Review: Mistine ลิป 4ควีน...คุณแม่แนะนำเลยต้องลอง!

17 6

พูดถึงลิปสติค แน่นอนว่า สาวๆทุกคนต้องมีไม่ต่ำกว่าคนละ 1 แท่งอยู่แล้วนะคะ (ผู้ชายโปรดเข้าใจ...เข้ามาอ่านแล้ว เพื่อจะเข้าใจสาวๆมากขึ้นเนอะ ^^) แต่วันนี้ ลิปที่มี่จะมารีวิว มันมีมากกว่า 1 ค่ะ กล่าวคือ 1 แท่งเนี่ยะ ทาได้ตั้ง 4 แบบ...ที่สำคัญ พรีเซนเตอร์ ฮอตมากกกกกกกก คุณแม่อั้มของเรานั่นเอง เมื่อคุณแม่ลองแล้ว ทำไมเราจะไม่ลองละค่ะ...จัดเลยค่ะ (จัดช้าหน่อย จริงๆก็ได้นางมาครอบครองนานแล้ว...แหะๆ)

Mistine 4Queen+ Multi Lip Colourโฟร์ ควีน มัลติ ลิป คัลเลอร์

สีที่จะมารีวิว วันนี้เป็นเบอร์ 01 สีแดงนะคะ...มาเริ่มกันที่ ตัวด้านก่อนเลย (แพคเกตจิ้ง ขอข้ามนะคะ เป็นรูปแม่อั้ม แล้วก็แขวนได้ค่ะ)

ตัวด้าม ทำออกมาในรูปของคฑา ให้รู้สึกว่า ชั้นเป็นเจ้าหญิงนะ ความใฝ่ฝันในวัยเด็กที่จะได้ถือคฑา จะเป็นจริงก็วันนี้แหละค่ะ

เมื่อถอดแต่ละส่วนออกมาจะพบว่า....

นางสามารถแตกตัวออกมาได้ 4 ส่วนค่ะ แบ่งเป็น...

1. ส่วนหัวจุกทอง - ส่วนนี้จะเป็นลิปกลอสสีทอง แวววาว มีประกายกากเพชร ชิมเมอร์ สดใส

2. ส่วนด้ามจับ - เป็นส่วนแท่งลิปนั่นเอง ซึ่งอันนี้เป็นสีแดง

3. ส่วนปล่อง (คล้ายสับปะรด) - เป็นลิปสีดำ ที่ไว้ทาทับลิป ให้สีดูเข้มขึ้น

4. ส่วนปลาย - เป็นลิปสีขาว ที่ไว้ทาทับลิป ให้สีดูจางลงค่ะ

มาดู swatch กันค่ะ...

ทดสอบการกันน้ำ

1. ล้างน้ำผ่านๆ - อันนี้ก็เหมือนเวลาเราทานน้ำกับแก้วน้ำหรือหลอด คือ สัมผัสน้ำแบบผ่านๆนะคะ จะเห็นได้ว่า สียังคงติดทนไม่หลุดออกเลยค่ะ

2. ถูแรงๆๆๆ - อันนี้จำลองเหตุการณ์ว่า ถ้าเราเช็ดปาก ลิปจะเป็นยังไงน้า? ผลลัพธ์ที่ได้ คือ ลิป หลุดค่ะ แถมยังเหนียวๆ ด้วยนะ (สังเกตได้ว่า หยดน้ำไม่เกาะที่ผิวเลย คือ มีน้ำมันเคลือบอยู่ที่ผิวมากนั่นเองค่ะ) แต่อันนี้คือ มี่ถูแรงมากๆๆๆ แล้วก็หลายครั้งสุดๆๆ ถ้าแค่ทานข้าวปกติ คิดว่าไม่หลุดขนาดนี้นะคะ คงจะแค่จางๆค่ะ 

3. ล้างออกด้วยน้ำสบู่ - อันนี้เหมือนตอนเราอาบน้ำ ล้างหน้า ล้างปาก ด้วยสบู่ธรรมดานะคะ ผลลัพธ์ที่ได้คือ ลิปถูกล้างออกจนหมดค่ะ มีแค่สีแดงที่เด่นมากๆ จะเหลือติดอยู่จางมากๆเท่านั้นค่ะ ซึ่งถือว่า เป็นข้อดีนะคะ เพราะนั่นหมายความว่า ลิปตัวนี้ล้างออกง่าย ไม่ทิ้งคราบเลอะที่ปากค่ะ (วันที่ลืมล้างด้วย make up remover ก็ไม่ต้องกังวลใจค่ะ เพราะสบู่ก็ล้างออกได้นะ)

สรุป: ลิปคฑา 1 แท่ง ทาได้ถึง 4 แบบ หรืออาจจะมากกว่านั้น แล้วแต่ ครีเอทีฟของแต่ละบุคคลเลยค่ะ นอกจากนี้ ยังสีสด ติดทน แต่ล้างออกง่ายด้วยนะคะ เหมาะกับคนที่ชอบทาลิปหลากหลายสไตล์ และเป็นแบบ แวววาว ให้ความชุ่มชื้น

คะแนน: 8/10 เพราะมี่ชอบลิปเนื้อแมท มากกว่าค่ะ แต่ถ้าคนที่ชอบแบบวาวๆ ตัวนี้ถือว่าโอเคเลยนะคะ

++ขอบคุณที่เข้ามาชมกันนะคะ++

miieiie

miieiie

Mimi The Wonderer....อยากรู้ อยากเห็น ต้องศึกษาเพื่อให้ได้มาซึ่งคำตอบ ...

A wonder chemist girl who works in the cosmetics company. Love Green, Beauty and Technology. ^O^

FULL PROFILE