:::REVIEW::: เปิดกรุ Cleansing Water ทั้ง 16 ตัวที่เคยใช้จ้าาา

23 15

และนี่คือ!!! โฉมหน้าของคุณน้อง Cleansing Water ทั้ง 16 ตัวที่เคยลองผิดลองถูกกันมาจาาา

• เรียงลำดับความชอบตามเลขด้านบนเลย

• ออกตัวก่อนว่าส่วนตัวปิ๊งเป็นคน ผิวผสม+ผิวเป็นสิวง่าย จ้า

• เรียงลำดับตามภาพรวม ราคาสู้ไหวด้วย แต่ข้อหลักคือ "มันลบสะอาด" ชาติเจริญ และ "ไม่แสบ/ไม่แพ้" เย้

>>> อ่านรายละเอียดของแต่ละตัวด้านล่างได้เล้ยย

**

คำเตือน: การใช้คลีนซิ่งวอเทอร์และสำลีเช็ดหน้าเป็นประจำอาจจะทำให้เกิดการหน้าเหี่ยวได้555 ลองนึกดูว่าเราเอาอะไรไปถูๆๆๆผิวหน้าเป็นประจำก็ไม่ใช่เรื่องดี ดังนั้นควรผลัดไปใช้คลีนซิ่งประเภทอื่นบ้าง เช่นคลีนซิ่งมิ้ลค์ คลีนซิ่งออยล์(สองแบบนี้เหมาะกับคนผิวแห้งนะ แต่ต้องล้างให้สะอาดเด้อ ไม่งั้นอุดตันจริงไรจริง) ส่วนคนผิวผสม-ผิวมันแนะนำคลีนซิ่งเจล น่าจะดีกว่าแบบมิ้ลค์และออยล์ แต่ก็ต้องล้างให้สะอาดเหมือนกันนน 3 แบบหลังนี่คือไม่ต้องใช้สำลีแต่ใช้นิ้วนวดวนๆที่หน้าเอาจนกว่าเครื่องสำอางจะละลายออกหมดจด ทำแบบนี้เป็นการพักหน้าที่ดีจย้าา

1. NU Formula Mineral Cleansing Water

••• โอยย คือดี คือทำไมเราเพิ่งเจอะเจอกัน ลบสะอาดมากกก แถมความรู้สึกที่ได้คือหน้าไม่แห้งตึงด้วย แต่ก็ไม่เหนียวเหนอะหนะให้รำคาญใจ มีส่วนผสมของน้ำแร่ด้วย และที่ขวดยังมีสรรพคุณอีกมากมาย555 ให้เป็นลูกรักอันดับ 1 เลยตอนนี้

••• ราคา: 549.- ซื้อตอนมีโปรฯ แถมขวดเล็กมาให้อีกต่างหาก กรี๊ดเว่อร์

2. Collection Makeup Remover Cleansing Water

••• นี่ก็ลบสะอาดสุดด ไม่เหนียวหน้าด้วย กรี๊ดมากๆ ราคาไม่แพงอีก ซื้อตุนได้สบายใจจจ รักจ้า

••• ราคา: 249.- ซื้อตอน 1 แถม 1 ที่วัตสัน ตกขวดละ 125.- เองง่า

3. L'oreal Skin Perfection 3 in 1 Purifying Micellar Solution

••• นี่ก็ลบสะอาดจริงอีกตัว หน้าไม่แห้งตึง แต่ประเด็นคือมันหาซื้อยากอะแกร T T แต่เหมือนเห็นขายอยู่ที่ร้านขายยาญี่ปุ่นสีเหลือง MatsuKiyo นะก๊ะ ลองไปดูกันได้

••• ราคา: 399.-

4. Bioderma Crealine h2o Solution Micellaire

••• ลบสะอาดอยู่ค่ะ ตอนแรกก็คิดว่าตัวนี้คือที่สุดแล้วนะ แต่พอได้ลองตัวอื่นต่อไปเรื่อยๆ ตัวนี้ก็ตกอันดับไปเลยจ้า

••• ราคา: 750.- แพงจังคร่าา

5. Yves Rocher Sensitive Vegetal Soothing Micellar Water 2 in 1

••• เหย ตัวนี้มาแหวก ได้ไซส์ทดลองมา ปรากฏนางสร้างความประทับใจให้เฉย ลบสะอาด และมีตัวบำรุงด้วย เหมาะกับผิวที่บอบบางแพ้ง่ายอีกต่างหาก เขาบอกว่าไม่ต้องล้างน้ำต่อก็ได้ แต่เราก็ใช้โฟมล้างหน้าต่ออยู่ดี เพราะแอบรู้สึกว่าหน้าหนึบๆนิดดนึง แฮร่

••• ราคา: เก๊าได้มาฟรีง่ะ ลองเข้าไปดูในช็อป Yves Rocher ได้จ้า

6. Daiso Cleansing Water

••• โหหห ใครจะคิดว่าดี ดูราคา ตอนแรกก็คิดว่าเสี่ยงอยู่เหมือนกัน หน้าจะพังมั้ยฟระ ปรากฏว่านางลบสะอาดมากจ้า สะพรึง! แต่ๆๆ* มีความแสบเล็กน้อยนะ ไม่แน่ใจในส่วนผสม เราเลยเอามาใช้เช็ดกับสำลีแผ่นแรกๆเลย หรือใช้เวลาแต่งหน้าหนาๆ (เวลาเอาตัวนี้เช็ดเครื่องสำอางชั้นนอกสุด คือคิดเองว่ามันก็จะเช็ดเอาเครื่องสำอางที่พอกไว้ชั้นบนๆออกไปไง มันจะยังไม่โดนชั้นผิวหรือซึมลงไปในรูขุมขนให้รู้สึกแสบมาก)

••• ราคา: 60.- ไงแกร!! ซื้อตุนวนไปค่ะ โคดคุ้ม

7. Aqua Series Purifying Cleansing Water

••• ตัวนี้ที่ยอมพลีซื้อเลยเพราะใช้แล้วสิวผดบนหน้าลดลง คิดว่าคงไม่ได้รู้สึกไปเองนะ เรื่องจริง555 เรื่องลบสะอาดก็โอเคเลย แต่ว่าใช้แล้วให้ความรู้สึกเหนอะหนะหน้านิดโหน่ย เออแต่ตัวนี้นางได้รางวัล Best of Cleanser จากนิตยสาร Cleo ด้วยนาจา

••• ราคา: 850.- อือหืออ แพงกว่าไบโอฯไปอี้ก ซื้อทีกระเป๋าเบา

8. Garnier Micellar Cleansing Water All in 1 (Suitable for all skins)

••• ลบสะอาดระดับนึงน้า ใช้แล้วไม่แสบ ก็โออยู่ๆ

••• ราคา: 99.- (ขวดเล็ก)

9. Dermaction Plus (by Watsons) Anti-Acne Cleansing Water

••• อ้าว ตัวนี้ก็ลองแบบขำๆ ปรากฏว่าก็ลบสะอาดอยู่ แต่มีความแสบเกิดขึ้นเล็กน้อยค่ะ ทำให้ดิฉันสะดุ้ง แต่ก็พกนางตอนไปค้างคืนที่อื่นนะ นางพกง่ายดี

••• ราคา: 59.- (ราคาแลกซื้อที่วัตสัน) ไซส์จิ๋วน้า

10. Byphasse Micellar Make-up Remover Solution

••• ตัวนี้ใช้แล้วไม่แสบจ้า ลบสะอาดพอสมควร แต่รู้สึกเหนียวหน้านิดหน่อย รวมๆก็โอเค

••• ราคา: 400.- หาซื้อยากอยู่เหมือนกัน

11. Bioré Micellar Cleansing Water

••• ก็ลบสะอาดโอเคนะ แต่ยังไม่สุดอ่ะ เลยตกอันดับลงมา ถามว่าแสบมั้ย ไม่แสบจ้า

••• ราคา: 129.- (ขวดเล็ก) ก็ไม่ถูกนาา

12. Mizumi Smooth Cleansing Water 

••• ตัวนี้กระแสมาแรงมากๆตอนที่ออกใหม่ๆ พอจะไปสอยก็หมดสต็อกตลอด แต่พอได้มาใช้จริงๆแล้วแอบผิดหวังในเรื่องของการทำความสะอาด รู้สึกว่ายังลบได้ไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่เมื่อเทียบกับตัวอื่นๆที่ใช้มา แต่ข้อที่ชอบคือ ที่ขวดเคลมว่าเจ้าตัวนี้ให้ความรู้สึกนุ่มลื่นเหมือนไม่ได้ใช้สำลี ช่วยลดแรงเสียดทานระหว่างสำลีกับผิวหน้าไรงี้ ซึ่งจุดนี้ก็จริงนะ หน้านุ่มจริงๆ แต่หักคะแนนตรงประสิทธิภาพการทำความสะอาดเนี่ยแหละ

••• ราคา: 249.- ซื้อตอนมีโปรฯ เพราะเพิ่งออกใหม่

13. Purevivi Cleansing Lotion

••• ลบสะอาดจ่ะ แต่มีความแสบเล็กน้อยเกิดขึ้นกับเรา และราคามันก็แพงเกินกว่าที่จะให้ทนความแสบนี้ได้5555 เลยตกอันดับมาเยอะเบย จากที่เคยว่าชอบนาง ซอรี่จริงๆ

••• ราคา: 390.-

14. Eucerin Dermo Purifyer Acne & Make-up Cleansing Water

••• รู้สึกว่า ก็ยังลบสะอาดสู้ตัวอื่นๆไม่ค่อยได้เท่าไหร่ และยังไม่เห็นผลที่ว่าจะช่วยลดสิวอะไรมากด้วย สู้ตัว Aqua Plus ไม่ได้ ตัวนั้นเห็นผลชัดกว่า แถมตัวนี้ยังแพงมากอีก เลยขอตัดไปจ้า คงไม่ซื้อต่อ

••• ราคา: ไซส์จริงเท่าไหร่ไม่ยู้ว เพราะซื้อมาในเซ็ตสิวของ Eucerin ได้ไซส์จิ๋วนี่มา

15. Dove Wipe-off Cleansing Micellar Water

••• ตัวนี้น้องใหม่ล่าสุดเลยจากทุกๆตัว เพิ่งเปิดตัวไปได้ไม่นาน ด้วยความอยากรู้อยากลองก็เลยไปซื้อมาใช้ แต่แบบ ทำไมรู้สึกว่าลบไม่ค่อยสะอาดเลยง่ะ อะ แต่ข้อดีของตัวนี้คือใช้แล้วหน้านุ่ม ให้ความชุ่มชื้นโอเค แล้วที่ขวดบอกว่ามีส่วนผสมของบิวตี้เซรั่มด้วย 40% ก็ดูดีนะ แต่ยังไม่ค่อยโดนใจเราเท่าไหร่ที่จะกระตุ้นให้รู้สึกอยากซื้อใช้ต่อ คิดว่า ซื้อตัวอื่นดีกว่า

••• ราคา: 369.- แอบแพงนะในความรู้สึก เมื่อเทียบกับประสิทธิภาพการทำความสะอาด

16. Nivea Bright Acne Oil Control Make up Clear Cleansing Water

••• โอโหห โกรธนางมาก นางมาหลอกกันได้ ทำตัวว่าเหมือนจะลบสะอาดนะ แต่นางก็ทำให้แสบหน้า แสบเยอะเลยด้วย ไม่รู้คนอื่นเป็นป่าว แต่เราเข็ดละ งือออ

/หากผู้ผลิตมาเห็น อย่าโกรธนะคะน้องพูดความจริง กระซิกๆ

••• ราคา: 99.- หาซื้อง่ายค่ะตัวเน้

จริงๆ อยากจะบอกว่า ยังไม่คิดจะหยุดลองแค่นี้55555 #ยัง #ยังอีก หน้าไม่พังก็บุญแล้ว

ส่วนใครมี Cleansing เด็ดๆ อะไรที่อยากจะแชร์กัน โพสท์บอกกันได้น้าา

ป.ล. ที่ปิ๊งว่าใช้ดี คนอื่นใช้อาจจะชอบไม่เหมือนเราก็ได้นะ เพราะว่าลักษณะผิวหน้าคนเราไม่เหมือนกันเนอะ ต้องลองดูดีๆ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจนะค้า เยิฟฟฟ

pinkuitarz

pinkuitarz

IG : pinkuitarz

FULL PROFILE