ้มค่ากับราคา 2,500 หรือ 3,200 หรือไม่         ☆ ☆ ☆ ☆ ☆

2.  Kiehl’s Quinoa Serum  เซรั่มผลัดผิว ตัวนี้ได้ขนาดทดลองมาลองจาก Kiehl’s ค่ะ ใช้แค่ตอนก่อนนอนนะคะ กำลังจะใช้หมดแล้ว และคิดว่าต้องเสียเงินซื้อขนาดจริงมาใช้แน่นอน เนื้อเซรั่ม เบาแต่เข้มข้นมากนะคะ ซึมเข้าผิวง่ายแห้งไว ใช้นิดเดียวพอค่ะ ช่วงพี่ประจำเดือนเค้ามาสิวบุกหนักมาก พี่คนนี้เค้าช่วยผลัดผิวกู้หน้าเราได้จริงๆ ใช้แค่ 3 วันรู้สึกสิวและรอยแดงดำที่หน้าดูหายและจางลงไปค่ะ เราว่าดีและเห็นผลกว่าตัวเซรั่มขวดสีขาว Dark Spot นะคะ แต่บางคนก็กลัวคำว่าเซรั่มผลัดผิวก็อาจจะไม่กล้าใช้เพราะกลัวแพ้ แต่เราใช้แล้วไม่แพ้ค่ะ

รอยสิวและผิวที่เสียดูผลัดออกไปค่ะ สีผิวสม่ำเสมอขึ้น ตัวนี้ไม่มีส่วนผสมที่แรงนะคะ มีความอ่อนโยนไม่ทำให้หน้าบางด้วยปกติก็กลัวอะไรพวกนี้ค่ะกลัวหน้าบาง ทั้งๆที่เป็นคนหน้าหนา 55555555  ไม่จำเป็นต้องใช้ทุกวันก็ได้ค่ะใช้ช่วงที่คิดว่าผิวเราแย่ก็ได้นะคะ

*ต้องโดนอีกไหม คุ้มค่ากับราคา 2,650  หรือไม่         ☆ ☆ ☆ ☆ 

3.   Aesop Parsley Seed Anti-Oxidant Serum  เซรั่มสูตรเข้มข้นจากเอสอป หรือเราเรียกว่า อีศพ ค่ะ ฮ่าๆๆ  ตัวนี้ตอนแรกก็ไม่รู้จักหรอก เห็นแต่ Blogger เค้าไปงานเปิดตัวกัน และเพื่อนลองซื้อมาใช้ เราเลยไปลองที่เค้าท์เตอร์พารากอนพนักงานบริการดีมาก และชอบกลิ่นสุดๆ จริงๆชอบหลายตัวเลยของ Aesop แต่เลือกซื้อเซรั่มมาเพราะดังสุด กลิ่นธรรมชาติแบบดอกไม้รากไม้สดชื่นทุกครั้งที่หยิบเค้ามาเลย แต่เราก็ไม่ได้ใช้ทุกวันเท่าไหร่สลับๆวนๆกันไปกับเซรั่มตัวอื่น ชอบใช้ตอนเช้าให้ฟิลสดชื่นแบบเช้าแล้วเว้ยยยย ตื่นเธอต้องสดชื่นนน!!

เอสอปตอนนี้เราใช้ไปครึ่งทางแล้วค่ะ ใช้ประมาณครึ่งดรอปต่อครั้ง เนื้อเซรั่มใสๆเข้มข้นซึมเข้าผิวง่ายไว ใช้แล้วรู้สึกเหมือนหน้ายกกระชับขึ้น ผิวแน่น เต่งตึง เด้งดึ๋งๆ กลิ่นดีรู้สึกสดชื่นเหมือนอยู่ในร้านสปาหรือ ร้านKarmakamet ยังไงไม่รู้  555555555+  สำหรับเราเฉยๆละค่ะใช้ไปใช้มา  แต่วันไหนไม่ใช้ Biotherm แพลงก์ตอนก็ใช้เอสอปเนี้ยแหละค่ะ สลับๆกันไป แต่ถ้าใครอยากหน้ากระชับแนะนำค่ะเรื่ดแน่นอน

*ต้องโดนอีกไหม คุ้มค่ากับราคา 2,600  หรือไม่         ☆ ☆ ☆ 

4.  Kiehl’s Pure Vitality Skin Renewing Cream  ครีมบำรุงผิวจากคีลส์ที่มีส่วนผสมจากน้ำผึ้งและโสมเกาหลี ตัวนี้เดินเล่นพารากอนอยู่ แล้วเค้าเปิดบูธอีเว้นท์อยู่ในห้างพอดีเดินผ่านคุณ BA เรียกให้เอาไปทดลองใช้ค่ะ ตอนพนักงานลองให้กับมือ เราก็แบบครีมไรเหนียวจังเนื้อครีมแน่นไปไหนจะทาแล้วไหวหรอหน้ามันเยิ้มพอดี แต่เห้ยยย!!!!  นวดๆวนๆกับผิวแปบเดียวซึมจ้า คนผิวมันผิวผสมใช้ได้แต่นอน คนหน้าแห้งต้องชอบมากแน่ๆ ใช้ประมาณแค่เม็ดถั่วเขียวก็พอค่ะ

• ความรู้สึกหลังใช้มาสักพัก                                                                                             มันเริศมากกกกกก..กรี๊ดดดด เป็นครีมตัวแรกที่รักที่สุดไปเลยจ้า หลังจากมีแต่เซรั่ม จนต้องกลับไปซื้อขนาดจริงมาใช้ ช่วยให้ผิวหน้าโกลว์ สวย แน่น สุขภาพดีมากๆ ไม่ได้อวยคีลส์เค้านะ แต่เอาจริงๆ วัน สองวันเราเห็นผลแล้วค่ะว่าหน้าเราผิวเรียบเนียน ละเอียดขึ้น แล้วแต่งหน้าสวยกว่าเดิม แม้เนื้อครีมจะเข้มข้นและเหนียว แต่ทารองพื้นหรือคุชชั่นไม่ไหลค่ะ เอาอยู่จริงๆ แอบช่วยให้เครื่องสำอางติดทนด้วย แนะนำให้ใช้คู่กับ เซรั่มผลัดผิวสีเขียวของคีลส์ตัว Quinoa Serum ที่รีวิวไว้ข้างบนคือ ปังมากกกกกกกกก อันดับ 1 คู่
*ต้องโดนอีกไหม คุ้มค่ากับราคา 2,500  หรือไม่         ☆  ☆  ☆  ☆  ☆ 

5. Kiehl’s  Vit-c Powerful-Strength Line-Reducing Concentrate  เซรั่มวิตามินซีเอาจริงตัวนี้ซื้อตามชาวบ้านเค้ามาค่ะเห็นเค้าว่าดีก็เอ่ออออ...ลองก็ลอง ตอนนั้นมีส่วนลดเยอะด้วยก็เลยซื้อค่ะ เนื้อเซรั่มจะเหมือนมีหลายชั้น เดี๋ยวเหลืองๆ ขุ่นๆขาวๆ บ้างแหละ เห้ยยย อย่าคิดมาก  ทาลงผิวไปแล้วตอนแรกตกใจจริงๆมันอุ่นๆร้อนๆยังไงไม่รู้ ด้วยความที่วิตตามินซีเป็นกรด คุณพนักงานบอกว่าจริงๆไม่อยากให้ใช้ Vit-c ช่วงเป็นสิวเพราะอาจทำให้ผิวระคายเคืองได้

• ความรู้สึกหลังใช้มาสักพัก        รู้สึกหน้าใสขึ้นหน่อยแต่ก็ไม่ได้เห็นความเปลี่ยนแปลงอะไรมากแบบคนอื่นเค้าเลยอ่ะ เคยพลาดไม่รู้ไปใช้ช่วงเป็นสิว คิดว่าทาแล้วจะยุบยิ่งเห่อไปกันใหญ่ จนพนักงานคีลส์บอกว่าพักค่ะอย่าใช้ตอนเป็นสิว เราเลยใช้แค่ตอนที่ผิวหน้าดีเท่านั้นค่ะ ซึ่งจะมีแค่ไม่กี่วันก่อนหรือหลังช่วงพี่ประจำเดือนมาแค่นั้นเอง

• *ต้องโดนอีกไหม คุ้มค่ากับราคา 3,050  หรือไม่         ☆  ☆  ☆  

6.  Biotherm Aquasource Everplump มอยส์เจอร์ไรเซอร์บำรุงผิว เนื้อบางเบาเหมือนเจลใสๆเลยค่ะ ทาลงไปบนผิวแล้วลื่นๆเย็นๆสบายหน้ามาก รู้สึกชุ่มชื้นด้วยเราใช้เป็นตัวสุดท้ายก่อนนอนสำหรับวันไหนที่ไม่ทา Sleeping Mask ค่ะใช้ได้ทั้งเช้าและก่อนนอน 

• ความรู้สึกหลังใช้มาสักพัก                                                                                           ใช้ไปจนจะหมดกระปุกแล้ว ผิวชุ่มชื่นขึ้น รู้สึกสดชื่นเย็นๆเหมือนเติมน้ำให้ผิว เนื้อครีมเบาและซึมไวเหมือนแตกตัวเป็นน้ำ ทาก่อนนอนตื่นมาหน้านิ่ม เด้งผิวลื่น สามารถทาตอนกลางวันได้แต่งหน้าได้เครื่องสำอางไม่ไหลจ้า

• *ต้องโดนอีกไหม คุ้มค่ากับราคา 1,800  หรือไม่         ☆  ☆  ☆  

ครบแล้ววววว....สำหรับงานผิว Skincare ของเค้าค่ะถ้าถามว่าชอบตัวไหนขาดไม่ได้ก็ต้อง Biotherm  LIFE PLANKTON ค่ะ ส่วนเรื่องของความเห็นผลเราให้ Kiehl’s ทั้งตัว Quinoa เซรั่มผลัดผิว และตัวครีมน้ำผึ้ง Pure Vitality Skin Renewing Cream แค่ 2 วันเราก็เห็นผลเลยค่ะ  ทั้งหมดนี้ก็ซื้อแบบเดือนละตัวสองตัว หรือช่วงมีโปรโมชั่นจะคุ้ม ถ้าหมดนี้ซื้อพร้อมกันมีหงายค่ะ ฮ่าๆๆๆๆ  เอมี่ก็มาเล่าให้ฟังประมาณนี้นะคะ เพื่อช่วยเพื่อนๆตัดสินใจ หา Skincare ดีๆสักชิ้นสองชิ้น

ดีไม่ดียังไงจะแพ้หรือไม่แพ้เราคงตอบไม่ได้ค่ะ อยากให้ไปลองดูลองเล่นหรือหาตัวเทสมาลองก่อนนะคะ  เพราะผิวแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ละตัวราคาค่อนข้างสูงอยากให้เพื่อนๆเลือกกันดูค่ะ แต่ส่วนตัวเราใช้แล้วดีไม่แพ้ค่ะ ก็เลยมาบอกต่อ  วันนี้ไปแล้วน้า เจอกันใหม่ค่า จุ๊ฟฟฟ XD

l3ioamy

l3ioamy

Instagram : l3ioamy

FULL PROFILE