[REVIEW] The Candy Shop (Siam Square One) มาชิมขนมกันค่าาา // theboofurn

13 11

สวัสดีชาวจีบันทุกคนค่ะ ♥ช่วงนี้ก็เริ่มเข้าช่วง #midtermcrisis กันแล้วนะคะวันนี้เฟิร์นก็เลยขอเก็บเรื่องเครื่องสำอางไปก่อน แล้วมาพูดเรื่องขนมกันดีกว่า

เมื่อประมาณ 2 สัปดาห์ที่แล้วเฟิร์นไปเดินเล่นกับเพื่อนๆที่ Siam Square One ค่ะแล้วก็สะดุดตากับร้านขนมเปิดใหม่ The Candy Shop เลยหาเวลาไปหยิบนู่นนิดนี่หน่อยมาลองชิมค่ะ

มาเริ่มกันเลย(บอกไว้ก่อนว่า คะแนนที่ให้นี่ขึ้นกับความชอบส่วนตัวของเฟิร์นนะคะ)

1. ลูกอมแท่งๆ (Recommended)คือในร้านจะมีที่จับหลายสีนะคะ แต่ถามพี่เจ้าของร้านมาแล้วว่าทุกสีรสชาติเหมือนกันค่ะกลิ่นและรสคล้ายกับลูกอม Ice breaker sour กล่องสีม่วงเลยค่ะ แต่เปรี้ยวน้อยกว่ามากมันจะเปรี้ยวขึ้นนิดนึงตอนเริ่มละลาย อมเล่นๆตอนนั่งทำงานเพลินดี★  ★  ★  ★  ★

2. ลูกอมสร้อย (Recommended)ใครไม่ชอบลูกอมแข็งๆต้องเคี้ยวต้องกัดข้ามเลยค่ะรสผลไม้เต็มๆ กลิ่นหอมผลไม้เต็มๆ ใครชอบก็จัดเลยค่ะเพลินมาก แต่ละสีรสไม่เหมือนกันน้า★  ★  ★  ★  ★

3. มาร์ชเมลลโล่วนุ่มมากกกก เนื้อแน่นแต่ไม่เหนียวค่ะกลิ่นสตรอเบอร์นี่อ่อนๆ แต่รสสตรอบเบอร์รี่เต็มมากๆ รสนมก็มาค่ะ★  ★  ★  ★

4. เส้นสายรุ้ง (Recommended)ตอนแรกนึกว่าจะแข็งๆ แต่พอคีบมาคือนุ่มๆ เหนียวๆค่ะกลิ่นอ่อนๆ รสผลไม้รวมอร่อยมาก ชอบมากกกก เคี้ยวเพลินแต่ติดฟัน 5555★  ★  ★  ★  ★

5. เส้นแดงอันนี้มีหลายสี หลายรสนะคะ เป็นรสผลไม้ รสผสไม้ออกไม่แรงแต่รสนมแรงอยู่เคี้ยวไปหลายเหมือนซูกัสค่ะ ติดฟันมากๆ★  ★  ★  ★

6. สตรอเบอร์รี่อย่าให้ความน่ารักของเจ้าชิ้นนี้หลอกลวงนะคะติดฟันมากกกกก กลิ่นและรสชาติแปลกๆ มันให้ฟีลสตรอเบอร์รี่สังเคราะห์ค่ะ★

7. เบอร์รี่กลิ่นไม่ออกเลยค่ะ รสเบอร์รี่เหมือนเอาน้ำเบอร์รี่มาอัดเลยทีเดียวข้างนอกเป็นน้ำตาลเม็ดแข็งๆ ส่วนข้างในเป็นเยลลี่นุ่มๆ★  ★  ★

8. เจ้ากลมๆน่าร้ากกกกกกก เหมือนจมูกกวางรูดอร์ฟเลยค่ะ แข็งนอก นุ่มในรสเปรี้ยวๆแปลกๆ ไม่ถูกปากเฟิร์นแต่ก็ไม่ได้แย่นะ★  ★

9. ก้อนสายรุ้งมุ้งมิ้งมากกกก ยิ่งตอนที่อยู่ในกล่องกันเยอะๆอันนี้คล้ายๆกับอันที่เป็นเบอร์รี่เลยค่ะ ข้างนอกเป็นน้ำตาล แต่ข้างในเป็นเยลลี่นุ่มๆหวานดีค่ะ รสชาติคุ้นๆแต่นึกไม่ออกว่าเหมือนอะไร กลิ่นไม่ค่อยออกเท่าไหร่★  ★  ★

10. ★นิ่มมากค่ะ เป็นเยลลี่นมเนื้อแน่นๆ น่าจะเป็นรสสัปปะรดแต่เป็นติดรสฝาดนิดๆ อาจทำให้บางคนไม่ชอบ (รวมทั้งเฟิร์นด้วย)★

11. ♥ (Recommended)รสเหมือนสไปรท์เลยค่ะ นิ่มๆ เนื้อแน่นๆหน่อยอันนี้จะนิ่มกว่าดาวนะคะ ถูกใจเฟิร์นมาก เดี๋ยวได้กลับไปซื้อถุงใหญ่ๆแน่★  ★  ★  ★  ★

13. พริก (Recommended)เผ็ดจริงๆค่ะ มี 2 แบบให้เลือกนะคะแบบที่มีน้ำตาลจะเผ็ดน้อยหน่อยส่วนแบบที่ไม่มีน้ำตาลจะเผ็ดมากค่ะกลิ่นเหมือนเยลลี่ทั่วไป แต่รสคือเผ็ดจริง เหมือนเคี้ยวพริกป่นเลยค่ะควรไปซื้อมาลองค่ะ แนะนำเลย จอยมากๆ

14. มาร์ชเมลโล่วเคลือบน้ำตาล (Recommended)มันคือความน่ารักของโลกใบนี้ค่ะมาร์ชเมลโล่วนุ่มๆ เนื้อแน่นๆ เคลือบน้ำตาลสีตอนแรกคิดว่าต้องหวานขึ้นตาแน่ๆ แต่อร่อยมากค่ะทุกสีรสเหมือนกันนะคะ กลับไปซื้อเพิ่มแน่ๆ แนะนำเลยค่ะ★  ★  ★  ★  ★

ยังมีอีกหลายแบบให้เลือกนะคะ ที่เฟิร์นซื้อมานี่แค่เล็กๆน้อยๆนอกจากจะมีหลายแบบหลายรสให้เลือกแล้ว ร้านยังน่ารัก พี่เจ้าของร้านก็ใจดีด้วยน้าใครผ่านไปผ่านมาก็อย่าลืมแวะเข้าไปนะคะ (นี่เฟิร์นไม่ได้ค่าจ้างนะ 5555)

หวังว่าเพื่อนๆคงจะชอบนะคะ แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ

ขอบคุณค่าtheboofurn

theboofurn

theboofurn

🌙 ᴇɴɢʟɪꜱʜ ᴛᴇᴀᴄʜᴇʀ & ᴛᴜᴛᴏʀ
✨ ᴍᴀᴋᴇᴜᴘ ᴀʀᴛɪꜱᴛ
🇬🇧 ᴡᴀʀᴡɪᴄᴋ • ᴍᴀ ᴛᴇꜱᴏʟ
🇹🇭 ᴄᴜ • ʙᴇᴅ ᴀᴅᴠ ᴇɴɢ
🇹🇭 ᴄʜꜱ • ᴇᴘ & ɪᴇᴘ
♥️ 𝐸𝓍𝓅𝓇𝑒𝓈𝓈 𝓎𝑜𝓊𝓇 𝒶𝓇𝓉 𝒸𝑜𝓃𝒻𝒾𝒹𝑒𝓃𝓉𝓁𝓎.

FULL PROFILE