[เห่อ !] กำจัดกลิ่นกายไม่พึงประสงค์ด้วย QB Quick Beauty กันเต๊อะ

9 5

สวัสดีครับเพื่อนๆ หลังจากห่างกันมาซักพักวันนี้เราก็ได้ของเล่นใหม่มาลองเล่นกันต้องบอกก่อนว่าพีทเองได้เข้าฟิตเนสบ้าง ออกกำลังกายบ้าง เต้นซุมบ้าบ้างทำให้เราค่อนข้างที่จะต้องดูแลเรื่องความสะอาด และ สุขอนามัยที่ดี รวมถึงเรื่องของกลิ่นอันไม่พึงประสงค์อีกด้วย แน่นอนว่าใครๆ ก็มีกลิ่นตัวอันนี้แต่ว่าเราจะรู้จักวิธีการรับมือกับมันได้อย่างไรบอกก่อนว่า ก่อนหน้านี้น้องเองก็ใช้ เร…สเปรย์ หรือ นี….ฟอร์เมนทาเต่า แบบที่คนอื่นๆเค้าใช้กันน่ะแหล่ะแต่ว่าดั๊นบังเอินมาเจอตัวน่าสนใจเข้าตัวนึงนั่นก็คือ

QB Quick Beautyซึ่งเค้าว่าเป็นครีมที่ได้รับความนิยมเป็นอย่างมากที่ประเทศญี่ปุ่น ช่วยดับต้นเหตุของกลิ่นตัวกลิ่นเท้า ซึ่งเค้าว่าเจ้าตัวครีมนี้จะเข้าไปทำลายแบททีเรียที่ก่อให้เกิดกลิ่นไม่พึงประสงค์และช่วยกระชับรู ขุมขนให้ดูเล็กลงมากยิ่งขึ้นลดการเกิดเหงื่อ ตามรูขุมขนที่เราทาครีมลดลงซึ่งปกติแล้วเจ้าที่ดับกลิ่นปกติจะแค่ดับกลิ่น แต่มันทำให้กลิ่นตัวไม่มากวนใจได้นานถึง 7วันได้อ่านแล้วก็เหยจริงอะ คือเนื่องจากเราเป็นคนที่ออกกำลังกาย การมีกลิ่นตัวไม่ใช่เรื่องที่ดีแน่ไม่ว่าจะเป็นเพื่อนที่ออกกำลังกายด้วยกัน หรือ แม้แต่คนข้างๆของเราเราก็ต้องดูแลตัวเอง อย่างน้อยๆก็เพื่อความสะอาดของเราก็เลยจัดมาลองชุดนึง ซึ่งเนื้อครีมค่อนข้างข้นต้องวอร์มเนื้อครีมซักพักให้มันอ่อนตัวแล้วค่อยทาตรงจุดไม่พึงประสงค์

จุดที่ผมทาจริงๆก็จะมี ตรงรักแร้เนี่ยแหละทีทาเนื่องจากว่ามันค่อนข้างอับชื้นและเหงื่อได้ตลอดเวลารวมถึงเป็นศูนย์รวมของแบททีเรียเวลาเราเหงื่อออก ยิ่งหมักหมม นอกจากจะมีกลิ่นเหม็นแล้วยังแอบเปรี้ยวด้วยนะฮะเพราะจะนั้นทางที่ดีนอกจากอาบน้ำแล้วควรทาอะไรซักอย่างเพื่อลดการสะสมแบททีเรียเพื่อไม่ให้เกิดกลิ่นตัว

หลังจากที่ผมได้ลองทาดูเอาจริงๆนะถามว่ามันช่วยลดกลิ่นตัวได้ไหม เราต้องคอนเฟริมว่า ได้ !!แต่ว่าไม่ถึงกับ 6-7วันอย่างที่นางเคล็มนะฮะ ซึ่งผมใช้ประมาณ 3-4 วันต่อครั้งซึ่งกระปุกเล็กๆงี้เอาจริงๆก็ใช้ได้เป็นเดือนๆนะยูว์ ส่วนนึงสภาพแวดล้อมเมืองไทย มิใช่เมืองหนาวแบบญี่ปุ่นขนาดอาบน้ำอย่างต่ำยังต้องสองครั้งต่อวันเลยอินี่แค่ครีมคิดว่าจะติดนานขนาดนั้นหรอ แต่ถ้าเราอยู่ญี่ปุ่นด้วยสภาพอากาศที่บ้านเค้าเย็นสบายจึงสามารถทำให้ลดการเกิดเหงื่อและแบททีเรียสะสม อาจอยู่ได้นานถึงอย่างที่เค้าเคลมแต่สำหรับเมืองไทย ผลปรากฏว่าประมาณสามวันกลิ่นก็เริ่มมาแล้วครับ ซึ่งตรงนี้มันก็ไม่ได้ตรงตามที่เคลมไว้ซักทีเดียว แต่มันก็ได้ผลที่ค่อนข้างดีไม่ใช่น้อยรวมถึงมันไม่เป็นคราบเหลืองหรือมีปฏิกิริยากับผ้าขาวที่เราใส่ไปทำงาน ซึ่งแตกต่างกับครีมหรือโรลออนบางยี่ห้อที่หลังจากเราทาจะทิ้งคราบเหลืองเอาไว้ และ ใช้งานง่ายสะดวกเหมาะสะหรับการพกพาไปไหนมาไหนอีกด้วย

สำหรับผมการดูแลตัวเองเราควรจะดูตั้งแต่ขั้นพื้นฐาน ไม่ว่าจะเป็นการอาจน้ำ การเลือกสบู่ของแต่ละคนซึ่งโดยส่วนตัวแล้วหลังจากอาบน้ำใช้ที่ดับกลิ่น ผมจะเติมน้ำหอมที่เราใช้ประจำเข้าไปอีกด้วยเพื่อเพิ่มคว่ามมั่นใจให้แก่ตนเอง และลดกลิ่นไม่พึงประสงคร์ที่สามารถไปก่อกวนคนรอบข้างได้อีกด้วยครับ สำหรับใครที่มีวิธีดูแลเรื่องกลิ่นไม่พึงประสงค์อีกลองแชร์ข้อมูลกันมาได้นะครับ เผื่อเป็นไอเดียกันไป รวมถึงผมจะได้เอาไปอะแดปลองใช้ดูบ้าง และถ้าหากผมมีอะไรใหม่ๆมาลองแล้วน่าสนใจ จะมาบอกต่อต่อกันอีกนะครับถ้ามีโอกาส

bowkey69

bowkey69

ชื่อ PEACH นะครับเป็น ผู้ชื่นชอบในเครื่องสำอาง ชอบรีวิวผลิตภัณฑ์ หรือ แนะนำผลิตภัณฑ์[Beauty Mania]ให้แก่เพื่อนๆครับผม
ไงทักทายกันได้นะคราฟ
Intragram : peachkung

FULL PROFILE